ผู้เขียน หัวข้อ: ค้ำโช้ค STI  (อ่าน 5829 ครั้ง)

ออฟไลน์ stssr

• Newbie
  • *
ค้ำโช้ค STI
« เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 07:52:50 »
ใช้ Subaru XV อยู่ครับ ตอนนี้ศูนย์มี promotion ลดราคาอะไหล่  20% ซึ่งค้ำโช้ค STI อยู่ใน list ด้วยครับ เหลือ 12,000 บาท รบกวนสอบถามว่าคุ้มมั้ยที่จะติดครับ ปกติขับในเมือง ออก ตจว เดือนละ 2 ครั้ง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mrpich

• Hero Member
  • เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Re: ค้ำโช้ค STI
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 07:57:02 »
ติดเลยครับ จะได้หายคัน
ผมไม่รู้ว่ามันดีขึ้นไหมเพราะซื้อติดตั้งแต่วันออกรถเลย มันได้ลด 20% เหมือนกัน
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 07:59:50 »
ใช้ Subaru XV อยู่ครับ ตอนนี้ศูนย์มี promotion ลดราคาอะไหล่  20% ซึ่งค้ำโช้ค STI อยู่ใน list ด้วยครับ เหลือ 12,000 บาท รบกวนสอบถามว่าคุ้มมั้ยที่จะติดครับ ปกติขับในเมือง ออก ตจว เดือนละ 2 ครั้ง ขอบคุณครับ

คุ้มครับ หน้านิ่งขึ้นเยอะเวลาเจอทางไม่เรียบ แล้วเข้าโค้งได้ดีขึ้นครับ ผมซื้อตอนนั้น 14,000฿ ไม่ได้ส่วนลด

กันโครงหน้าตรงกลางของ STi มันเป็น Balljoint นะครับ ไม่เหมือนพวก Cusco ที่เป็นเหล็กทั้งแท่ง เคยลองให้คนในคลับที่ติด Cusco มาลอง อีก 2 วันไปเปลี่ยนเป็น STi เลยครับ เค้าบอกไม่เหมือนกัน

ไหนๆจะจัดแล้ว เอากันโคลงหลัง 19มม ด้วยเลยครับ ท้ายหายเด้งเลยครับ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 08:33:14 »
ตอนนี้ขับอยู่แล้วรู้สึกไม่โอเค หรือ อยากปรับปรุงอาการให้ตัวของช่วงล่างหน้าหรือเปล่าครับ .... ถ้าไม่ ก็ไม่จำเป็นต้องเสียเงิน แต่ถ้า รู้สึกก็จัดไปครับ

นิสัยการขับ และ การจับอาการของแต่ละคงไม่เหมือนกัน เอาที่เหมาะกับตัวเองเป็นหลักครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 08:48:24 »
ค้ำโช๊คตัวนี้เป็นจุดเริ่มต้นของหายนะ

ผมหมายถึงหายนะทางการเงินครับ

เพราะเดี๋ยวมันก็จะมี ค้ำหลัง กันโครง โช๊ค ตามมาอีกมากมาย อิอิ

ถามใจตัวเองดี ๆ ก่อนครับ ว่าอยากแต่งรถจริง ๆ หรือเปล่า หรือเสียดายของลดราคาครับ

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 09:44:59 »
ถ้าขับไม่เร็วมาก แล้วอยู่ในเมืองซะส่วนใหญ่ ผมว่าไม่ค่อยเห็นผลเท่าไรครับ แต่ถ้าชอบก็ติดเลย

ส่วนตัวผมเคยติดมา ไม่รู้สึกว่าต่างเท่าไร (ไม่ได้ใช้ของ Subaru นะครับ ติดรุ่นอื่น)

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 10:03:43 »
รถผมก็ติดของ Cusco ในราคา 7 พันบาท ถูกกว่า STI เกือบครึ่ง ถามว่าต่างกันไหม ผมลองเทียบกับรถเพื่อนซึ่งติด STI ส่วนตัวผมไม่รู้สึกว่าต่างขนาดคุ้มเงินที่ต้องจ่ายเพิ่มอีก 5 พันบาท มันยังมีปัจจัยเรื่องโช๊ค ยาง ความสูง และ "ใจ" ของคนขับ เข้ามาเกี่ยวข้องอีก 
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 15:09:08 »
ถ้าคิดเรื่องคุ้มไหม ในด้านประสิทธิภาพ ส่วนตัวก็คิดว่า ราคาแพงไปครับ

แต่ถ้าคิดว่าเป็นเครื่องประดับ แท้ๆ ตรงรุ่น มันก็พอถูไถนะครับ  ;D

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 18:53:26 »
พวกค้ำจุดต่างๆของตัวรถ ใช้ยี่ห้อ ultraracing ก็พอแล้วครับ ไม่แพงจนเกินไป ค้ำโช้คแค่ไม่กี่พัน