ผู้เขียน หัวข้อ: @@ ถ้าคนที่ขับรถไม่เร็ว (80-110 km/hr ) จะรับทราบถึงสมรรถนะจริงๆของรถแต่ละคันได้ชัดไหมครับ @@  (อ่าน 8121 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member

ออฟไลน์ vellcap

รถบางรุ่นที่ผมเคยไปลองขับ ขับแค่ 80 ก็ไม่ไว้ใจแล้วครับ
พอเปลี่ยนเลนปุ๊บ เสียววูบเลยครับ

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
ขับรถเร็ว ไม่ใช่ จะทราบถึงสมรรถนะรถที่แท้จริง ครับ

ความเร็ว เป็นหนึ่งใน ตัวแปร ครับ

อยากทราบสมรรถนะที่แท้จริง ต้องไปถึง ทุก ขีดจำกัด ของ ตัวแปร ครับ

:) :) :) ผมขับไม่เร็วครับ ในเมืองก็ไม่จี้ไม่มุด ไม่เร่งเครื่องกระชาก ทางไกลก็อยู่ที่ 80-110 แต่จะอยู่ในเลนที่เหมาะสมกับความเร็วและสถานการณ์ขณะนั้นตลอด ไม่ขับแช่ขวา จะใช้แซงแล้วกลับเข้ามา เว้นระยะเบรคเผื่อไว้ค่อนข้างเยอะ ค่อยๆเร่งเครื่อง ถ้าไม่มีภาวะกดดัน ไม่ชอบสลับเลนไปมา เวลาเห็นเหตุการณ์ไม่น่าไว้ใจก็จะชลอแต่เนิ่นๆ ถ้าฝนตกก็จะขับช้ากว่าเดิมมากๆ ไม่ไหวก็หาที่ปลอดภัยจอดก่อน / ขับรถยนต์มายี่สิบกว่าปีผมยังไม่เคยเหยียบเบรคเต็มแรงเกิดซักที ยังไม่เคยรู้เลยครับว่าถ้า ABS มันทำงานมันเป็นอย่างไร รถ Under หรือ over สเตียร์มันรู้สึกอย่างไร / ไม่เคยรู้สึกว่า VSC TRC มันทำงานตอนไหนครับ

:) :) :) อยากถามท่านที่ขับรถเร็วๆหน่อยนะครับ
อ้างถึง
ถ้าคนขับแบบผมนี่ จะสามารถรัรู้ถึงสมรรถนะที่แท้จริงของรถแต่ละรุ่นที่เราใช้ขนาดไหนครับ

รับรู้ได้ เท่ากับ หรือ ใกล้เคียง ตัวแปร ครับ
/
อ้างถึง
แฮะๆรู้สึกว่าขับรถมานานแต่ดูทักษะไม่ค่อยพัฒนาเท่าไรเลยครับ 555

ทักษะการขับขี่เชิงไหนครับ รุก รับ อื่นๆ

อาจ พัฒนา ทักษะการขับขี่ เชิงรับ มาไกล ก็ เป็นได้ ครับ  :D

ถ้า ได้ ทุก เชิง พร้อมลุย ทุก สถานการณ์ ครับ  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2017, 15:38:54 โดย BenzParagon »

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ SM.

ทราบสิครับ ก็ทราบในแบบการใช้งานของเค้านั่นแหละครับ

เพื่อนผู้หญิงผมคุยเรื่องรถกัน เทียบกันเรื่องที่วางแขน ช่องเก็บของ กระจกแต่งหน้า มันอาจจะไม่ใช่เรื่องสมรรถนะ แต่มันก็คือการใช้รถที่ตรงกับความต้องการของแต่ละคน

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
ได้ครับ หาสนามแคบๆ เดี๋ยวก็ได้รู้ครับ