ผู้เขียน หัวข้อ: F30 LCI 2016 พอดีแฟนขับไปเฉี่ยว กันชนหน้าเป็นรอย+บูบ เข้าศุนย์ไหนดีครับ  (อ่าน 3701 ครั้ง)

ออฟไลน์ lukasthailand

• Jr. Member
  • **
รุ่นพี่ที่เคยชน แนะนำ ที่ไหนดีครับ ตอนนี้ได้ใบเครมจากประกันแล้ว ผมออก ศุนย์ bmw performance ครับ
แล้วเค้าจะถอดมา เคาะ หรือ เค้าจะเปลี่ยนใหม่ยกแผงครับ ประกันบอกเค้าเปลี่ยนทั้ง set

แล้วผมควรเข้าศุนย์ไหนดีครับ บ้านอยู่แถวใก้ล German Auto แจ้งวัฒนะ เข้าไปทำกับเค้าดีไหมครับ

รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล. แอบเซ็งนิดนึง รถออกมาแค่สองเดือนเอง เป็นรอยและ แต่รักเมียมากกว่ารถ ครับ 5555+

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ปล. แอบเซ็งนิดนึง รถออกมาแค่สองเดือนเอง เป็นรอยและ แต่รักเมียมากกว่ารถ ครับ 5555+

รักรถมากกว่าภรรยานี่บาดเจ็บหรือเสียชีวิตมาเยอะแล้วครับ
รักภรรยา เชื่อภรรยา เจริญทุกรายครับ สาธุ  ;D
ปล.ไม่ได้ช่วยอะไรจขกทเล้ย 55555

ออฟไลน์ CookiE

ผมว่าถอดเคาะครับ

ของผม C coupe ก็ถอดเคาะ แล้วโป๊ว

ทั้งที่เป็นประกันชั้น 1 เกรดห้าง

แต่ที่คาใจอยู่คือ รถผมโดนชาวบ้านชน แล้วดิฟฟิวเซอร์เป็นรอย ประกันคู่กรณีบอกว่าให้ทำเรื่องเคลมมาได้เลย (ในใบเคลมก็เขียน) แต่ประกันฝั่งผมเอง ของ กรุงเทพประกันภัย ดันบอกว่าไม่ได้แจ้งเพิ่ม ไม่เคลมให้

ถ้าเป็นฝ่ายผิด ผมเข้าใจ แต่อันนี้ผมถูกดั๊นไม่ได้เคลม --

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
อย่าทำทั้งชิ้นเลยครับ เสียดายสีโรงงาน

ออฟไลน์ MystogaN

German Auto งานดีคับ เข้าไปทำได้เลย

ออฟไลน์ caton

แค่นี้น่าจะถอดทำสีครับ German auto รอคิวนานแน่นอน
ดูว่าประกันของอะไรครับ เข้า S brand รึ งามวงศ์วานคาร์แคร์ ก็ได้ครับ
งานค่อยข้างดี ไวกว่ารอ 0 เยอะ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

รถผมแฟนก็ถอยชนเสาบ้านครับ. ตั้งแต่ป้ายแดงเลย
เจ็บแต่ต้องจบ555. ว่าอะไรไม่ได้ครับ. ได้แต่บอกว่าให้ระวังมากขึ้น
ผมเพิ่งเคลมรอบคันที่german auto. ประกันแอกซ่า มาคิวประมาณ. ครึ่งเดือนครับ
แต่ยังไม่เอาไปซ่อมเลย. อยากรู้เหมือนกันงานซ่อมเป็นไง โทรไปถามเห็นว่าเค้าเอาไปซ่อมที่ศุนย์ซ่อมข้างนอก
ปีต่อมาผมเลยต่อประกันของ กรุงเทพ. เพราะเห็นสมาชิกหลายคนว่ากันว่าsbrand งานดี
ผมโทรไปถามsbrand. เค้าบอกว่ากรุงเทพเคลมง่ายสุด

• **
ประกันแอกซ่า เช่นกันครับ คงไป german ครับ มีไร แนะนำ เพิ่มได้นะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เป็นผมต้องสั่งสอนหน่อยแล้ว ถถ

• **
ไปจองคิวมาแล้วครับ german auto ได้คิวเดือนหน้าแหนะ