ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจองรวม MG ในงาน Bangkok International Motor Show 2017 แบบแยกรุ่น //  (อ่าน 18717 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
MG Booking in Motor Show 2017

ยอดจองรวม MG ในงาน Bangkok International Motor Show 2017
ระหว่างวันที่ 27 มีนาคม - 9 เมษายน 2559 @ Challenger Hall เมืองทองธานี
โดยยอดจองรวมของ MG อยู่ในอันดับที่ 12

แบ่งออกเป็นรุ่นได้ดังนี้

อันดับ 1 : MG 3 = 563 คัน
อันดับ 2 : MG GS = 315 คัน*
(*MG GS 2.0 Turbo + MG GS 1.5 Turbo)

อันดับ 3 : MG 5 = 169 คัน
อันดับ 4 : MG 6 = 78 คัน

ยอดรวมทั้งสิ้น 1,125 คัน

ซึ่งภายในปี 2017 นี้ เราน่าจะได้เห็น MG 3 Minorchange เปิดตัวในบ้านเรา
หลังจากประเทศจีน ชมภาพ Spyshot และ อ่านรายละเอียดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/spyshot-mg-3-minorchange-look-alike-mg-zs/

ยอดจองรวมทุกแบรนด์ในงาน Motor Show 2017 รับชมได้ที่นี่
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=58175.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2017, 20:23:09 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
ทำได้ไม่เลวเลยน่ะครับสำหรับ MG ไม่แน่อีก 2-3 ปีอาจจะแซงนิสสันได้

ออฟไลน์ fishfinger

มีคนรู้จัก จัดไป 2 คนละครับ
ถามมาว่า รู้จักกับเจ้าของศูนย์ ถ้าซื้อแล้วอยากขายขายได้กับเจ้าของศูนย์โดยตรง  ???
สงสัยช่วงแรกต้องซื้อใจกันก่อน

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
สำหรับผมพิสูจน์ต้องซัก 10 ปี ถ้าอยู่บ้านเราได้เรื่องศูนย์โอเคอะไหล่มือสองอู่นอกซ่อมได้ถึงจะผ่านครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ถ้าเอา MG sport มาคงขายดีขึ้นอีกมาก

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
ยอดเยี่ยม มีเพื่อนเยอะล่ะ ^ ^

ออฟไลน์ oatekung

อ่านพวกข้อมูลผู้ใช้ในเพจ อวย MG จะเป็นลม  :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
GS ยอดเยอะจัง เจอบ่อยด้วย

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ท่าทางจะมาแรง เริ่มเห็นบ่อย ๆ บนถนน

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เจอขับแต่ละคน สงสัยวิญญานนักแข่งจากอังกฤษเข้าสิง 555
สงกรานต์ที่ผ่านมา เจอโยกซ้ายที ขวาที ขับกันปานนักแข่ง ดีนะป้ายแดง คงไม่โดนใบสั่ง
การโฆษณาเค้าได้ผลนะ เปิดตัวรถจากสนามแข่ง คนซื้อก็เลยติดสัณชาติญานนักแข่งไปด้วยในตัว
ตอนแรกว่าจะรอดูกระบะค่ายนี้ เห็นทิศทางอนาคตกระบะละ มองรถ MPV ค่ายนี้ดีกว่าเผื่อมีอะไรน่าสนใจ
อยากเห็นรถ MPV หรือ รถตู้ มีระบบ AWD (4WD) สักรุ่น สักยี่ห้อ คือผมยอมรับว่าโรคจิต
ใช้รถมีระบบพวกนี้บ่อยๆ นานๆเข้าแล้ว เสียนิสัย ไปขับรถไม่มีระบบพวกนี้แล้ว ใจมันแป่วแผ่วๆไงไม่รู้

ออฟไลน์ ps000000

GS 1.5T มาถูกทางละ

เดี๋ยวมี ZS น่าจะขายได้

ออฟไลน์ Jacob

เป็นค่ายที่โตเร็วนะ ทั้งที่รถยังขาดๆเกินๆ แต่รุ่นใหม่ๆเริ่มถูกทาง
mg3 ขายดีเพราะอะไร งง ดีไซน์เหรอ

ออฟไลน์ lay

ผมว่าค่ายนี้ น่าจับตาดูดีๆ

ออฟไลน์ Twooka

• Newbie
  • *
เป็นค่ายที่โตเร็วนะ ทั้งที่รถยังขาดๆเกินๆ แต่รุ่นใหม่ๆเริ่มถูกทาง
mg3 ขายดีเพราะอะไร งง ดีไซน์เหรอ

มีปัญหาน้อยมั้งครับ ดีไซน์ ก็โอนะ

ออฟไลน์ Jacob

อาจจะเพราะซันรูฟด้วย คนไทยชอบ

ออฟไลน์ Impulse

อาจจะเพราะซันรูฟด้วย คนไทยชอบ
เคยไปเดินดู เซลล์พยายามพรีเซนท์เรื่องนี้มาก พอถามข้อมูลเครื่องเกียร์ การปรับตำแหน่งการนั้ง และพวงมาลัย เซลล์งง  ;D ;D ;D ;D  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เจอขับแต่ละคน สงสัยวิญญานนักแข่งจากอังกฤษเข้าสิง 555
สงกรานต์ที่ผ่านมา เจอโยกซ้ายที ขวาที ขับกันปานนักแข่ง ดีนะป้ายแดง คงไม่โดนใบสั่ง
การโฆษณาเค้าได้ผลนะ เปิดตัวรถจากสนามแข่ง คนซื้อก็เลยติดสัณชาติญานนักแข่งไปด้วยในตัว
ตอนแรกว่าจะรอดูกระบะค่ายนี้ เห็นทิศทางอนาคตกระบะละ มองรถ MPV ค่ายนี้ดีกว่าเผื่อมีอะไรน่าสนใจ
อยากเห็นรถ MPV หรือ รถตู้ มีระบบ AWD (4WD) สักรุ่น สักยี่ห้อ คือผมยอมรับว่าโรคจิต
ใช้รถมีระบบพวกนี้บ่อยๆ นานๆเข้าแล้ว เสียนิสัย ไปขับรถไม่มีระบบพวกนี้แล้ว ใจมันแป่วแผ่วๆไงไม่รู้

ไม่ดีเลยครับ ผมไม่ได้ขับเร็ว กลายเป็นประกันหลายเจ้าไม่รับทำเพราะทางสถิติบอกว่าคนขับ MG ที่เป็นผู้ชายอายุน้อยกว่า 30 จะขับเร็วเสี่ยงอุบัติเหตุ
ผมนี่เลยเสียเบี้ยประกันแพงมากเลย

ออฟไลน์ SM.

ค่ายนี้น่าติดตามครับ พอ กระบะ+PPV มาแล้ว คงตัวเลขไม่น้อยแน่ๆ