ผู้เขียน หัวข้อ: ออกตัวเสียงดังเวลาเปิด A/C  (อ่าน 1685 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
ออกตัวเสียงดังเวลาเปิด A/C
« เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 21:27:36 »
เสียงมาจากสายพานส่วนไหน ค่าซ่อมเฉลี่ยเท่าไหร่ ต้องใช้อะไหล่ตัวไหน
ขอบคุณครับ

**หลังๆมารู้สีกคอมเเอร์กินเเรงผิดปกติ  ปิดเเอร์ขับจะปรู๊ดปร้าดดี เปิดเมี่อไหร่เหมือนของเข้า ต้องกดคันเร่งลึกกว่าเดิมเเบบสังเกตุได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2017, 09:27:55 โดย Nongoum36 »

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
Re: ออกตัวเสียงดังเวลาเปิด A/C
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 12:34:45 »
น่าจะลองถ่ายในห้องเครื่อง มานะครับเสียงจะได้ชัดๆ

แต่ผมว่า มันฉุดแบบนี้ คอมแอร์ซะละมั๊ง  ไม่ลูกปืนแตก ก็น้ำมันคอมแอร์ ถ่ายเลยครับ แล้วตั้งใหม่ พวกลูกรอก สายพานต่างๆ ยังดีอยู่ไหม(เช็คพวกนี้ก็ได้นะ มันถูกกว่า)

ถ้าฉุดเครื่องหนักๆ ส่วนมากคอมแอร์ เพราะเป็นตอนเปิดแอร์ด้วย

ยังไงก็อยากให้ลองถ่ายในห้องเครื่องมาด้วยนะครับ แต่ถ้ามีร้านแอร์ ไว้ใจได้ เข้าไปให้เขาดูก็คงทราบละครับ ว่าใช่ไหม