ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รถยุโรปเป็นรางวัลให้ชีวิต Benz หรือ BMW ดีครับ  (อ่าน 9138 ครั้ง)

ออฟไลน์ iceservice

• Newbie
  • *
ไม่เคยจะมีเลย แฟนอยากได้ซักคัน ลังเลอยู่ระหว่าง
Benz Glc250d AMG กับ BMW X3 M sport
ข้อดีข้อเสียเป็นไงบ้างครับ ใครมี ใครเคยลอง ใครเคยใช้ รบกวนมาแชร์ประสบการณ์ทีครับ
วันนึงใช้รถไม่เยอะ ขับรถไปกลับร้าน ประมาณ 8-90โลครับ ไม่รู้ค่าบำรุงรักษา Benz เป็นไงบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2017, 19:08:52 โดย iceservice »

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
GLC เท่าที่ทราบมาตอนนี้พี่ๆ ในคลับถอนจองกันไปเยอะ ไม่ก็เปลี่ยนไปเอา E Class กันครับ

ส่วน X3 ออกมานานแล้ว คาดว่าออกใหม่ปลายปี แล้วแต่ชอบเลยครับ ณ จุดนี้

จอง GLC ตอนนี้อาจจะได้เวลาเดียวกันกับ X3 ใหม่ก็เป็นได้คับ

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
โจทย์คือ รางวัลให้ชีวิต ก็แปลว่า น่าจะเลือกที่ชอบๆนะครับ

รถที่เราชอบ เมื่อมันจอดอยู่ในบ้าน เราก็อยากจะล้างมัน อยากจะเข้าไปนั่ง ติดเครื่อง ดมกลิ่นรถก็ยังดี

จอดรถที่ลานจอดห้าง แล้วก็อยากหันกลับมามอง เป็นความภูมิใจ ยิ้มชอบใจอยู่คนเดียว

แต่ถ้ามองเรื่องเหตุผลประกอบด้วย

X3 ปลายอายุแล้ว ใกล้เปลี่ยนเต็มที่ ส่วน GLC ยังสดๆซิงๆ รถคนใช้ยังไม่เยอะเท่าX3 ด้วย

ภายในนี่ GLC อลังการหรูหรากว่า อารมณ์ออกแนวเรือยอร์ชหรูๆ ขับแล้วสุนทรีย์แน่นอน
ส่วน X3 ภายในนี่ ไม่ได้รู้สึกดีกว่ารถญี่ปุ่นเท่าไหร่ แถมเป็นภายในของยุคเก่าแล้วด้วย ไม่น่าตื่นเต้นเท่าไหร่

การขับขี่ เคยใช้แต่ X3 การควบคุมใกล้เคียงรถเก๋งของ BM เลยครับ แปลว่าค่อนข้างดี ขับสนุก กล้าซิ่ง มันๆ
ส่วน GLC ไม่เคยลอง แต่ก็คิดว่า ขับดีแน่นอนตามภาษารถยุโรป แต่ไม่สนุกเท่า BM

ภาพลักษณ์เทียบกันสองตัวนี้ GLC น่าจะเหนือกว่า หรูกว่า อลังกว่า สำหรับทุกคนที่มองนะครับ

สรุปว่า มองด้วยเหตุผล มวยคู่นี้ GLC น่าจะกิน เพราะว่าใหม่กว่า Generation นึงเลยทีเดียว

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
X3 จะตกรุ่นแล้ว GLC เพิ่งมาใหม่ครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

• Newbie
  • *
GLC เท่าที่ทราบมาตอนนี้พี่ๆ ในคลับถอนจองกันไปเยอะ ไม่ก็เปลี่ยนไปเอา E Class กันครับ

ส่วน X3 ออกมานานแล้ว คาดว่าออกใหม่ปลายปี แล้วแต่ชอบเลยครับ ณ จุดนี้

จอง GLC ตอนนี้อาจจะได้เวลาเดียวกันกับ X3 ใหม่ก็เป็นได้คับ
อยากได้พวก cross over มากกว่าครับ

• Newbie
  • *
เบาะหลังของทั้ง 2 คัน คันไหนนั่งดีกว่าครับ

ออฟไลน์ gobank01

• Full Member

GLC ครับ ชั่วโมงนี้

นั่งดีกว่าครับ เบาะหลัง x3 โฉมนี้ไม่ค่อยดีเท่าไรครับ

ออฟไลน์ kenny523

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เชียร์ glc  8)

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
GLC ครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Vipvipvip

ปอเช่ คาเยน ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

GLC ดีกว่าใหม่กว่าทุกตรงคับ แต่รอรถนานมากแค่นั้น 5-6 เดือนรอไหวก็จัดเลยครับ

ส่วนลดน้อยๆ อาจจะได้รับก่อนครับ

ออฟไลน์ Buffy

เบาะหลัง GLC ดีกว่าครับ

ข้อดีของ X3 คือ รับรถเร็ว ส่วนลดเยอะ 

หากเงินกับความต้องการใช้รถไม่เป็นปัญหา แนะนำ GLC ครับ อย่างสวย

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ผมใช้x3อยู่ครับ  แต่แยากได้ glc มากตอนนี้  สวยทั้งนอกและใน
ถ้าว่างๆอยากลองขับ

ออฟไลน์ Stp

เอ่อ การใช้รถ 8 กับ 90 กม. นี่ระยะต่างกันเยอะนะครับ  ;D

คุณชอบคันไหนแนวไหนก็เลือกคันนั้นครับ อย่าเลือกตามคนอื่น สองแบรนด์นี้เขามีรสนิยมที่บอกความเป็นตัวตนชัดเจน ถ้าถูกใจ GLC ก็จัดไป เทียบตัวปัจจุบันเบาะนั่ง GLC ดีกว่าเยอะ

แต่ถ้าคุณชอบสไตล์ขับขี่ของ BMW แล้วโอเคกับหน้าตา X1 ตัวนี้ไหมละ เพราะ All New X3 เป็นไปได้ว่าจะคือ X1 ขยายร่าง ถ้าคิดว่าชอบ X3 มากกว่า GLC ก็รอสิ้นปี แต่กว่าจะเข้าไทยอาจ Motor Show ปีหน้าเลยนะ (ร่วม 1 ปีเต็ม)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ V221

คันไหนก็ได้ครับ ดีทั้งคู่ แต่ถ้าชอบX3อยากให้รอตัวใหม่ดีกว่าครับเพราะใกล้จะมาแล้ว
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Dr.Jones

แหม ถามได้ ตอบง่ายจะตายไป (ง่ายที่สุดในรอบหลายๆวันเลย ไม่นับกระทู้ไร้สาระนะ)

ตอบว่า "ตราดาว" ซิครับพี่ ถ้ามีเงินจะซื้อรถเยอรมันคันแรก

ข้าพเจ้าไม่ใช่เป็นคนไม่รู้อะไรเลยนะ ว่าแบรนด์ไหนดี ไม่ดี เพราะใช้มาแทบจะครบแล้ว
แต่ประเภท เฟอรรารี่ไม่เคยขับนะ เพราะไม่ได้มีเงินขนาดซื้อได้ แม้จะมือสองแบบหลายๆคนก็ตาม
แต่เป็นคนชอบตอบแบบตามใจตนเองคิด ไม่ได้หวังว่าจะเอาใจใครๆ
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ SpeedC

• Full Member
GLC coupe ประกอบไทยครับ ราคาลงหลายแสน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตอบไปในเอสเอสแล้วนะครับ ถถ

ออฟไลน์ TorTy

แหม ถามได้ ตอบง่ายจะตายไป (ง่ายที่สุดในรอบหลายๆวันเลย ไม่นับกระทู้ไร้สาระนะ)

ตอบว่า "ตราดาว" ซิครับพี่ ถ้ามีเงินจะซื้อรถเยอรมันคันแรก

ข้าพเจ้าไม่ใช่เป็นคนไม่รู้อะไรเลยนะ ว่าแบรนด์ไหนดี ไม่ดี เพราะใช้มาแทบจะครบแล้ว
แต่ประเภท เฟอรรารี่ไม่เคยขับนะ เพราะไม่ได้มีเงินขนาดซื้อได้ แม้จะมือสองแบบหลายๆคนก็ตาม
แต่เป็นคนชอบตอบแบบตามใจตนเองคิด ไม่ได้หวังว่าจะเอาใจใครๆ
ผมสรุปให้ครับจากที่เห็นพี่ตอบหลายๆกระทู้ พี่บูชาดาวครับเป็นสาวกลัทธิบูชาดาว ::)

แต่ครั้งนี้เห็นด้วย GLC น่าสนใจกว่า X3 เยอะตอนนี้จะซื้อรางวัลชีวิตสักทีอย่าเอารถใกล้ตกรุ่นเลยครับ
ไม่รีบก็รอดูดีดว่าเอาที่ถูกใจครับค่อยๆดูหาโอกาสไปลองอุส่าตั้งความหวังไว้ค่อยๆเลือกครับตะได้ไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
เลือก ยี่ห้อ อะไร ก็ได้ โดย ปราศจาก จิตวิทยา เชิง หลอกลวง ครับ

ผมสรุปให้ครับจากที่เห็นพี่ตอบหลายๆกระทู้ พี่บูชาดาวครับเป็นสาวกลัทธิบูชาดาว ::)

::) ::) ::)

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
GLC สิครับ สวยไฮโซผู้หญิงปลื้ม
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Anvers30

เลือก ยี่ห้อ อะไร ก็ได้ โดย ปราศจาก จิตวิทยา เชิง หลอกลวง ครับ

::) ::) ::)

โดนดาวหลอกจนมึนกระมังครับ หึหึ

ออฟไลน์ paeybu

แต่ครั้งนี้เห็นด้วย GLC น่าสนใจกว่า X3 เยอะตอนนี้จะซื้อรางวัลชีวิตสักทีอย่าเอารถใกล้ตกรุ่นเลยครับ
ไม่รีบก็รอดูดีดว่าเอาที่ถูกใจครับค่อยๆดูหาโอกาสไปลองอุส่าตั้งความหวังไว้ค่อยๆเลือกครับตะได้ไม่ผิดหวัง

+1 เชียร์ GLC เหมือนกันครับคู่นี้ คันจริงสวยมาก

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ผมว่ารางวัลชีวิต ตราดาวหรือใบพัด มันเริ่มไม่ขลัง ใครๆก็ออกได้ ไม่เท่ เกลื่อนเยอะเกิน
รางวัลชีวิตสักคันมันต้องดูดี ไม่เหมือนใคร
AUDI นานๆเจอที
Jeep เจอคันสีเหลืองของใครไม่รู้ สวยมาก
RANGE ROVER นานๆเจอที
Volvo  นานๆเจอที (ระบบความปลอดภัยที่ให้มา ใบพัดดาวยังอาย)
Lexus เจอไม่บ่อยเท่าไหร่
Jaquar นานๆเจอที

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

รางวัลชีวิต ลองไปนั่งดู ขับดู ถูกใจคันไหน ซื้อคันนั้น ซื้อด้วยความภาคมิใจ นั่งและขับด้วยความภาคภูมิใจ รางวัลของฉัน เลือกที่ดูได้สง่างาม ดูยาว ๆ ดูดีนาน ๆ     
แต่เพราะเป็นรางวัล  ดังนั้น รถคันนี้อยู่กับเรานาน เลือกที่ นั่งสบายด้วย เลือกที่เหมาะสมกับการใช้งานด้วย ค่าบำรุงรักษาด้วย เลือกที่จุกจิกน้อย ซ่อมง่าย เราจะได้มีความสุขกับรางวัลของเรานาน ๆ มองด้วยความภูมิใจทุกครั้ง ดีใจที่ได้นั่งและขับ

ขอแสดงความยินดีกับรางวัลชีวิตและรถใหม่ด้วยครับ

คหสต. GLC ครับ

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
มาแอบหาข้อมูลด้วยคนครับ จนแล้วจนรอดก็ยังไม่มีรถยุโรปใช้ คิดเยอะไปหน่อย

มองดู GLC เหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าประกอบในหรือยังครับ ราคาส่วนลดช่วงนี้เป็นยังไงบ้าง

ออฟไลน์ SM.

X3 ปลายอายุแล้ว รอตัวใหม่ไปเลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

ส่วนตัว2รุ่นนี้ผมชอบ glc มากกว่าครับ

ออฟไลน์ the kit

ถ้ามองถึงแค่ความชอบส่วนตัว ไม่พูดถึงการขับขี่หรืออื่นๆ ยังไง ผมก็มองว่า MB เหนือ BM

แต่ถ้าผมคิดจะซื้อจริงๆ ณ เวลานี้ ผมห่วงเรื่องค่าซ่อมบำรุงพอควร เพราะแต่ละชิ้นทั้ง 2 ยี่ห้อนี้มีแต่หนักๆ
(ผมมีและยังคงใช้อยู่ MB C220 W202 ค่าซ่อมไม่แรงมาก ในแต่ละครั้งสำหรับอู่นอก
แต่ตอนนี้คันนี้ใช้น้อยมากๆ จะขายก็เสียดายเพราะซื้อมาตั้งแต่ป้ายแดง แต่ตอนนี้ใช้มาเกือบ 4 แสน)

ตอนนี้ผมเลยให้ นน.ไปทาง BM มากกว่า เพราะมี BSI ติดมาพร้อมในตอนซื้อ แทบไม่ต้องจ่ายอะไร ยกเว้นยางล้อ แค่นั้น มันทำให้เบากว่ากันเยอะเลย

ทำให้คิดหนักเวลาซื้อจริงๆ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"