ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มรถยนต์ ระดับ 4000 บาท เบอร์ไหน ยี่ห้อไหน กันร้อนแดดบ้านเราได้ดีในงบเท่านี้  (อ่าน 6944 ครั้ง)

ออฟไลน์ bone4

• Jr. Member
  • **
ฟิล์มรถยนต์ ระดับ 4000 บาท เบอร์ไหน ยี่ห้อไหน กันร้อนแดดบ้านเราได้ดีในงบเท่านี้บ้างคับ
เป็นไปได้ ไม่อยากได้มืดมาก ครับ รบกวนด้วยคับ

ออฟไลน์ Mike

• Hero Member
3M FXR20 รอบคัน ยกเว้นบานหน้า
3M FXR35 บ้านหน้า อุ่นๆ แสบบ้าง บางช่วงเวลา

ไม่แสบเลยคือ 3M FXR20 แต่ติดบานหน้า สำหรับกลางคืน ขับลำบาก
ลงทุนอีก 5-6 พัน ใส่บานหน้าเป็น 3M Crytalline C40 ใส กลางคืนขับสบาย แต่ประสิทธิภาพเท่ากับ 3M FXR20

ห้าม 3M FX.. ไร้ประโยชน์
Lamina POP ก็ห้าม
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ bone4

• **
3M FXR35 บ้านหน้า อุ่นๆ แสบบ้าง บางช่วงเวลา

ไม่แสบเลยคือ 3M FXR20 แต่ติดบานหน้า สำหรับกลางคืน ขับลำบาก
ลงทุนอีก 5-6 พัน ใส่บานหน้าเป็น 3M Crytalline C40 ใส กลางคืนขับสบาย แต่ประสิทธิภาพเท่ากับ 3M FXR20

3M รอบคัน ควรติดที่ราคาเท่าไรคับ แถว แจ้งวัฒนะ นนทบุรี ครบผม

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
เเนะนำ ctx ceramic film ราคาไม่แรง คุณภาพเกินราคา

ออฟไลน์ Harem

3M FX ไร้ประโยชน์จริงครับ ติดเข้ม 60 ก็ไม่ได้ช่วยะไรเลย มืดอย่างเดียว  :-\

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
ราคานี้มีครับ แต่พอคุณขับกลางคืนมองลำบากมาก

ออฟไลน์ zimon

• **

ออฟไลน์ J_Serie5

3M FX ไร้ประโยชน์จริงครับ ติดเข้ม 60 ก็ไม่ได้ช่วยะไรเลย มืดอย่างเดียว  :-\

เห็นด้วยกับความเห็นทั้ง2ท่านครับ จากexpของผม รถส่วนตัวและรถบริษัท
Lamina ผม ban เรื่องประสิทธิภาพ
Hikool ดีแค่บางรุ่น R60 R65
3m fxr10 และ fxr20 ดีคุ้มค่า กันร้อนดี
3M FX กันร้อนแย่มาก แต่สีสวย วัยรุ่นชอบ แต่โดนแดดจัดๆมีแสบ FX5ก็แสบ

*** เพิ่ม ***
ถ้าให้เลือกให้เลย ผมแนะนำ2รุ่นนี้ ใสประมาณ 60 กันร้อนดี ไม่แสบผิว
1 3M FXR20 รอบคันรวมบานหน้า
2 Hikool R60 รอบคันรวมบานหน้า

ส่วนร้านที่ไม่แพงและน่าจะอยู่ในงบคือร้าน สกุลดี อยู่ตรงถนนเทพารักษ์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2017, 01:29:38 โดย J_Serie5 »

ออฟไลน์ Mike

3M รอบคัน ควรติดที่ราคาเท่าไรคับ แถว แจ้งวัฒนะ นนทบุรี ครบผม

ประมาณวงเงิน ที่ จขกท ถามมาแระครับ
แนะนำ crytal car care ตัวแทน 3M ครบวงจรในซอยวัดบัวขวัญ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ tvm

ราคาระดับถูกในตลาดผมก็ว่า3M FXR20 แต่ทัศนวิสัยฯลฯ ไม่รับรองนะ

ออฟไลน์ mickey47

• Full Member
ของผมไปติดมา 3m FXR20 รอบคัน บานหน้า FXR35 ราคา 4,500 บาทครับ

ออฟไลน์ Stp

อีกร้านก็ซอยวัดลาดปลาดุก (แต่เข้าไปลึกมากนะ) ดูละกันว่าสะดวกโซนไหน

แนะนำ crytal car care ตัวแทน 3M ครบวงจรในซอยวัดบัวขวัญ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

สรุป คือ ต่ำกว่า 4000 ไม่มีเจ้าไหนดีเลยหรือครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ผมใช้ 3M FX Series อยู่ แนะนำให้ขยับไปเอา 3M FXR Series เลยครับ ส่วนความเข้มเท่าไหร่ก็แล้วแต่จะชอบครับ ผมว่ากันร้อนตัวนี้ได้ดีกว่า FX Series ครับ แต่รู้สึกว่ามันจะมีปรอทนะครับ บางท่านอาจจะไม่ชอบ

รถผมทั้ง 2 คัน (Jazz , HRV) ติด 3M FX Series บานหน้า 40 บานหลัง 60 ที่ผมติดอันนี้เพราะคุณพ่อห้ามติดฟิล์มที่มีปรอทเด็ดขาดครับ ท่าไม่ชอบอย่างแรง บอกเลยว่าถ้าปิดแอร์ ไม่ถึงหนึ่งนาที รถร้อนขึ้นแบบรู้สึกได้เลย แต่ถ้าขับเปิดแอร์ปกติ แอร์ยังสู้ไว้ครับ แต่ต้องเปิดแรงหน่อย และอย่าได้เอามือไปอังใกล้กระจกเชียว มันร้อนจริงครับ ข้อดีของตัวนี้คือมันดำ สวยดี และไม่มีปรอท แค่นั้นครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ paeybu

3M FX ครับ ถ้าไร้ประโยชน์จริง ถอดออกเลยครับ ว่าร้อนกว่าไหม (ได้ขับกลางคืนชัดๆด้วย)

ผมไม่ชอบปรอท รบกวนสายตาคนอื่น แต่กันความร้อนดีกว่าเยอะจริงครับ

ออฟไลน์ aunn2515

• **
Hicool Black series ผมติดวีโก้ 4 ประตูรอบคัน 3,500 บาท ก็โอเคนะครับ

ออฟไลน์ h0661036

ผมแนะนำพวก film ปรอท การใช้งานดีกว่า แต่ไม่สวย และจะมีปัญหาการสะท้อนกับแผง console อย่างเช่น REVO

เวลาขับกลางคืนผมก็รู้สึกว่าฟิลม์ปรอทช่วยลดแสงจากไฟหน้ารถที่ขับสวนมาได้ดีกว่า

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ก็หนีไม่พ้น FX / FXR นั่นแหล่ะครับ

ผมใช้อยู่ FX50 3บานหน้า FX05 3 บานหลัง

นั่งข้างหน้า ร้อนมาก
นั่งข้างหลัง เย็นมาก

Happy เพราะมันสวย และส่วนใหญ่ใช้รถตอนค่ำ ตอนมีแดดก็ทนเอา

ไม่ติดปรอทเพราะไม่ชอบความวาวของกระจก มันหลอกตาเมื่อเทียบกับงานดีไซน์ส่วนอื่นๆ ของรถมันสีดำ มันก็ควรจะดำเท่าๆกัน

ถ้าปรอทผมให้แค่ FXR40 พอครับ

ออฟไลน์ Trafalgar

ราคาไม่เกิน 4,000 บาท แต่ไม่มีปรอท มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ Visual

ไม่เกินสี่พัน ไม่มีปรอท อย่าไปหวังเรื่องกันร้อนครับ แย่พอๆกัน
แต่ถ้าให้เลือกผมเอา 3M ครับ สวยสุด
แต่ถ้าให้แนะนำ ผมว่าติดดีๆไปเลยครับ เพราะฟิล์มมันไม่ได้ติดกันบ่อยๆ เผลอๆใช้ยันขายรถ แถมได้ใช้งานทุกครั้งที่ขับรถ สมควรลงทุนอย่างยิ่ง ผมให้เป็นอันดับสองรองจากยางเลยที่ควรลงทุน

ออฟไลน์ force_5147

• **
ARL20C รถภรรยาผมใช้อยู่ประสิทธิภาพก็โอเคอยู่นะครับ ฟิล์มเคลียทัศนวิสัยดี กันร้อนดีครับ

ออฟไลน์ Natural_Bank

• **
คุณภาพตามราคา งบเยอะได้เกรดดีใช้งานได้ระยะยาว งบน้อยได้เกรดต่ำใช้งานปีกว่าก็ต้องถอดทิ้งรถช้ำเปล่าๆ เลือกฟิล์มเกรดดีๆตัวท๊อปๆไปเลยครับ ยิ่งเดี๋ยวนี้พวกเซรามิคกำลังมาหาข้อมูลดีๆครับ