ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นข่าว เชฟ FNR-X แล้วใช่เลย จะมาไทยไหมนี้  (อ่าน 4358 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
เห็นรูป FNR-X โดนใจอย่างมาก จะรอคันนี้ คิดว่าอีกนานไหม ถ้าไม่เกินห้าปี นี้รอได้ แล้วรถอยู่กรุ๊ปขนาดไหน

ออฟไลน์ blitzpao

Re: เห็นข่าว เชฟ FNR-X แล้วใช่เลย จะมาไทยไหมนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 17:29:22 »
B Segment crossover ผมว่าไม่เข้าครับฤลถ้าเข้าในเงื่อนไขเดี่ยวคือขายที่ออสเตรเลีย

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: เห็นข่าว เชฟ FNR-X แล้วใช่เลย จะมาไทยไหมนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 17:30:19 »
แคงต้องไปเล่น CHR แทนล่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 17:48:43 »
ดูจากยอด Chev ตอนนี้แล้ว ไม่เหลือครับ
ไม่เหลืออะไรให้เข้ามาขายนอกจากกระบะกับ SUV พื้นฐานกระบะ แน่นอน

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 18:16:26 »
ไม่แน่หรอกครับ เพราะเค้าจะมาเน้น SUV Pickup PPV รุ่นนี้มันเก๋งยกสูง น่าจะได้มาเล่นตลาดบ้านเราอยู่นะ
เพราะ มีแหล่งผลิตรถอยู่แล้ว ผลิตไทย ป้อนตลาดโลกเหมือนเดิมก็โอเคนะ ดีกว่า ปล่อยให้เปล่าเปลี่ยวเดียวดาย
ผมว่ามันก็สวยนะ สวยมากด้วย

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 18:49:37 »
สวยครับดูลงตัวนะ ออกดุไปหน่อย ถ้ามาจริงคงขายได้อยู่ ขออย่าทิ้งลูกค้าเหมือนเก๋งละกัน

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 19:38:56 »
น่ามาเป็นแนวทางสำหรับแคปใหม่นะคับ
Crossover หน้าตาแบบนี้ดูน่าตื่นเต้นดี

ออฟไลน์ Cheze_Cake

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 20:39:37 »
มาเปล่าไม่รู้ เเต่อยากให้มา
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ Armaru

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 02:36:02 »
ผมมองว่าปัจจุบัน GM ไทย ตั้งใจที่จะตัดขาดกับทาง GM เกาหลีแล้วครับ เพราะทำแสบไว้กับตัวครูซ 1.8 จนชื่อเสียงป่นปี้ไปหมด และคิดว่าคงมีปัญหาขัดแย้งกันในระดับผู้บริหารภูมิภาคด้วย อีกอย่างทางเกาหลีการเมืองภายในเองก็ไม่นิ่งจากปัญหาประท้วงของสหภาพแล้วยังมีปัจจัยความเสี่ยงกับเกาหลีเหนืออีก อาจจะเกิดสงครามก็ได้

ในอนาคตผมคิดว่า GM ไทยกับ GM ออสเตรเลีย ต่อไปจะร่วมมือกันผลิตรถส่งออกภูมิภาคนี้เป็นหลักแน่ๆ โดยออสเป็นแม่งาน ด้านดีไซน์ออกแบบและพัฒนา ส่วนไทยกับอินเดียก็เป็นฐานการผลิตหลัก ส่งออกไปทั่วภูมิภาคโอเชียเนีย

ออฟไลน์ tew

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 06:29:34 »
แคงต้องไปเล่น CHR แทนล่ะครับ
มีสามยี้ห้อที่ผมคงไม่ซื้ออีกตลอดชีวิตนี้ คือโตโยต้า อีซูซุ ฮอนด้า  ไม่ใช่รถไม่ดีนะครับ แต่มองไปทางไหนก็เจอแต่สามยี้ห้อนี้ ยิ่งลงป้กษ์ใต้ยิ่งไม่ต้องพูดถึง

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 10:06:44 »
มาจริงก็ม้วนเสื่ออยู่ดี  เพราะคนส่วนใหญ่หนีไปเล่น TOYOTA CHR  หมด   ไม่มีใครอยากเล่นยี่ห้อ Chev แน่

ออฟไลน์ superpaman

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 11:28:11 »
ฝั่งออสเตรียทำออกมาได้ดีเลยนะ ทั้งงานdesign การใช้งาน ความทนทาน
Chevมาเสียท่าเพราะฝั่งเกาหลีนี้เเหละ เสียดายมาก

ส่วนตัวคิดว่าถ้าเจ้าFNR-Xมาจริง ไม่เเป๊กหรอก คนพร้อมเปิดใจกับเชฟเสมอเเหละ ขอให้designสวย ผ่านไปซัก6เดือนเเล้วไม่มีเสียงบ่น
เเต่จะยอดไปเทียบCHRคงยาก เจ้าตลาดก็คือเจ้าตลาด เเต่คนไม่อยากขับรถเหมือนๆใครมันมีเสมอ
สู้ต่อไปChev

ออฟไลน์ Eak

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 16:22:32 »
มคงไม่ไปต่อกับ แบนด์นี้ คันเดียวก็ไปไม่ไหวแล้ว

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 11:45:19 »
คงเอา กระบะ+PPV ให้รอดก่อนครับ