ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจสอบด่วน! ห้ามจอดรถในซอย กทม.  (อ่าน 5068 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ตรวจสอบด่วน! ห้ามจอดรถในซอย กทม.
« เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 19:17:19 »
ลองดูครับ เผื่อใครไปแถวนั้นบ่อยๆ อาจจะจอดไม่ได้แล้วนะครับ ถือเป็นราชกิจจานุเบกษาแล้ว

http://www.nationtv.tv/main/content/social/378544016/

โดย Nation TV ครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: ตรวจสอบด่วน! ห้ามจอดรถในซอย กทม.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 21:04:48 »
ลองดูครับ เผื่อใครไปแถวนั้นบ่อยๆ อาจจะจอดไม่ได้แล้วนะครับ ถือเป็นราชกิจจานุเบกษาแล้ว

http://www.nationtv.tv/main/content/social/378544016/

ผมจำไม่ได้แน่ว่าที่ไหนห้ามจอดบ้าง
สรุปต่อไปนี้มีอะไรเข้าห้าง

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Re: ตรวจสอบด่วน! ห้ามจอดรถในซอย กทม.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 21:15:10 »

ผมจำไม่ได้แน่ว่าที่ไหนห้ามจอดบ้าง
สรุปต่อไปนี้มีอะไรเข้าห้าง

ใช่ครับ หลังๆ มาผมรู้สึกว่าเหมือนเขาพยายามจะบีบให้หาบเร่แผงลอย ร้านรวงต่างๆ เข้าห้าง (ถ้าไม่มีที่จอดรถ)

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 22:23:40 »
ห้ามรถเมจอดกลางถนนก่อนไหม เมื่อเช้า ถนน2 เลนแม่งจอดเลนกลางถนน ด้านซ้ายคนกรูขึ้น

จอด 10 นาที รถติดยางชิบหายมีคลิปด้วย อยากโพสมาก

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 23:48:56 »
ห้ามรถเมจอดกลางถนนก่อนไหม เมื่อเช้า ถนน2 เลนแม่งจอดเลนกลางถนน ด้านซ้ายคนกรูขึ้น

จอด 10 นาที รถติดยางชิบหายมีคลิปด้วย อยากโพสมาก

เหมือนหน้า villa อารียาเลยครับรถจอด รถเมย์เลยต้องจอดเลน 2
ว่าจะถ่ายรูปประจานหน่อยรถหรูทั้งนั้น

ออฟไลน์ w212cdi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 09:25:04 »

น่าจะปาด เว้าทางเท้าเพื่อให้รถเมล์จอด จะได้ไม่กีดขวางการไหลของรถนะ

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 10:20:43 »
หน้าที่ทำงานริมถนนนี่เลยครับ รถเมล์จอดเลนกลางเลย เลนซ้ายป้ายรถเมล Taxi จอดอยู่ 4-5 คัน

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 10:47:30 »
ประกาศใช้แล้วก็เรื่องนึง ไอ้คนบังคับใช้จะจับไหมก็อีกเรื่องนึง   8)
คิดว่าประชาชนก็ยังจอดเกะกะเหมือนเดิม ไม่ตื่นตัวแน่นอน
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 11:12:53 »
ดีมากครับ มาถูกทางแล้ว

คือถ้าเพิ่มถนนไม่ได้ ก็ต้องทำให้ถนนมีช่องทางครบ ๆ อย่างที่ควรจะเป็นครับ

แน่นอนว่าต้องมีบางคนเดือดร้อน แต่มันคือการเสียสละเพื่อส่วนรวมครับ

เย้

ต่อไปก็อยากให้เข้าไปจัดการพวกซอยแคบ ๆ ห้ามจอดเด็ดขาด และห้ามวางกระถางต้นไม้ด้วยครับ

ตาม สน ให้เพิ่มที่ล๊อคล้อเอาไว้เลยครับ บ้านใครไม่มีที่จอดก็ดัดแปลงเอาสวนออก หรือขายรถบ้าง หรือติดลิฟท์ยก กันไปตามเรื่องครับ

เย้ ผมดีใจนะเนี่ย

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 11:45:03 »
ดีมากครับ มาถูกทางแล้ว

คือถ้าเพิ่มถนนไม่ได้ ก็ต้องทำให้ถนนมีช่องทางครบ ๆ อย่างที่ควรจะเป็นครับ

แน่นอนว่าต้องมีบางคนเดือดร้อน แต่มันคือการเสียสละเพื่อส่วนรวมครับ

เย้

ต่อไปก็อยากให้เข้าไปจัดการพวกซอยแคบ ๆ ห้ามจอดเด็ดขาด และห้ามวางกระถางต้นไม้ด้วยครับ

ตาม สน ให้เพิ่มที่ล๊อคล้อเอาไว้เลยครับ บ้านใครไม่มีที่จอดก็ดัดแปลงเอาสวนออก หรือขายรถบ้าง หรือติดลิฟท์ยก กันไปตามเรื่องครับ

เย้ ผมดีใจนะเนี่ย

ถูกใจเรื่องกระถางใครไม่เอาออก ทุบทิ้งเลย hahaha แต่ช่างมันเถอะผมย้ายหนีออกมาละ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 12:49:05 »
ผมก็ happy น่าทำกับทุกซอย
เกิดการเปลี่ยนแปลงมหาศาลแน่ คนที่ต้องจอดจะเดือดร้อน ใช่แน่นอน
แต่อยากจะเห็นอะไรที่จะเปลี่ยนแปลงตามมา

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 12:54:57 »
ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะให้ทำให้หมดครับ โดยเฉพาะซอยที่มีรถเข้า-ออกเยอะ

อย่างซอยบ้านผมตำรวจเพิ่งมาเริ่มล็อคล้อประมาณ 5-6 เดือนที่แล้ว  สบายขึ้นครับ ก่อนหน้านี้จอดกันเกลื่อนๆ สวนกันลำบากครับ

ส่วนมากที่ไม่มีที่จอด คือ คนที่อยู่หอพัก หรือคอนโด คนขับ Taxi ก็เยอะครับ   วันที่ตำรวจเริ่มล็อคล้อผมขับมอไซต์ผ่านพอดี  ผมจอดรถไปคุยกับตำรวจเลยครับ  บอกว่า "ขอบคุณมากครับ ดีมากเลยครับ สุดยอดครับพี่"

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 13:11:35 »
ยังฟินกับกระทู้นี้ไม่หาย

กลับมาบอกว่า อยากให้รัฐช่วยเหลือพวกกิจการให้เช่าที่จอดรถ หรือที่จอดรถอัตโนมัติครับ

ช่วยเหลือโดยการลดภาษี หรือปลอดภาษีในกี่ปีแรกก็ว่ากันไปครับ

อยากให้บ้านเราน่าอยู่ครับ

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 14:13:19 »
ที่ควรทำไปพร้อมๆกันคือพวกแท็กซี่,รถตู้ จอดแช่ป้ายรถเมล์ สำนึกเพื่อสาธารณะไม่เคยมีในคนพวกนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 15:51:21 »
อย่าลืมไอพวกข้างถนนด้วยนะ อิๆ

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 16:27:48 »
เป็น ยุคสมัย ที่เริ่ม ได้เห็น ได้ยิน

เสียงของประชาชน ความเป็นไปความเป็นอยู่ของประชาชน ทุกคน จริงๆ

โดยตรง ไม่ต้อง ผ่าน ตัวแทน

:-* :-* :-*

ขอบคุณ ทุก การพัฒนา ต่อยอด จาก คนเก่ง คนฉลาด คนอัจฉริยะ

ที่ ไม่แสวงหาผลประโยชน์ ไม่แสวงหาผลกำไร เข้า ตัวเอง ครอบครัว พวกพ้อง เป็น ที่ตั้ง ครับ

:-* :-* :-*

มโนว่า ทุก คน ที่ ยัง ดำรง การแสวงหาผลประโยชน์ การแสวงหาผลกำไร เข้า ตัวเอง ครอบครัว พวกพ้อง เป็น ที่ตั้ง

จะ ทดลอง พยายาม ทดลอง เปลี่ยน

มโนว่า ทุก คน จะ ทดลอง พยายาม ทดลอง เปลี่ยน เพื่อ เข้าถึง ใน ทุก ศาสตร์ ทุก เชิง อย่าง ล้ำลึก

เมื่อไร ที่ ปล่อย ให้ ศาสตร์ ใด ศาสตร์ หนึ่ง ผูกขาด การแสวงหาผลประโยชน์ การแสวงหาผลกำไร แบบ หน้ามืด

การลวง เกิด ได้ ทุก เมื่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2017, 16:33:47 โดย BenzParagon »

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 11:44:45 »
ผมอยากให้จัดการ มอไซสวนเลนมากๆครับ ทุกวันนี้ขับยากมากๆ พี่เค้าใหญ่โจตกันจริงๆ วิ่งมาเหมือนเป็นเลนของเค้า ทั้งๆที่เค้าสวนเลนมา

ใครอยู่แถว ห้วยขวาง สุทธิสาร จะทราบได้เลย ในซอยนี่สุดๆ เลย

ตำรวจบอกว่า จับไงก็จับไม่หมด เลยไม่จับซะเลย .... ผมว่าต้องเปลี่ยนทัศนคติใหม่เลยนะ

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 14:48:52 »
เรื่องนี้ ส่วนตัวผมว่าน่าจะจัดการเรื่องผู้ที่เดือดร้อนด้วยครับ รถที่เขาไม่มีที่จอดรองรับไว้ เขาจะทำยังไง คือหาทางรองรับเขานิดนึง

ผมนึกถึงการจัดการอย่างที่ประเทศญี่ปุ่นที่ตามซอกซอยไม่มีรถจอดขวางทางรถ เขาจะมีพื้นที่จอดรถเป็นจุดๆในซอยรองรับไว้ และบ้านไหนอยากจอดในบ้านก็ต้องเข้าไปจอดในบ้าน