ผู้เขียน หัวข้อ: jazz 8 เดือน ยางบวม 3 เส้น ตอนนี้ honda ยอมเคลมยางให้ทั้งเซตแล้วครับ  (อ่าน 3934 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ตอนแรกยางบวมเส้นเดียว เลยเอาเข้าไปเคลม พอไปถึงที่จริงๆ แล้วหาจุดบวมไม่เจอ

ครั้งที่สอง เข้าไป คราวนี้เจอแม่นๆ เส้นเดียว อีกสองเส้น ไม่ค่อยชัดเจน

เขาเลยบอกว่าต้องใช้ยางอะไหล่เปลี่ยนทีละเส้น ละเส้นไป ระยะเวลาในการทำเคลม คือ หนึ่งเดือน ต่อเส้น

ถ้ามีสามเส้นก็สามเดือน เพราะ 0 ไม่มียางสำรองให้ใช้

ใช้เวลาสามเดือนต่อสามเส้น ผมคงไม่ไหว ขับรถไป ยางระเบิดตายก่อนคงไม่ดี เลยโทรไป call center ใช้กระชับเรื่องให้สั้นกว่านี้

ปรากฏว่าได้ผลเป็นอย่างดี ผจก โทรมาคุยเอง บอกเดี๋ยวหายางรถทดลองขับมาสลับให้ก่อน

แล้วภายในสองสัปดาห์ได้ผล

ตอนนี้ยางใหม่ 4 เส้นมารอที่ 0 แล้ว รอวันดีไม่มีเคอร์ฟิว เข้าไปเปลี่ยน

จึงมาเล่าให้ฟังกันครับ

ใครขับ jazz อยู่ว่างๆ ก็ลองลูบไล้ ไซร้ ยางรถเดิมของคุณดูนะครับ

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
ขอถามนิดครับว่าเป็นยางยี่ห้อและรุ่นอะไร

ออฟไลน์ 0%

gt3 ขอบ 15 ครับ

ออฟไลน์ FyGI

จขกท อดทนดีครับ

ผมรอไม่ไหว วิ่ง ตจว บ่อย

ใส่ยางอะไหล่วิ่งไม่เอาแน่

เลยขายทิ้งเปลี่ยนแม็กชุดใหม่พร้อมยางเลย

ออฟไลน์ 0%

จขกท อดทนดีครับ

ผมรอไม่ไหว วิ่ง ตจว บ่อย

ใส่ยางอะไหล่วิ่งไม่เอาแน่

เลยขายทิ้งเปลี่ยนแม็กชุดใหม่พร้อมยางเลย

ของผมสปริงมารอแล้วครับ เหลือ แม๊กเนี่ย ยางได้ใหม่มาทั้งชุดขายคงได้ราคาหน่อย

;D

แต่ชุดแต่ง mugen lg มันก็เตี้ยๆมากๆแล้ว กำลังคิดหนักกับกันชนชิ้นหน้าอยูจะเอาไงดี