ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเปลี่ยนป้ายขาวค่ะ  (อ่าน 4717 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaptian_lnw

• Newbie
  • *
ไปเปลี่ยนป้ายขาวที่ศูนย์ต้องเข้าไปที่โชว์รูมบอกเซลล์ หรือ ไปที่ศูนย์บริการบอกเจ้าหน้าที่คะ  เปลี่ยนป้ายขาวต้องได้อะไรกลับบ้านบ้างคะ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องการเปลี่ยนป้ายขาวค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 09:21:28 »

บอกเซลล์  ที่เราซื้อด้วย

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
Re: สอบถามเรื่องการเปลี่ยนป้ายขาวค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 09:47:27 »
แจ้งเซลล์ครับ ตรวจรับเอกสารให้ครบ แล้วก็รับมัดจำป้ายแดงคืนครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 10:54:34 »
1. ติดต่อเซลล์เพื่อเช็คสถานะป้ายทะเบียนว่ามาถึงโชว์รูมแล้วหรือยัง
2. ถ้าป้ายทะเบียนมาถึงแล้วก็นัดกับเซลล์ / ฝ่ายทะเบียนเพื่อเข้าไปเปลี่ยนป้ายที่โชว์รูม
3. ในกรณีที่มีการชำระเงินมัดจำป้ายแดงในวันออกรถ เราต้องได้รับเงินมัดจำคืนเมื่อเปลี่ยนเป็นป้ายขาวแล้วด้วยครับ

ปล. เซลล์อาจจะนัดให้เข้ามารับป้ายทะเบียน สำเนาหรือสมุดจดทะเบียน พร้อมกับกรมธรรม์ประกันภัยในครั้งเดียวกันเลยก็มีครับ

ออฟไลน์ kaptian_lnw

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 14:50:04 »
ขอบคุณมากค่ะ
แจ้งเซลล์ครับ ตรวจรับเอกสารให้ครบ แล้วก็รับมัดจำป้ายแดงคืนครับ
ไปเปลี่ยนป้ายขาวที่ศูนย์ต้องเข้าไปที่โชว์รูมบอกเซลล์ หรือ ไปที่ศูนย์บริการบอกเจ้าหน้าที่คะ  เปลี่ยนป้ายขาวต้องได้อะไรกลับบ้านบ้างคะ