ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช่เคื่อง QR25DE ใน NAVARA CNG กับ BIG URVAN CNG ขอข้อมูลหน่อยครับ  (อ่าน 6923 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
สวัสดีครับ

พอดีตอนนี้จะออกรถตู้ครับ แล้วได้ส่วนลดเจ้า NV350 มาโดนใจมากครับ แต่ปัญหาคือเครื่องดีเซลรถหมดแล้วครับเหลือแต่ CNG ผมก็เลยคิดว่าถ้าเอาตัว CNG มาถอดระบบแก็วแล้ววิ่งน้ำมันดีมั้ย? แล้วเครื่องตัวนี้วิ่งน้ำมันประมาณกี่โลลิตรครับ? เพราะรถต้องเอาไปเชิงพานิชย์ครับ

ขอบคุณครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Auto

ไม่ไหวมั้งครับ  ถ้าถอดแก๊สออก  วิ่งน้ำมันอย่างเดียวไม่ถึง 10 กิโลบลิตร  ไม่ว่าเครื่องดีเซลหรือเบนซิน มันอยู่ไม่ไ่ด้หรอกไม่คุ้มทุน   
         เอาไปใช้เชิงพาณิชย์ไม่ลองมอง TOYOTA  ไปก่อนละครับเพราะตอนนี้ Nissan รถเครื่องดีเซลหมดแล้ว    แต่ดีเซลอยู่ระดับ 10-12 าm/l  น่าจะพอรับได้ 

ไม่ไหวมั้งครับ  ถ้าถอดแก๊สออก  วิ่งน้ำมันอย่างเดียวไม่ถึง 10 กิโลบลิตร  ไม่ว่าเครื่องดีเซลหรือเบนซิน มันอยู่ไม่ไ่ด้หรอกไม่คุ้มทุน   
         เอาไปใช้เชิงพาณิชย์ไม่ลองมอง TOYOTA  ไปก่อนละครับเพราะตอนนี้ Nissan รถเครื่องดีเซลหมดแล้ว    แต่ดีเซลอยู่ระดับ 10-12 าm/l  น่าจะพอรับได้ 

พอดีได้ส่วนลดมา 300k ครับเลยลองมามองนิสสันดูครับ
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ johnlee

น้ำมันเพียวไม่น่ารอด

ตัวถังขนาดนั้น มี 7 โลลิตร แน่นอน

ดีสุดคือเปลี่ยนหัวฉีด กิน อี85 เอา

ก็ยังไม่ประหยัดเท่าไร
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ jumpon77

ชีอเถอะครับถ้ามีปั้มNGVครับมันประหยัดในเงินในกระเป้านะครับผมเองใช้NGVอยู่ถ้าใช้น้ำมันไม่คุ้มครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ recycleman

เครื่องตัวนี้ผมเกรงว่าในอนาคตจะหาอะไหล่และซ่อมบำรุงยากอยู่น่ะครับ เพราะคนไม่นิยม

ขนาดในนาวาร่าเองก็แทบจะหาเครื่องตัวนี้ได้ยากยิ่งเพราะมาขายแค่ช่วงสั้นๆ และก็ยุติการทำตลาดไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เครื่องตัวนี้ผมเกรงว่าในอนาคตจะหาอะไหล่และซ่อมบำรุงยากอยู่น่ะครับ เพราะคนไม่นิยม

ขนาดในนาวาร่าเองก็แทบจะหาเครื่องตัวนี้ได้ยากยิ่งเพราะมาขายแค่ช่วงสั้นๆ และก็ยุติการทำตลาดไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ในคลับนิสสันที่ผมอยู่มีรับทำ เครื่ิองตัวนี้อยู่นะคับ แต่แพงน่าดูแล

ออฟไลน์ jumpon77

ในคลับนิสสันที่ผมอยู่มีรับทำ เครื่ิองตัวนี้อยู่นะคับ แต่แพงน่าดูแล
ใช่ครับยกเลิกไปแล้วครับแต่เครีองมันจะทนหรีอเหมีอนโตโยต้ามั้ยต้องรอครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ J_Serie5

แก้ปัญหาง่ายๆครับ ถอด NGV ออก ติด LPG แทน

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ใช่ครับยกเลิกไปแล้วครับแต่เครีองมันจะทนหรีอเหมีอนโตโยต้ามั้ยต้องรอครับ

ไม่ทนครับ ในคลับตัว CNG รถแสนกว่าๆ เอามาทำฝาสูบใหม่ละครับ

ปัญหาคือโรงงานต้องการถ "น้ำมัน" เท่านั้นอะครับ เลยเกิดคำถามนี้

ถ้าโรงงานรับรถแก็สผมไม่ลังเลเลยครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

ปัญหาคือโรงงานต้องการถ "น้ำมัน" เท่านั้นอะครับ เลยเกิดคำถามนี้

ถ้าโรงงานรับรถแก็สผมไม่ลังเลเลยครับ

เรื่องนี้ขึ้นอยู่กับวิสัยทัศน์ล้วนๆ ผ้าผู้บริหารไม่เห็นด้วย ก็ต้องใช้น้ำมันต่อไปนี่ละครับ

ออฟไลน์ SM.

วิ่งน้ำมันอย่างเดียวไปครับ ไม่ต้องไปทำอะไรกับระบบ gas

ส่วนน้ำมัน ก็แพงหน่อย ก็ต้องรับกันไป เพราะยังไงก็จะเอาน้ำมันเท่านั้น

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ลองดูว่าส่วนลดที่ได้มากับการใช้งานที่ต้องเสียพื้นที่ไป มันคุ้มค่ากันมากน้อยแค่ไหนครับ

เพราะคิดว่าตัวน้ำมันก็น่าจะมีส่วนลดบ้าง อาจจะไม่เท่า ถ้าที่นั่นบอกไม่มีรถ ลองถามที่อื่นดูก่อนไหมครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

- จังหวัดผมยังเห็นมีคนออกดีเซลป้ายแดงอยู่เลยนะครับ รถหมดไม่น่าเป็นไปได้ ศูนย์อยากระบายสต็อกตัวเบนซินมากกว่ามั้งครับ

- อะไหล่หายากมั้ยผมว่าไม่นะ มันเครื่องตัวเดียวกับ Teana,Xtrail 2.5 นี่แค่จับหันวางตามยาวเป็นเครื่องขับหลังเท่านั้นเอง อะไหล่พื้นฐานใช้รวมกันได้บาน