ผู้เขียน หัวข้อ: // Honda Mobilio Minorchange เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการในไทย 9 พฤษภาคมนี้ //  (อ่าน 41950 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
Honda ยุคนี้เปิดตัวแต่ละรุ่นไม่ค่อยว๊าวเลยตั้งแต่เปิดตัว Jazz gk ไปแล้วยังไม่ค่อยมีคันไหนโดนเลย หน้าตามันเหมือนกันไปหมดด้วยออฟชั้นก็งั้นๆราคาก็งั้นๆ เป็นรถกลางๆไปซะทุกด้านเลย มีแต่ crv ตัวใหม่ที่กล้าเอาดีเซลมาแต่พอเทียบกับคู่แข่งก็ยังไม่โดดเด่นอยู่ดี นี่ cx5 ใหม่ยังไม่เปิดตัวเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ไฟหน้าก็ไม่ได้เป็นทรง Revo ซะทีเดียวนะครับ
คือพยายามจะต่อเส้นกระจังหน้าเข้าไป ทรงไฟจริงๆ จะเหมือนมีหยักข้างบน

แต่พอตัว RS กระจังหน้าสีดำมันกลืนเข้าไปในไฟหน้าหมด ทรงโคมเลยดูเหมือน Revo
แต่จริงๆ ทรง Revo ก็โอเคนะ น่าจะมีไฟ projector มาให้ หน้าจะได้ไม่จืด

กระจังโครเมี่ยมต่อยาวเป็นปีกสวยเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2017, 22:32:26 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ Nazare

• Full Member
ตัว RS สีขาว สวยดีนะครับ
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ IVORY

• Jr. Member
  • **
ฮอน ไม่คิดจะหันปุ่มควบคุมจอมาทางคนขับหน่อยหรอ

ตัว RS สีขาว สวยดีนะครับ

Mobilio ผมว่าจับใส่ล้อใหญ่ๆ กว่าของเดิมที่ดูเหมือนยางหนังสติ๊ก
จะสวยขึ้นจมเลยครับ เพราะตัวถังมันยืดออกมาใหญ่มาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตัวท็อปก่อนไมเนอร์สวยกว่าเยอะ

ออฟไลน์ MUK

ด้านหน้าผมว่าดูดีขึ้นครับ และภายในพวกแผงต่างๆ ก็ดูดีขึ้น แต่ว่าราคาจะขึ้นไปด้วยไหม
เป็นรถดีราคาน่าซื้อหาครับ :)

ออฟไลน์ wittaya8

• Jr. Member
  • **
Honda Mobilio Minorchange จากที่ผ่านงานมอเตอร์โชวไปแล้ว นึกว่าจะไม่เข้าไทย หรือถ้ามาก็ปลายปี ดีแล้วครับที่มาเร็ว ขอราคาไม่เพิ่มจะได้ซื้อรุ่นท็อป  :)

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
ไฟหน้าทรงรีโว่พอรับได้ ถ้าได้ไฟหน้า projector >_<

ออฟไลน์ HHHsung

ตลาดสมัยใหม่ยุคนี้มาในแนว 1 design แล้ว ค่ายใหญ่ใช้กันแทบทั้งหมดแล้ว

เบนซ์ บีเอ็ม โตโยต้า ฮอนด้า มาสด้า ข้อดีมันเป้นเรื่องการผลิต ซึ่งก้คือต้นทุน

ส่วนข้อเสียเรื่องความรู้สึก ในเมื่อราคาควบคุมได้ คนซื้อก็น่าจะปรับตัวได้ง่ายครับ

อารมย์ใช้กลยุทธ์ต่างๆ แก้ได้ แต่ต้นทุนเนี่ยแก้ยากมากกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
เห็นแล้วก็...ได้แต่นึกแนวทางการออกแบบของ Honda ไม่เหมาะกับผมเลย

ไฟหน้าทรงรีโว่พอรับได้ ถ้าได้ไฟหน้า projector >_<

ผมว่าถ้าไฟโปรเจคเตอร์ไม่มา แฟนหายไปครึ่งนึง