ผู้เขียน หัวข้อ: Triton นี่ถ้าจับแต่งก็สวยใช่ย่อย รูปร่างมันก็ดีจริงๆ  (อ่าน 7798 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
จากรุ่นพิเศษที่ขายในเมืองนอกครับ
-มี part แปะทับไฟหน้าที่โปนใหญ่ให้ดูแคบเฉี่ยวขึ้น อันนี้ผมก็เห็นร้านของแต่งเมืองไทยขาย
-คิ้วซุ้มล้อผมไม่แน่ใจเหมือนจะเห็นร้านของแต่งขายเช่นกัน
-ราวหลังคา น่าจะของ Mitsubishi
-กระจังหน้าใหม่ของ Mitsubishi แต่ไม่รู้มีคนแอบเอาของโรงงานมาขายข้างนอกบ้างรึยัง

ผมเพิ่มเติมตรงเปลือกตาไฟหน้า ทำสีเดียวกับตัวรถให้ดูเหมือนไฟหน้าเรียวเล็กจริงๆ
กับเพิ่มแถบสีดำต่อเนื่องจากช่องไฟตัดหมอกลงมาชายล่าง เพราะรับไม่ได้กับแถบไฟตัดหมอก
พาดกลางด้านหน้า ส่วนตัวชอบไฟตัดหมอกอยู่ที่มุมล่างซ้ายขวามากกว่า

ปล.เมื่อก่อนเห็น Triton ป้ายแดงบ่อยมาก แต่รุ่นปัจจุบันเห็นยากมาก
อยู่ในเมืองแถวบ้านเห็นแต่ Ranger กับ Isuzu ป้ายแดง

ออฟไลน์ ps000000

ปรับโฉมรอบหน้าอยากให้ออกแนวแมนๆถึกๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
หนักกว่ารีโว่เยอะ 555

ออฟไลน์ superpaman

• Jr. Member
  • **
จากไม่ชอบ เห็นมาสองปี มันก็เริ่มสวยเเล้วนะ
เเต่กระบะรุ่นอื่นยังดูดีกว่านิดๆ

ออฟไลน์ masuoka

2019 ได้เห็นปรับใหญ่แน่นอนครับ มาพร้อมกับออปชั่นท่วมคันกันเลยทีเดียวเท่าที่เห็นนะ เตรียมต้อนรับอีซูสุนิวโมเดล แต่หลายค่ายที่มีกระบะคงมี Face lift กันยกใหญ่ใครไม่ตามมียอดตกแน่นอน อิอิ

ออฟไลน์ holahola66

จะไม่พูดว่าขี้เหร่ แค่หล่อน้อยกว่าเจ้าอื่นๆครับ เอาหนะ สวยกว่า Amarok ละกัน
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ lay

แต่งแบบนี้ สวยมากครับ  ถ้าทำออกมาขายเมืองไทย  +ราคาไม่มากคงคึกคักได้อยู่

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
สวยนะครับ  ถ้าโฉมแบบนี้ เปิดตัวสัก 10 ปีก่อน คงขายกระจาย  8)

ออฟไลน์ alpha14

ผมว่าสวยเลยหละ ดัวจริงยกสูงนี่งามมากเลย แต่งแบบนี้มาขายจากโรงงานเลยรับรองขายดีกว่าtrd ............แอบมโน??????

ออฟไลน์ Fly to dream

ไทรทัน นี่ผมเกลียดทรงสุดแล้วในบรรดากระบะทั้งหมด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Thanakrit P.

• Newbie
  • *
ไทรทัน นี่ผมเกลียดทรงสุดแล้วในบรรดากระบะทั้งหมด

เห็นด้วยที่สุดคับ  ;D ;D ;D
ภายในนี่ ยิ่งรับไม่ได้เลยคับ มิราจชัดๆ :( :( :(

แต่ถ้าได้หน้าใหม่กับภายใน จาก pajero sport  จะดูดีขึ้นอีกเยอะ  8) 8) 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2017, 11:01:27 โดย Thanakrit P. »

ออฟไลน์ Boyja

• Sr. Member
ผมว่าสวยดีอ่ะ ลุยๆ สวยกว่า Revo อีก  :P

ออฟไลน์ rut191

ไม่แน่ถ้าปรับโฉมอีกทีอาจจะสวยก็ได้นะ
ตัวที่แล้วตอนออกมารอบแรกผมก็ว่ามันประมาณนี้แหละ(เหมือนปลัด..) พอไมเนอร์ปรับกระจังหน้าปรับทรงขอบกระบะดูดีขึ้นมาเยอะเลย

ออฟไลน์ Staples

ไฟตัดหมอก ถ้าเป็นทรงเหลี่ยม อะไรๆ จะดูดีกว่าเดิมเยอะ

ผมว่าสวยเลยหละ ดัวจริงยกสูงนี่งามมากเลย แต่งแบบนี้มาขายจากโรงงานเลยรับรองขายดีกว่าtrd ............แอบมโน??????

ผมว่าลูกเป็ดขี้เหร่สองรุ่น
ถ้าจับมาแต่งสวยได้นี่คือตะลึง เพราะไม่คิดว่าเป็ดขี้เหร่มันจะสวยได้  :P

ออฟไลน์ naretpan

• **
อันนี้คือ สวยแล้ว?

ออฟไลน์ Mp4_007

Revo ว่าขี้เหร่แล้ว triton เรียกเรียกขี้เหร่ๆๆๆๆเลยละ เทียบกัน revo ยังดูสวยกว่ามาก ยิ่งแต่งยิ่งเลอะ ตัวใหม่ที่กระจังหน้าสีดำตัวนั้นพอดูได้ ที่เหลือไม่ไหวจริงๆ ตกม้าตายตรงหน้าตาจริงๆยิ่งไฟท้ายยิ่งไม่สวยใหญ่
มันไม่สวยตั้งแต่ตัวก่อนแล้วละจริง ถึงอยากจะใช้มิตซู แต่รับหน้าตาไม่ไหวจริงๆ แต่ปาเจโร่โอเคสวยงาม ยกเว้นไฟท้ายแต่พอรับได้

ออฟไลน์ recycleman

เปลี่ยนกระจังแบบนี้ทำให้ดูดีขึ้นครับ

แต่สำหรับผมยังไงก็ยังเป็นปิคอัพที่ขี้เหล่สุดในบบรดาปิคอัพที่ขายในไทยตอนนี้

ทั้งภายนอกภายใน ไม่มีอะไรไปสู้เจ้าอื่นได้เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าแต่งยังไงก็ไม่สวย ต้องหน้าPJSแต่มันวานนาบีเกินไป

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
สำหรับผม มันสวยเกือบๆ 80เปอร์เซ็นต์มาแต่แรกแล้ว รับไม่ได้ก็จุด สองจุด(ด้านหน้า) ไตรตัน ตัวที่แล้วก็แต่งแล้วบึกบึนดี ใส่ยางดอกใหญ่ๆ ยกแล้วดูมีกล้าม ไม่ใช่ยกแล้วดูลีบๆ เหมือนบางรุ่น

ออฟไลน์ Gordon Freeman

สำหรับผม ผมว่าทำด้านหน้าออกมาแนวเดียวกับ Pajero Sport จะดูดีขึ้นทันตาเห็น

ปล. เพิ่มเกียร์ 8 Speed กับ Adaptive Cruise Control จาก Pajero Sport ด้วยจะแหล่มมากๆ
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ O_o"

รูปทรงเหมือนรถสมัยเมื่อ 10 ปี ที่แล้ว

ออฟไลน์ SZG

• **
แต่ก่อนเคยใช้รุ่นปลัด แบบว่ามันดีมากมาย รุ่นนี้ก็เลยเป็นรถที่ผมรอจะซื้อ แต่มาเจอหน้าตาลดบารมีแบบนี้ ใครๆก็กลับหลังหันทันที

ออกแบบเหมือนไม่คิดจะขาย ทิ้งระยะ 6-7 ปี ลูกค้าเก่าก็คงปรับฐานรายได้ไป segment สูงขึ้นกันหมดแล้ว ออกมาใหม่คงต้องเริ่มสร้างชื่อกันใหม่แล้วครับ

แต่ก่อนเคยใช้รุ่นปลัด แบบว่ามันดีมากมาย รุ่นนี้ก็เลยเป็นรถที่ผมรอจะซื้อ แต่มาเจอหน้าตาลดบารมีแบบนี้ ใครๆก็กลับหลังหันทันที

ออกแบบเหมือนไม่คิดจะขาย ทิ้งระยะ 6-7 ปี ลูกค้าเก่าก็คงปรับฐานรายได้ไป segment สูงขึ้นกันหมดแล้ว ออกมาใหม่คงต้องเริ่มสร้างชื่อกันใหม่แล้วครับ

555 ฮาคำว่าหน้าตาลดบารมีครับ

ออฟไลน์ SM.

บ้านเราก็ไม่เปลี่ยนซะที

อย่างว่าอะไหล่ยังเหลือเต็มโกดัง  :( :( :( :(

ออฟไลน์ VORA

ผมว่าสัดส่วนมันโออยู่นะขอแค่ big minor สักครั้งน่าจะขายได้ดี ยาวๆ

ปรับหน้าทั้งหมด แนว ปาปอด ไปเลย แต่ให้ดูแมนๆหน่อย เช่น ออกแบบ
การ์ดดำครอบด้านล่างคล้าย ranger  แก้มหน้าใหม่ กันชน กระจัง ฝากระโปรง

สำคัญภายใน ขอใหม่ด้วย ...แบบตัวใหม่ eclipse cross ก็ได้

แนวทางทั้งหมดคล้ายการทำใน colorado โดยพื้นฐานมันเป็นรถที่ดีนะ triton

ถ้าได้แบบนี้ผมว่าอยู่ยาวๆ ขายได้ยอด ที่ 3-4 ทุกปี ไป 10 ปีก็โอเคแล้วสำหรับตลาดไทย

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แต่งมากก็ลิเก ไม่แต่งเลยก็ขี้เหร่
สำหรับผมตัวเลือกปลายแถวเลย
รีโว่ยังตัวเลือกต้นๆหน่อย

ออฟไลน์ lorenzo

รถตลาดก็แบบนี้แหละครับ โฉมแรกต้องดร๊อปความหล่อไว้ก่อน

บังเอิญว่าดร๊อปมากไปหน่อย ทั้ง triton และ revo ออกทะเลพอกันเลย

แต่เคสนี้ถ้า triton เอา SVP มาเปิดตลาดบ้านเราอีกรุ่น หรือ ไมเนอร์ทำหน้าใกล้ๆปาเจโร่อีกนิด รับรองได้ลุ้นเบอร์สาม เพราะดูจากยอดขายปาเจโร่แล้ว สาวกพร้อมควักกระเป๋ากับรถปลัดมีอีกเยอะ(ทุกวันนี้เหนปาเจโร่บนถนนมากกว่า triton ชัดเจน ซึ่งหลายคนก็พอจะเดาสาเหตุได้อยู่แล้ว)

ออฟไลน์ kittiphat123

เอาเป็นว่าพอๆกับรีโว่ละกันครับ สู้สีเรื่องความหล่อ แต่เรนเจอร์กับดีแม็กซ์ หล่อกว่าเยอะ ฮาาาา

ออฟไลน์ tiger12r

ไม่ได้ทำให้ดูดีขึ้นมาจากเดิมเลยครับตราบใดที่มิตซูยังกั๊กเรื่องการดีไซน์อยู่   ส่วนรีโว่ต้นกล้าของออสซี่นี่สวยดูดีนะทำไมพี่ไทยไม่ทำฝากระโปรงมาขายกันบ้าง
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4