ผู้เขียน หัวข้อ: ISUZU เวลาขับผ่าน ยางลูกระนาดแล้วด้านหน้ารถมีเสียงคล้ายเหล็กกระทบกันช่วยด้วยครับ  (อ่าน 2431 ครั้ง)

ออฟไลน์ ruu

• Newbie
  • *
ISUZU เวลาขับผ่าน ยางลูกระนาด แล้วด้านหน้ารถมีเสียงคล้ายเหล็กกระทบกัน บริเวณใต้เท้าด้านคนขับครับเป็นที่ยางรองแท่นเครื่อง หรือเปล่าครับ
ผมใช้ DMAX ตัวแรกไม่ commonrail ครับ ใช้งานมาไม่เคยมีปัญหาขับไป 110,00 km. เมื่อเดือนก่อน ผมสังเกตว่าเวลาขับผ่าน  ยางลูกระนาด แล้วด้านหน้ารถมีเสียงคล้ายเหล็กกระทบกัน บริเวณใต้เท้าด้านคนขับครับ ก้มดู แล้วให้ช่างที่ปั๊มที่เขาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องดู ก็ไม่เห็นอะไรผิดปกติ แต่พอขับก็ได้ยินเสียงอีก ควรตรวจที่ใดบ้างครับ
ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ Simethicone

• Jr. Member
  • **
น่าจะลูกหมากกันโครงครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
ใช่ครับ เสียงแบบนี้น่าจะเป้นที่กันโคลงหน้าครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ruu

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ
รถผมเป็น Dmax ตัวแรก 2.5 ขับ 2 เป็นแบบมี CAB ครับ

ออฟไลน์ Simethicone

• Jr. Member
  • **
อีกสาเหตุคือ คาลิปเปอร์เบรคจารบีแห้งครับ