ผู้เขียน หัวข้อ: ไปศูนย์โตโยต้ามา สวยครับ เลยเอารูปมาฝากเพื่อนๆครับ  (อ่าน 11048 ครั้ง)

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
เอารถเข้าศูนย์โตโยต้ามาครับ ไปเช็คระยะแล้วก็เปลี่ยนอะไหล่ชุดใหญ่มา เห็นว่าศูนย์ทำสวยดีครับ เลยถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆดูกันครับ
ไปแต่เช้า นั่งรอทั้งวัน ไม่เบื่อเลยครับ กินตลอด กาแฟก็มีเครื่องกดให้ฟรีครับ

(ผมไม่ใช่เซลล์โตโยต้านะครับ 555)

เพิ่มเติมรูปครับ

เพิ่มเติมรูปครับ

ออฟไลน์ Number_One

• Jr. Member
  • **
สวยดีคับ ศุนย์ toyota หลายๆที่ก็คล้ายๆแบบนี้แล้ว
อยากให้ทุกยี่ห้อเป็นแบบนี้มั้งจัง

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
ศูนย์ไหนครับ ผมจะเอา jazz ผมไปเข้าบ้าง

ออฟไลน์ Suriya 640

แถวบ้านผม โต้โยต้า สาขาใกล้ บ้านก็ ปรัปปรุงใหญ่เลย คล้ายๆกับในรูปเลย

และอีกที่หนึ่งมาสด้า ใก้ลๆกันห่างกันสัก 1 กิโล ปรับปรุงเสร้จไปแล้ว เอาสะหรูเลย สงสัยคงไม่ยอมกัน  ;D ;D ;D

ดีครับ คนเอารถเข้าศูนย์จะได้ไม่เบื่อ บางทีต้องอยู่ในนั้นทั้งวัน ถือเป็นผลประโยชน์ของผู้บริโภคครับ

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
เชียงใหม่ ไปมา3ที่ ไม่มีห้องเล่นเกมส์แบบนี้
เจ๋งมากครับ บรรเทิงจริงๆ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ชอบอะ อยากเปลี่ยนรถเลย555
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ปกติผมเข้า TBS บางนาครับ ยังไม่ได้ครึ่งของที่นี้เลย แจ๋วมากเลยอะ  :-*

ออฟไลน์ nuntapon.s

ศูนย์ไหนครับ ผมจะเอา jazz ผมไปเข้าบ้าง

555ผมนี่แทบขับแอคคอร์ดตามไป

ออฟไลน์ SHRTheCrown

ผมนี่อยากให้ mg มีแบบนี้บ้างจัง

ออฟไลน์ Nonnics

20กว่าปีก่อนจำได้ ห้องพักผ่อนลูกค้าฮอนด้าแถวบ้านทำได้หรูมาก มีเก้าอี้ปรับนอนได้ด้วย

จากนั้นแต่ละยี่ห้อมีการเปลี่ยนแปลงตามๆกัน นั่งรอครึ่งวันไม่รู้สึกเบื่อ เอาใจใส่ลูกค้าดีครับ

ออฟไลน์ boycatbay

ศูนย์ไหนครับนี่ ทำได้น่าใช้มาก บางทีรอตั้งแต่เช้ายันเย็น ออกไปข้างนอกก็ขี้เกียจ
เจอแบบนี้คงดีไม่น้อย
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ศูนย์ไหนครับนี่ ทำได้น่าใช้มาก บางทีรอตั้งแต่เช้ายันเย็น ออกไปข้างนอกก็ขี้เกียจ
เจอแบบนี้คงดีไม่น้อย

ใช่ครับ ควรมีบริการอาหารตามสั่งด้วย บางทีต้องรอทั้งวัน
ของกินหลักไม่มี มีแต่ของกินเล่นแย่เลย

ลืมบอกพิกัด
ศูนย์Toyota ที่พัทยาครับ ใครมาเที่ยวพัทยาลองดูครับ
อยู่ใกล้ๆแหลมฉบังนะครับ ไม่ใช่ในตัวเมืองพัทยา

ออฟไลน์ korkongzz

ฮอนด้าในหาดใหญ่ไม่มีแบบนี้เลยยย

ออฟไลน์ Activehybrid

มัดใจคนอื่นๆในครอบครัวได้ด้วย
ของฟอรด888พิษณุโลกก็พอใช้ได้นะครับ กว้างขวาง มีเก้าอี้นวด ของกิน ของเล่นเด็ก(ลูกผมกับหลานเล่นจนเหนื่อยหลับไปเลย)

ออฟไลน์ Auto

ปกติผมเข้า TBS บางนาครับ ยังไม่ได้ครึ่งของที่นี้เลย แจ๋วมากเลยอะ  :-*
TBS  นี่ผมเลิกเข้าไปแล้ว   ทำผมแสบไว้หลายเรื่อง     เมื่อก่อนฝังใจกับที่นี่มากคือตั้งใจว่าจะเอารถซ่อมที่นี่ตลอดไม่ไปไหน
          ปัจจุบันหันมาซ่อมศูนย์ TOYOTA  ที่อื่นแล้ว พอใจบริการกับส่วนลดมากกว่า

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

อ้าว นึกว่าภาพเซลล์สวยๆ.....ผิดหวังเลย

ออฟไลน์ zeriw009

สวยครับ แต่ถ้าได้บรรยากาศแบบอเมซอน ต้นไม้เยอะๆ+น้ำตกหน่อย บรรเทิงเลยครับ
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Newhang

ยิ่งดียิ่งหรู ก็เงินเราทั้งนั้น
ผมชอบศูนย์ธรรมดา ค่าซ่อมเป็นธรรม เน้นงานซ่อมมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2017, 14:36:21 โดย Newhang »

ออฟไลน์ ps000000

โอโห

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ห้องเล่นเกมน่าโดนมาก ๆ  ::)

ออฟไลน์ Boyja

เจ่งตรงมีห้องเล่นเกมส์นีี่แหละ  :-* ผมเคยไปมาหรูสุดจะมีโรงหนังขนาดย่อมๆ

ออฟไลน์ GOBBS

ยิ่งดียิ่งหรู ก็เงินเราทั้งนั้น
ผมชอบศูนย์ธรรมดา ค่าซาอมเป็นธรรม เน้นงานซ่อมมากกว่า
ตามนี้นะ...
ปกติเข้าศูนย์ก็ทิ้งไว้ไม่รออยู่แล้วครับ เวลาตั้ง 5-6 ชม.
....แหง๋ละ คิวไม่ยาว ไม่ใช่ mazda นิ...
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ศูนย์โตโยต้าที่เปิดใหม่ แบบมันเป็นแบบนี้แหล่ะครับ
แถวบ้านผมมีศูนย์เปิดใหม่ ดูดีกว่าอีกเจ้าที่เป็นเจ้าดั้งเดิมเยอะ

แต่ราคาค่าบริการก็เรตปกติเท่าๆเจ้าเดิมนะ ไม่ได้มีราคาที่แพงขึ้น
แต่ศูนย์ใหม่อย่างแรกเลยคือจะพยายามยัดพวกบริการเสริมให้
เช่น ล้างแอร์ น้ำยาเพิ่มประสิทธิภาพ น้ำยาล้างหัวฉีด ล้างเครื่อง ฯลฯ

แต่เราเลือกที่จะปฏิเสธได้ครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ palma

การบริการแบบนี้คงแล้วแต่ศูนย์ล่ะครับ

ผมใช้บริการยี่ห้ออื่น ศูนย์ ตจว. ภาคตะวันตก อาจไม่ใหญ่โตแบบ ในกระทู้นี้ แต่ก็ให้บริการที่ดีน่าพอใจครับ ไม่ใช่ T หรือ H นะครับ

- ล้างรถให้ทุกครั้ง (ภายนอก/ใน) ที่เข้ารับบริการเช็คระยะ หรือ ซ่อม
ล้างโดยมีขั้นตอนต่างๆแจ้งชัดเจนเป็นบอร์ดแสดงในโชว์รูม เช่น การแบ่งผ้า/ฟองน้ำล้างรถ เป็น 3 ส่วน ใช้เช็ด/ล้าง ส่วนบน กลาง ล่าง ของรถ
ระบุการใช้อุปกรณ์ แยกชัดเจนในการล้าง สี ส่วนล้อหรือด้านล่าง ชนิดน้ำยา คร่าวๆ เป็นมาตรฐานของศูนย์ ยี่ห้อนั้น (ส่วนทำจริงไหม อันนี้ไม่ทราบ แต่ผลงานดี)

- บริการส่ง ลูกค้า ในระยะทาง 10 กม. กรณีต้องทิ้งรถไว้ ฟรี

- ถ้ารถเสร็จไม่ทันเที่ยง บริการอาหารกลางวันแบบง่ายๆ(ข้าวกระเพราหมู เป็นต้น) ฟรี

- ห้องรับรองของกินพร้อม ขนม กาแฟ แบบในกระทู้นี้

- เคยบริการผิดพลาด รับผิดชอบ โดยให้กรอง นมค.ฟรี ในครั้งต่อไปที่มาเปลี่ยน นมค.

ก็น่าพอใจนะครับ ยังใช้บริการกันอยู่ เพิ่งเอาไปส่งเคลมเช้านี้ เขาก็มาส่งเหมือนเดิม

ปล.รถก็ไม่ได้ซื้อกับที่นี่ แต่ก็ยังให้บริการได้ดี ประทับใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2017, 09:56:30 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ดีงามครับ  :D

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมชอบศูนย์ธรรมดา ค่าซาอมเป็นธรรม เน้นงานซ่อมมากกว่า
ตามนี้นะ...
ปกติเข้าศูนย์ก็ทิ้งไว้ไม่รออยู่แล้วครับ เวลาตั้ง 5-6 ชม.
....แหง๋ละ คิวไม่ยาว ไม่ใช่ mazda นิ...

ผมก็ชอบแบบธรรมดาคับ แต่เท่าที่เจอ ส่วนมากธรรมดา แต่ราคาเอาเปรียบคับ

เลยไหนๆ เข้าศูนย์แล้วไปที่มันอลังการเลยดีกว่า