ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาลงทุกชนิด 30 สต./ลิตร ยกเว้นE85 คงเดิม  (อ่าน 4046 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) และบริษัทบางจาก คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน)
ประกาศปรับลดราคาขายปลีกน้ำมันทุกชนิด 30 สตางค์ต่อลิตร ยกเว้น E85 คงเดิม มีผลพรุ่งนี้ (6 พฤษภาคม 2560) เวลา 05.00 น.
ทั้งนี้จะส่งผลให้ราคาน้ำมันในสถานีบริการของ ปตท.และบางจากในเขตกรุงเทพมหานคร และปริมณฑล เป็นดังนี้

เบนซิน 95 เฉพาะของ ปตท. ลิตรละ 33.46 บาท

แก๊สโซฮอล 95 ลิตรละ 26.35 บาท

แก๊สโซฮอล์ 91 ลิตรละ 26.08 บาท 

E20 ลิตรละ 23.84บาท 

E85 ลิตรละ 19.54  บาท

ดีเซล ลิตรละ 24.49 บาท

ราคานี้ยังไม่รวมภาษีท้องที่ของแต่ละจังหวัด

ที่มา http://money.sanook.com/481853/ ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ลงวันเว้นวันเลย

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
ปัจจัยที่ทำให้ลง หลักๆมีอะไรครับ

ผมว่าเศรษฐกิจไม่ขยายตัว ความต้องการใช้น้อยลง ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ mamaman

ผมว่า ความต้องการใช้น้อยลงครับ
มีพลังงานทางเลือกเยอะ

ออฟไลน์ alpha14

ปัจจัยที่ทำให้ลง หลักๆมีอะไรครับ

ผมว่าเศรษฐกิจไม่ขยายตัว ความต้องการใช้น้อยลง ใช่ไหมครับ
ไม่ใช่ครับ! ปัจจัยคือน้ำมันดิบล้นตลาดเนื่องจากต่างฝ่ายต่างไม่ยอมลดกำลังการผลิต และเรื่องของสงครามที่ซีเรียครับ ราคาทองก็ลงกระฉูดเหมือนกัน เมื่อวานน้ำมันดิบลงหนักเลยนะ wti และ เวสเท็กซัส ลงกัน2เหรียญกว่าเลยนะ สำเร็จรูปของสิงค์โปรก็ลง1เหรียญกว่าๆ ในไทยลดลงแค่นี้ผมว่าไม่สมเหตุผลนะครับ อย่างน้อยต้องมี60ตังค์น่ะ

ออฟไลน์ mamaman

ภาษี สรรพสามิต เฉลี่ย ราวๆ 6 บาท
VAT ปลีก VAT ส่ง เฉลี่ย 1.5 บาท
ค่าการตลาด ต่อลิตร เฉลี่ย 2 บาท

ราคา น้ำมัน หน้าโรงกลั๋น + 10 นั่นละ ราคาน้ำมันบ้านเรา

ออฟไลน์ arte

• Sr. Member

มันเป็นเกมการเงินของทั้งโลกครับ ขาใหญ่อยากให้น้ำมันขึ้นก็บอกว่าสต๊อกน้อย พอต้องการให้ลงก็บอกว้าล้น

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ