ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมรถที่อู่มา แล้วชิ้นส่วนอะไหล่ หายไป  (อ่าน 4217 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakornman

• Newbie
  • *
เมื่อไม่นานมานี้ เอารถไปซ่อมท้ายรถถูกชนมา ที่(อู่ ศ...)ย่านทุ่งครุ อู่มาตรฐาน แล้วหลังจากนำรถมาใช้ได้สักก็พบว่าชิ้นส่วนบริเวณเหล็กปิดกันโคลน(อยู่บริเวณหูยึดประตูหน้า)มันหายไปทั้ง2ฝั่ง ทั้งที่ไม่ได้เกี่ยวกับการซ่อมเลย และกันโคลนส่วนของกันชนหลัง ด้านใน(ใต้ทะเบียนรถ) ก็ไม่ใส่มาให้ สรุปชิ้นส่วนที่คนไม่ได้สังเกตุหายไป แบบนี้ควรทำอย่างไร ได้มั่งครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
Re: ซ่อมรถที่อู่มา แล้วชิ้นส่วนอะไหล่ หายไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 15:59:32 »
+1 ครับเคยเจอครั้ง 1 ตอนนันไม่รู้จะทำยังเลยปล่อยไป

ออฟไลน์ Ohmmypp

Re: ซ่อมรถที่อู่มา แล้วชิ้นส่วนอะไหล่ หายไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 18:54:30 »
ลองเอากลับไปให้ที่อู่ดูครับ
JC TU #54

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 03:57:13 »
ถามหากล้องวงจรปิดครับ

หนึ่งในมโน ::) ที่คิดว่า สังคม โลก จะเปลี่ยนไป เพราะ สิ่งนี้  :D

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 07:00:56 »
ผมว่าน่าจะเจอกันหลายๆคนนะครับ อู่ก็แอบเก็บไปใช้ต่อ

ออฟไลน์ final

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 09:45:06 »
ลองเอากลับไปให้ที่อู่ดูครับ

กลับไปอู่คงไม่ได้ประโยชน์ใดๆ ครับ (ถ้าเป็นศูนย์อ่ะไม่แน่) มันก็จะบอกว่าไม่รู้ไม่เห็น เราก็ทำอะไรไม่ได้ไม่มีหลักฐาน ลับหลังเรามันก็หัวเราะเยาะเราอีก

อย่าไปเข้าอู่นั้นอีก และกระจายชื่ออู่ไปให้มากที่สุด คนอื่นจะได้ไม่เป็นเหยื่อ มันจะได้อยู่ไม่ได้

ในประเทศนี้คงทำได้ดีที่สุดเท่านี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 00:52:21 »
ผม Flash Drive หาย ไป ไม่เกี่ยวกับรถเลย... ก็มันต่อกับเครื่องเสียงเอาไว้ในเก๊ะ ตอนออกมาไม่ทันดู...

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 02:39:29 »
เคยโดนเหมือนกันครับ อู่ bmw ชื่อดังที่ในclub ไว้ใจนี่ละ โดนตั้งแต่เกียร์ออโต้ทั้งลูก หน้าปัดเรือนไมล์ ปั๊มติ๊ก แจ้งความให้ตำรวจเรียกมาเคลียร์ สรุปได้คืนบางส่วน ทุกวันนี้แช่งให้มันไม่เจริญ อู่เจ๊งไวๆ  >:(

ออฟไลน์ PunTam

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 15:42:20 »
เมื่อไม่นานมานี้ เอารถไปซ่อมท้ายรถถูกชนมา ที่(อู่ ศ...)ย่านทุ่งครุ อู่มาตรฐาน แล้วหลังจากนำรถมาใช้ได้สักก็พบว่าชิ้นส่วนบริเวณเหล็กปิดกันโคลน(อยู่บริเวณหูยึดประตูหน้า)มันหายไปทั้ง2ฝั่ง ทั้งที่ไม่ได้เกี่ยวกับการซ่อมเลย และกันโคลนส่วนของกันชนหลัง ด้านใน(ใต้ทะเบียนรถ) ก็ไม่ใส่มาให้ สรุปชิ้นส่วนที่คนไม่ได้สังเกตุหายไป แบบนี้ควรทำอย่างไร ได้มั่งครับ ขอบคุณครับ

หลังไมค์ชื่อเต็มได้ไหมครับ ผมอยู่แถวนี้ จะได้ระวังไว้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mathusw

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 22:26:23 »
เคยโดนเหมือนกันครับ อู่ bmw ชื่อดังที่ในclub ไว้ใจนี่ละ โดนตั้งแต่เกียร์ออโต้ทั้งลูก หน้าปัดเรือนไมล์ ปั๊มติ๊ก แจ้งความให้ตำรวจเรียกมาเคลียร์ สรุปได้คืนบางส่วน ทุกวันนี้แช่งให้มันไม่เจริญ อู่เจ๊งไวๆ  >:(
รบกวนออินบล๊อคชื่ออู่ให้หน่อยได้ไหมครับ จะได้ห่างๆไว้
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
2013 : Volkswagen Touareg  Hybrid
2014 : BMW Activehybrid 5 M-Sport
2014 : Toyota Yaris ECO
2017 : Toyota Vigo J (2010)