ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเจอด่านตำรวจให้เป่า ทำแบบนี้ถือว่าถูกต้องไหมครับ  (อ่าน 10010 ครั้ง)

ออฟไลน์ zocket00

• Jr. Member
  • **
ผมบอกเลยวันนั้นผมเป็นหวัด ผมบอกคุณตำรวจว่าผมเป็นหวัดนะ ฟังเสียงก็รู้ ไม่ได้ดื่มไม่อยากเป่าครับ เค้าบอกว่าเป่าได้ๆ เดียวผมล้าง พอผมเป่าละขับออกไปมองกระจกหลัง โอ้โหเอาเสื้อเช็ดๆ สงสารคนเป่าต่อมากๆ หลังๆผมเป่าเสร็จ เอาน้ำบ้วนปากทิ้งข้างทางครับ

ออฟไลน์ Jacob

• Hero Member
บางทีคันหน้าเป่ามาพี่ตร.แกก็ไม่เช็ด ผมก็ไม่กล้าเป่านะ แต่บางทีก็เป่าไกลๆเอาพ่นลมไม่กล้าอม

ออฟไลน์ chaithawat

อ่านแล้วนึกถึง เคยมีกรณีนายตร.ใหญ่ระดับรองผู้บัญชาการ ตร.แห่งชาติยังโดนบังคับเลย ขนาดบอกว่าไม่ได้ดื่มแล้วก็ยังไม่ยอม ท่านก็ออกมาตำหนิการกระทำว่า ต้องใช้วิจารณญาณเป็นกรณีไป
ส่วนตัวเคยเป่าสองหนแต่ผ่าน ถ้าคิดจะขับและดื่มต้องประมาณตัวเองไว้ก่อนเลยลิมิตเท่าไรไม่เกิน 50 mg. ที่เป่าเขาก็เปลี่ยนหัวให้นะครับมันเหมือนซอกเกตถอดเปลี่ยนได้ ถ้าเราเป่าไม่แรงพอเครื่องมันจะไม่ทำงานก็ต้องเป่าใหม่ๆอยู่ดี   ถ้าไม่ยอมให้ทดสอบ กม.พรบ.จราจร 2557  ให้เจ้าหน้าที่สันนิษฐานไว้ก่อนว่าผู้นั้นเมาสุราเจ้าหน้าที่ดำเนินคดีฐานขับรถขณะเมาสุราได้ จุดนี้หละที่เราไม่ควรปฏิเสธเขา
ฝากเตือนนิดนึงครับ ยิ่งวันศุกร์ยิ่งอันตรายเสาร์อาทิตย์ศาลหยุดโดนฝากขังชั่วคราวกันเยอะมาก ต่างกับวันธรรมดาสั่งฟ้องวันรุ่งขึ้นได้ทันที
ที่นี่ประเทศไทย อะไรก็เกิดขึ้นได้

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
ของผม ไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ เห็นหน้า ถามว่าดื่มมามั้ย บอก ไม่ได้ดื่ม ตำรวจก็ปล่อย

แต่เวลาโดนเป่า ต้องเป่า เกิน 1 ครั้งเสมอ เพราะตัวเลขไม่ขึ้น เวลาเป่าก็พยายามไม่เอาปากไปโดนเครื่องอ่ะ

มีครั้งนึง ดื่มไวน์ไปครึ่งขวด ตั้งแต่หัวค่ำ กลับเที่ยงคืนเป่าแล้วโดนซะงั้น ก็ต้องไปเข้าคิว เป่าอีกเครื่องที่จะขึ้นว่ามีเท่าไหร่ ปรากฎว่าพอไปเป่าอีกเครื่อง ขึ้น ศูนย์ ซะงั้น เป่า สามรอบ ศูนย์ตลอด ตำรวจบอกว่า คงเหลือน้อยมากๆแล้ว ก็ให้ไปใบมาว่า ผ่านการตรวจแอลกอฮอลล์แล้ว เจอด่านอื่นก็เอาใบนี้ให้เขาดูได้เลย แต่ต้องเป็นวันเดียวกัน

ออฟไลน์ bravo

ผมก็เปิดไฟในรถ เปิดกระจกรอ ตั้งแต่ตอนที่ตำรวจตรวจรถคันหน้าผม

ส่วนใหญ่ พอตำรวจเห็นเราให้ความร่วมมือดี เขาก็จะพูดดี ยิ้มแย้ม

ถ้าเขาดูแล้วประเมินว่า เราไม่น่าจะดื่ม เขาก็ไม่ค่อยจะให้เป่าครับ

ออฟไลน์ rokrok

ไอแท่งเหลืองๆ ที่เป่าได้โดยไม่ต้องโดนปากอะครับ

รำคาญมาก คือ ตร แกเคยถือไว้ไม่นิ่งแล้วมันก้มาชนปาก โดนงี้มา 2 รอบครับ เซ็งเรื่องความสะอาดมาก

กะเรื่องพูดไม่ดี เสียงห้วน ทำไม่เชื่อ ใช่ครับ เจอประจำ ตรไทย มันก็แบบนี้แหละครับ ทำไงได้ ได้แต่ทนมันไป

ออฟไลน์ axister

แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่เป่าครับ เค้าให้เป่าก็เป่า ไม่ขึ้นก็คือไม่โดน

จะมาอ้างๆไม่ได้กินๆ ไม่ต้องเป่าก็คงไม่ต้องจับใครและ

ไม่เป่าก็ได้ กฎหมายใหม่ถือว่าเมาไปเลยไม่ต้องวัดจากตัวเลข

นั่นสิครับ ให้เป่าก็เป่า

จขกท อาจจะมีปัญหาที่เค้าไม่เคารพ? รึเปล่าครับไม่เกี่ยวกะเป่าไม่เป่า
ยิ่งเครื่องบินอ้างไม่ได้นะครับผมขึ้นเครื่องก็กินเชมเปญตลอด หน้าแดงยันลงเลยถ้าไฟลท์ไม่นาน

ออฟไลน์ Darkart

ผมจะเจอ ตร.ถามจะไปไหน จะเอาหน้าใกล้ๆ มีกลิ่นอะไรไม
ถ้าตร.ให้เป่า ผมก็เป่า ก่อนจะเป่า ใช้เช็คทำความสะอาดก่อนครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Ruksadindan

มันมีเครื่องเป่าพื้นฐานกับแบบละเอียดครับ ก็เป่าแบบแรกไม่ต้องสัมผัส แต่ที่เจอมา จนท. พูดค่อนข้างดีครับ

ออฟไลน์ Krongbun

;D  เคยเจอเหมือนกันครับ เพิ่งลงจากเครื่อง ซัดมาป๋องนึง hahaha
ตอนเป่าลืมด้วยว่ากินมา โชคดีบินนานเลยรอดไป  :P
พวกถามเลยกินมารึปล่าว

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
เข้าให้เป่าก็เป่าจ้า
ขืนไปฮึดฮัดอะไรไม่เข้าเรื่อง งานจะเข้ายาว  ;D

ส่วนใหญ่เวลาเจอด่านก็จะชะลอ ลดกระจก

ออฟไลน์ SM.

ผมก็เคยเจอ ตอนนั้นรีบไปรับคนป่วยตอนดึกๆ ดันมาเสียเวลากับ ด่านเป่า แบบนี้ แต่ก็ทำตามไปครับ ถือว่าเราไม่ได้ดื่ม จะเอาอะไรมาจับเรา เค้าก็ทำตามหน้าที่ของเค้า โชคดีที่ตำรวจพูดจาดี สุภาพ

ออฟไลน์ chanphoto

ไม่ได้ทำอะไรผิด ไม่ได้ดื่ม ก็เป่าๆไปเหอะ...ไม่เห็นต้องไปเจรจาอะไรด้วยเลย...เจรจาไปยิ่งหาว่าหัวหมอ เดี๋ยวท่านก็จะหาข้อกระทำจนได้..

รีบเป่า รีบไป จบ...

ออฟไลน์ toffyearn

ผมเพิ่งเจอไม่กี่วันนี้ ทุเรศมาก ผมเข้าด่านก็เปิดกระจก
ผม ค้าบบ
ตำรวจ มองหน้า บอกเป่าด้วย
ผม ไม่ได้ดื่มครับ
ตำรวจ ไม่ได้ดื่มก็ต้องเป่า พร้อมเอาที่เป่ายื่นมาในรถกระแทกชนปากผม(ไม่ได้แรง แต่เจ็บนิดหน่อย)
ผม ก็เป่า แล้วพูดไปว่า โห ทุเรศมาก สกปรกก็สกปรก น้ำลายใครบ้างก็ไม่รู้
ตำรวจ มองเครื่องเป่า แล้วบอกว่าไปๆๆ

ออฟไลน์ madboy

ผมก็เป่านะ เป่าทุกครั้งเลย ไม่ต้องถาม

แต่.... คนไหนทำตัวไม่ดี พูดจาห้าวๆ ก็เอาให้มือเปียก  ;D

ออฟไลน์ Pat.C

• Full Member
จริงๆ เค้าก็ทำหน้าที่ของเค้านะครับ ถ้าไม่ได้ทำอะไรสุ่มเสี่ยงมา ก็ให้ความร่วมมือไป

ยังไงเค้าก็เอาอะไรจากเราไม่ได้อยู่แล้ว โต้เถียงกันไปก็เสียเวลา เสียอารมณ์

ส่วนตัวเจอให้เป่าก็เป่า เจอพูดห้วนๆ บ้าง พูดดีบ้าง สลับกันไป

ออฟไลน์ recycleman

ผมเคยถูกจับเป่ากับเครื่องตรวจแบบใหม่ที่ไม่ต้องใช้หลอด เป็นเครื่องตัวใหม่ที่มีช่องให้เป่าได้เลยโดยที่เราไม่ต้องสัมผัสกับเครื่อง

เอาจริงๆอยากแนะนำให้ใช้เครื่องแบบนี้แทนทุกด่านครับ บอกตามตรงว่ารู้สึกแหยงๆเหมือนกันกับเครื่องเป่าแบบหลอด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยู่คนครับ ไม่เสมอไป

ออฟไลน์ Noncyclopedia

เค้ากวนตีนก็ช่างเค้า รีบๆเป่าแล้วก็ไป อย่าเก็บมาคิดครับ ถ้ากวนมากเวลาเป่าก็พ่นน้ำลายให้โดนมือเค้าเล็กน้อยเป็นพิธีพอ
ถ้าคนเป่าลีลาเยอะหรือตำรวจชวนคุยเยอะมันจะทำให้รถติดครับ

555. อืม

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ที่เป่า รุ่นใหม่ เขาเปลี่ยนปลายได้ใช่ป่ะครับ 555

ไม่ใช่คนเป่า ๆ แล้วเอามาเช็ด ให้เราเป่าต่อนะ  :P

ถ้าไม่ได้ทำอะไรผิด อย่าไปกลัวครับ นอกจากซวยโดนยัดข้อหา

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
ผมเคยถูกจับเป่ากับเครื่องตรวจแบบใหม่ที่ไม่ต้องใช้หลอด เป็นเครื่องตัวใหม่ที่มีช่องให้เป่าได้เลยโดยที่เราไม่ต้องสัมผัสกับเครื่อง

เอาจริงๆอยากแนะนำให้ใช้เครื่องแบบนี้แทนทุกด่านครับ
บอกตามตรงว่ารู้สึกแหยงๆเหมือนกันกับเครื่องเป่าแบบหลอด

ตามนี้ครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?