ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถมาแล้ว ขอบคุณ HLM และ สมาชิกครับ  (อ่าน 10160 ครั้ง)

ออฟไลน์ ariazero

• Sr. Member
เกริ่นก่อนว่าสมัย1-2ปีก่อนผมไม่ค่อยสนใจเรื่องรถครับ อะไรก็ได้มี 4 ล้อนำผมและ ทุกๆคนจากจุด A ไป จุด B โดยที่มันไม่งี่เง่าระหว่างทาง = OK

ผมเหล่ๆไว้เฉยครับ (แค่รูปลักษณ์ ภายนอกล้วนๆเลยนะ) 1-2 ปีหลังๆมาก็สนใจมากขึ้นครับเลยลองมา HLM ดู :)

หลักๆ ก็ไปตาม Club รถคันที่เหล่นี่ก็ปัญหาเยอะจริงแม่คุณ  >:(   ตั้งแต่ ดัง เด้ง ไม่สมกับเป็น D-seg  พวงมาลัยเร็ว โน่นนี่นั่น แล้วที่ทำงานมี Camry นั่งสบายอีก เลยจะถอดใจรออีก 3-4 ปีค่อยว่ากันก็ได้ มั้ง

เหตุเริ่มมาตั้งแต่กระทู้นี้

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=55797.msg973447#msg973447

สำหรับกระทู้ คุณตาครับ
คุณตา ไปงาน Motor Show กับผม (84 นะะะะ)
สิ่งที่เขาจะออกคือ BMW X1 18d 
ทีแรก แกไปวนรอบ A45 AMG อยู่ซักพัก    ผมก็แบบเอาแล้ว สงสัย  8) เรามีคุณตาติด Turbo ที่บ้านแน่ๆ แต่ปล่าวครับ...เหลนชอบ

ทั้ง ทั้งที่ "แกเกลียดรถยูโรป"

ตอนท้ายแกบังคับให้เปลี่ยนรถด่วนๆเลย เอาที่ลูกฉัน(ผบ. ทบ.) ชอบ แล้วเงินอ่ะ ออกเองนา(อ้าว)

...Ok ครับ พวกเราปรึกษากันมันก็ไม่มีอะไรเสียหาย

แล้วพอดีทาง ผบ.ทบ มีคุณพ่อของเพื่อนกำลังจะขาย Teana J32 ทำให้บังเกิดกระทู้นีครับ

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=56305.msg984158#msg984158

แต่พอไปดูคันจริง และลองขับดู ทางผมกับ ผบ.ทบ. ก็ลงความเห็นกันว่า เครื่อง 6 สูบไม่น่าจะสร้างความบรรเทิงกับการใช้จ่ายน้ำมันเป็นแน่แท้ แล้วพึ่งรู้ว่าเธอนั้น "ไม่ชอบสีเบจในรถครับ"

แต่พวกเราลงความเห็นตรงกันว่า เบาะหลังและช่วงล่างมันดีงามพระราม 8 มากครับ แต่ด้วยเหตผลเรื่อง 6 สูบเพราะงั้นเลย ปล่อยคันที่นั่งดีที่สุดไปครับ

ไปๆ มาๆ ผมก็ทำตัวเป็นพ่อบ้านใจกล้า ยื่นเรื่องเสนอ ผบ.ทบ. ด้วยหัวเรื่องที่ว่ารถที่ผม"อยากขับ"

ผบ. ทบ. แปลกใจครับเพราะว่าไม่เคยคุยกันเรื่องนี้มาก่อน (ปรกติผมขับทุนคันที่เขาให้ขับ กระปุก ออโต้ เกียร์มือ กระบะ เก๋ง SUV เรือ อะไรก็ว่าไป เหอะๆ)

พอเขาไปดูตัวจริง เขาก็บอกว่า "ซื้อเลย...ไม่ได้ประชดนะแต่อยากได้เหมือนกัน" ผมก็แบบ  :-[  "เดียวครับ ใจร่มๆ นะ. พวกเราทดลองขับ/นั่งก่อน"

ก็เลยเข้ากระบวนการการทดลองขับ นู่นนี่นั่น ตลอด กพ มี.ค เทียบ Camry Teana แล้วเราก็ลงความเห็นว่า Accord นี่แหละ รถ"เรา"

และสุดท้าย

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=58311.msg1023966#msg1023966

จองและ รอรถคลอด และนี่คือผลครับ

ขอบคุณ ทุกๆท่านที่เข้ามาผลัด เปลีย่นหมุนเวียนกันมาให้ความรู้นะครับ ให้กำลังใจและคลอดมันออกมาได้

ส่วนตัวตอนนี้ รถมันไฮเทคมากเกินไปหน่อยครับ เลยปิดทุกอย่างไว้แล้วขับๆไปก่อนและกัน  :-\

รถคันใหญ่จัง เด้งจริงๆแหละ แล้วก็พวกมาลัยไม่เร็วนะ และไม่สั่น (คันผมนะ)

ขับในเมืองมีความฟิน :)

และที่ฟินกว่าคือ ผบ ทบ. ชอบครับ ;)

เดียว ปีหน้ามารีวิว User Voice ครับ ผ่านไป 1 ปี มีอะไรเปลี่ยนไปบ้าง

ปล. Film V-Kool ดีจริงๆขอบคุณคนแนะนำFlim กรองแสง จากหลายๆกระทู้ด้วยนะครับ

ผิดกฎ ลบได้เลยนะครับผม ขอโทษที่ทำให้เสียเวลา ลบนะครับ
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ Number_One

• Jr. Member
  • **
Re: ออกรถมาแล้ว ขอบคุณ HLM และ สมาชิกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 23:07:36 »
ยินดีด้วยกับรถใหม่ รถสวยดี ขับขี่ปลอดภัยนะคับ รดดูรีวิวคับ

ออฟไลน์ blitzpao

Re: ออกรถมาแล้ว ขอบคุณ HLM และ สมาชิกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 23:17:19 »
ยินดีด้วยครับสวยงามเลยทีเดียว Accord ตัวนี้ผมไม่ชอบอย่างเดียวคือนั่งต่ำมากกกตามสไตล์ honda

ออฟไลน์ HHHsung

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 23:27:14 »
อ่านผ่านๆ นึกว่าจะไป CX5 แต่ว่ามาฮอนด้า แอคคอร์ดก็ดีครับ มาเป็นครอบครัวเดียวกัน

ปล. ผมก็ใช้ ฮอนด้า ดรีม........ฟิ้ว

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 23:33:16 »
มันดีกว่าแคมรี่ยังไงบ้างครับ จากความรู้สึกที่ไปลองมา จนสุดท้ายเลือกคันนี้

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 00:24:56 »
เน้นหน้าตามา accord เน้นฟิลลิ่ง เน้นออฟชั่นผมชอบ camry

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 02:48:52 »
ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ  :D

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 05:47:57 »
หล่อๆกันไป

ออฟไลน์ gf260

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 06:20:08 »
รสสวยถูกใจใช่เลย ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ rattypor

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 06:21:44 »
ACCORD โฉมนี้สวยมากครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 07:11:06 »
ยินดีด้วยกับรถที่ถูกใจ ท่าน ผบ.ทบ.และท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

พึ่งรู้ว่าเธอนั้น "ไม่ชอบสีเบจในรถครับ" เหมือผบ.ทบ. ที่บ้านผมเลย แต่ของผม เธอบอกตรง ๆ ว่า ภายในไม่เอาสีอื่น นอกจากสีดำ 555555

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 07:51:23 »
ยินดีด้วยครับ บางครารถก็ทำหน้าที่มากกว่าพาเราจากจุดหนึ่งไปยังอีกจุดหนึ่ง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 08:00:21 »
ยินดีด้วยครับ รถสวยงามน่าใช้มากครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 08:26:31 »
ยินดีด้วยนะครับกับรถคันใหม่ ได้รถตามที่ถูกใจทั้งคนขับ และคนนั่ง :)

ปล. ขอแชร์นิดนึงนะครับ พอดีเห็นจากกรอบป้ายทะเบียน อยากจะบอกว่าผมเคยใช้บริการศูนย์นี้จนถึงปีที่แล้ว พนักงานบริการดีครับ แต่ควรตรวจเช็ค QC งาน Service ให้ละเอียดกว่าที่อื่นนิดนึงนะครับ (ผมเคยมาแล้ว) สุดท้ายพนักงานรับรถต้องมาแก้ให้
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 08:49:36 »
ได้รถถูกใจ ถือว่า ดีงาม ครับ แถม ผบ. ถูกใจด้วยถือว่า ดี1ประเภท1 เลยครับ

ออฟไลน์ Dr.Jones

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 08:50:24 »
 :-[

มาโลกสวยด้วยคนนะฮะ ยินดีด้วยกับรถใหม่ เล่ามาซะยาวเลย สั้นๆก็พอได้ครับ
นึกว่าซื้อ BMW new 5 series เห็นหัวข้อ
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 09:29:19 »
อะไรก็ไม่สู้ลองเอง  ::)

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 10:02:04 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับบบบ สวยงามครับ

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 10:09:53 »
ถ้าแม่บ้านชอบ อะไรๆก็ฟิน

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 11:13:26 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยท่าน

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 13:14:24 »
G9 2.0 อาจเป็นรถที่ออกตัวอืดๆไม่ค่อยทันใจเท่าไร แต่พอลอยตัวก็วิ่งเอาเรื่องได้เหมือนกันครับ ปลายได้ 200 แน่นอนไม่ต้องลุ้น และช่วงล่างเด้งๆหน่อยช่วงความเร็วต่ำ แต่วิ่งเร็วแล้วมั่นใจ มุดตัดสามเลนได้ทันทีไม่มีเสียวท้องน้อย

เกียร์จะค่อนข้างกระตุกนิดนึง เป็นธรรมดาของ 5AT รุ่นนี้

เรื่องกินน้ำมันต้องทำใจหน่อยครับ ในเมืองรถติดอาจได้ราวๆ 7 - 8 ส่วนนอกเมืองนิ่ง 100 - 110 ได้ 15 กม/ลิตร++ แน่นอน (วัดตามหน้าจอ)

ข้อเสีย คือ ยางแท่นเครื่อง ถ้าเข้า D แล้วเครื่องสั่นให้รีบเคลม และ เรื่องเสียงที่ม่านบังแดดกระจกหลังและบรรดาแผงประตู ซึ่งผมไม่ค่อยคิดมากเท่าไร และถ้าโช้คหน้าเริ่มมีเสียงดัง รีบตรวจเช็คนะครับ

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ มีอะไรสอบถามได้

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 13:18:07 »
ยินดีกับคันใหม่ด้วยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 13:19:19 »
ยินดีด้วยครับ   .....ถูกแล้ว ผู้บังคับบัญชาที่บ้านบอกอะไร ดีหมดครับ  ไม่มีปัญหาดี....

ออฟไลน์ artimo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 13:39:12 »
ได้รถหล่อถูกใจเรา ผบ.ก็ชอบ ก็คือที่สุดแล้วครับ ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Ws pattaya

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 13:56:05 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 14:26:23 »

รถใหม่สวยยยย  ;D

ออฟไลน์ ariazero

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 14:42:09 »
ยินดีด้วยกับรถใหม่ รถสวยดี ขับขี่ปลอดภัยนะคับ รดดูรีวิวคับ

ขอบคุณนะครับ ปีหน้าเจอกันครับ

ยินดีด้วยครับสวยงามเลยทีเดียว Accord ตัวนี้ผมไม่ชอบอย่างเดียวคือนั่งต่ำมากกกตามสไตล์ honda

อันนี้ผมว่าสรีระสำคัญครับ ผบ.ทบ. ทักเหมือนกันครับว่า ดูมันต่ำ แต่ก็ยังไม่เท่า Teana(J33) ส่วนผมนั่งคันไหนก็รู้สึก ว่ามันพอดีตอนเบาะปรับลงสุดครับ  ยกเว้น Civic FC

อ่านผ่านๆ นึกว่าจะไป CX5 แต่ว่ามาฮอนด้า แอคคอร์ดก็ดีครับ มาเป็นครอบครัวเดียวกัน

ปล. ผมก็ใช้ ฮอนด้า ดรีม........ฟิ้ว

เดียวกลับมาก่อนครับ  ::)

มันดีกว่าแคมรี่ยังไงบ้างครับ จากความรู้สึกที่ไปลองมา จนสุดท้ายเลือกคันนี้

สำหรับ Camry กับ Accord นะครับ
เอาข้อที่ดีกว่านะครับ วัดจาก ความเห็นส่วนตัวผมเองครับ

Camry 2.5G/2.0Gก่อน MC คัน Test drive และ นั่งเองที่บริษัท (ยืมขับแปปนึง) 
เทียบกับ Accord 2.4(คัน TestDrive โฉมก่อน MC และ 2.0e MC เช่า Budgetมาขับกันเลย)

-สำหรับผมขอดีกว่าของ Accord  คือ พวงมาลัยครับ พวกมาลัยเบาขับในเมืองสบายครับ นอกเมืองผมขับไม่เร็วมาก ทำให้ไม่รู้ความต่างของการหักหลบเลยครับ พวงมาลัยยังเป็นเหตผลหลักๆที่ผมไม่เลือก Camry ด้วยครับ ไม่ชอบฟิลที่ต้องออกแรงขนาดนั้น

-รวมถึงการแทรกตัวไปในเมืองครับ
สรุปคำสั้นๆคือ เป็นรถที่คันเล็กกว่า Accord(เล็กน้อย) แต่รู้สึกว่า Camry เสียวรถมอไซด์มาปาดกระจกมากกว่า ตำแหน่งคนขับเหมาะกับผมมากกว่าครับ

-เบาะนั่งด้านหน้า ครับตรงนี้ประเด็น ผมกับทาง ผบ ทบ. เห็นตรงกันว่า "เบาะนั่งด้านหน้าของ Accord สบายที่สุด เที่ยบกับ Teana ,Camry ครับ มันโอบ กระชับกว่าครับ เห็นชัดตอนจอดนิ่งๆครับ แล้ว Camry ดันกลายเป็นว่ามันเหมือนยวบไปนิดนึง ปวดหลังกันทั้งคู่ครับ

***แต่ถ้าคุณไม่ชอบช่วงล่าง Accord อย่านะครับ มันทำให้คะแนนการนั่งโดยรวมลดขอบอกเลย

อันนี้เป็น 3 ข้อที่ความรูสึกว่ามันดีกว่านะครับ ส่วนที่เหลือนั้น ตามที่ทุกๆท่าน Review มาครับ เป็นปัญหาจริง และยังคงมีอยู่ใน Minor Change ไม่ว่าจะเป็น
-2.0 เข้า Gear D เหยียบ เบรค แล้วจับพวงมาลัยจะสั่น (คันผมไม่เป็นนะครับ แต่..อนาคตไม่รู้)
-ช่วงช่าง เด้ง แข็ง และไม่นุ่ม

-บอกกันตามตรงๆเลยว่า Civic FC ช่วงล่างดีกว่าครับ

รูปลักษณ์ Option และภายใน/ภายนอก ขอไม่ให้ความเห็นนะครับ
เน้นหน้าตามา accord เน้นฟิลลิ่ง เน้นออฟชั่นผมชอบ camry

ของผมกลับกันแฮะ

รสสวยถูกใจใช่เลย ยินดีด้วยครับ
ACCORD โฉมนี้สวยมากครับ

ยินดีด้วยครับ บางครารถก็ทำหน้าที่มากกว่าพาเราจากจุดหนึ่งไปยังอีกจุดหนึ่ง
ยินดีด้วยครับ รถสวยงามน่าใช้มากครับ
อ้างจาก: SM. link=topic=58757.msg10325
 เลือกที่นี่ หากต้องการให้มีการแจ้งเตือน เมื่อมีผู้มาตอบหัวข้อนี้06#msg1032506 date=1494208176
ได้รถถูกใจ ถือว่า ดีงาม ครับ แถม ผบ. ถูกใจด้วยถือว่า ดี1ประเภท1 เลยครับ
อะไรก็ไม่สู้ลองเอง  ::)
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับบบบ สวยงามครับ
ถ้าแม่บ้านชอบ อะไรๆก็ฟิน
ยินดีกับรถใหม่ด้วยท่าน

ยินดีกับคันใหม่ด้วยครับ
ยินดีด้วยครับ   .....ถูกแล้ว ผู้บังคับบัญชาที่บ้านบอกอะไร ดีหมดครับ  ไม่มีปัญหาดี....
ได้รถหล่อถูกใจเรา ผบ.ก็ชอบ ก็คือที่สุดแล้วครับ ยินดีด้วยครับ

รถใหม่สวยยยย  ;D

ขอบคุณนะครับ รถฉวย ฉุดๆ (ชมรถตัวเอง)

ยินดีด้วยกับรถที่ถูกใจ ท่าน ผบ.ทบ.และท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

พึ่งรู้ว่าเธอนั้น "ไม่ชอบสีเบจในรถครับ" เหมือผบ.ทบ. ที่บ้านผมเลย แต่ของผม เธอบอกตรง ๆ ว่า ภายในไม่เอาสีอื่น นอกจากสีดำ 555555

รถที่ผมกับ ผบ.ทบ. ใช้จริงๆ ไม่เคยมีสีเบจเลยครับ ตอนลอง Camry เขามากระซิบว่า "ไม่เอาได้ใหมอ่ะ สีเหลืองๆเนี่ย (เบจ) ยิ่งทำให้ดูเหมือนพ่อ(คุณพ่อตา) เข้าไปทุกที

..."ครับ"

ยินดีด้วยนะครับกับรถคันใหม่ ได้รถตามที่ถูกใจทั้งคนขับ และคนนั่ง :)

ปล. ขอแชร์นิดนึงนะครับ พอดีเห็นจากกรอบป้ายทะเบียน อยากจะบอกว่าผมเคยใช้บริการศูนย์นี้จนถึงปีที่แล้ว พนักงานบริการดีครับ แต่ควรตรวจเช็ค QC งาน Service ให้ละเอียดกว่าที่อื่นนิดนึงนะครับ (ผมเคยมาแล้ว) สุดท้ายพนักงานรับรถต้องมาแก้ให้

ช่วยแชร์อีกแรงครับ ศูนย์นี้ Sales ที่ผมเจออธิบายดีมากเลยนะครับ แล้วก็บอกกันตรงๆ ส่วนตัวยังไม่ได้เข้าศูนย์รับบริการ เดียวมาแฉ ครับ หุหุ

G9 2.0 อาจเป็นรถที่ออกตัวอืดๆไม่ค่อยทันใจเท่าไร แต่พอลอยตัวก็วิ่งเอาเรื่องได้เหมือนกันครับ ปลายได้ 200 แน่นอนไม่ต้องลุ้น และช่วงล่างเด้งๆหน่อยช่วงความเร็วต่ำ แต่วิ่งเร็วแล้วมั่นใจ มุดตัดสามเลนได้ทันทีไม่มีเสียวท้องน้อย

เกียร์จะค่อนข้างกระตุกนิดนึง เป็นธรรมดาของ 5AT รุ่นนี้

เรื่องกินน้ำมันต้องทำใจหน่อยครับ ในเมืองรถติดอาจได้ราวๆ 7 - 8 ส่วนนอกเมืองนิ่ง 100 - 110 ได้ 15 กม/ลิตร++ แน่นอน (วัดตามหน้าจอ)

ข้อเสีย คือ ยางแท่นเครื่อง ถ้าเข้า D แล้วเครื่องสั่นให้รีบเคลม และ เรื่องเสียงที่ม่านบังแดดกระจกหลังและบรรดาแผงประตู ซึ่งผมไม่ค่อยคิดมากเท่าไร และถ้าโช้คหน้าเริ่มมีเสียงดัง รีบตรวจเช็คนะครับ

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ มีอะไรสอบถามได้

ขอบคุณมากครับ เรื่องเครื่องสั่นๆ ทำใจแล้วครับ เดียวต้องมาแน่ๆเลย แต่ว่ารับได้ครับพร้อมเคลม  ::)

ส่วนเรื่องการบริโภคน้ำมัน  :'( ...ไม่เป็นไรครับต้องขึ้นอยู่กับ ผมแล้วแหละ

เดียวนะ ตัดสามเลน ผมเสียวท้องน้อยอยู่ดีครับ  :-X

'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ jojow

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 21:30:49 »
ยินดีด้วยครับ ^^
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2017, 00:07:07 »
ยินดีด้วยครับ โฉมนี้เผลอๆสวยข้ามเจนหน้าเลย

ออฟไลน์ Boycm009

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2017, 09:03:48 »
ยินดีด้วยครับ กับรถคันใหม่ครับ