ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทางด่วนบ้านเราโค้งเยอะๆแบบนี้ขับมันมากๆ  (อ่าน 9513 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
อีโวขาวจูนหนามากกลางคลิปท่อยิงไฟแลบตลอดควันโชย

ออฟไลน์ mamaman

เหอๆๆๆ ไปขับ กันบนสนามเถอะครับ เบียดบังเกอร์ไปหลายดอกเลยนั่น

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

มาเลย์ภูเขาเยอะนิคับ

แล้วเมืองก็อยู่บนเขาด้วย

ถนนเขาเลยเป็นแบบนี้

บ้านเราไม่มีทางหรอกคับ คนน้อยกว่า ทางด่วนเราก็ตัดใหม่ ส่วนมากก็ตรงๆ ซะมากกว่า

ผมว่าอันนี้ไม่เชิงทางด่วนนะ มีมอไซด์ด้วย อาจเป็นทางลัดมากกว่า

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมว่าค่อยเหมาะเท่าไหร่

แนะนำเข้าไปขับในสนามดีกว่าครับ ปลอดภัยทั้งตัวคุณเองและคนอื่นด้วย

ออฟไลน์ PKCHU

• Newbie
  • *
ถนนโค้งเยอะ  ทางแถบที่มีภูเขาบ้านเรามีถนนแนวนี้หลายจุด
แต่มีตัวอย่างที่ไม่ดีในคลิปนี้  ที่ใช้ถนนร่วมกับผู้อื่น ในแบบที่ก่อให้เกิดความเสี่ยงเกิดอุบัติเหตุ"อย่างจงใจ" เพื่อ"ความสนุกส่วนตัวเท่านั้น"

ออฟไลน์ pass17

• Jr. Member
  • **
เส้น 12 ช่วง วังทอง-หล่มสัก อารมณ์ประมาณนี้เลยครับ แต่ไม่มีเกาะกลาง และรถบรรทุกค่อนข้างเยอะ
ปล.ขับแบบอันตราย และอาจไปรบกวนเพื่อนร่วมทางได้นะครับ  :)

ออฟไลน์ CarameLon

เหมือนเด็กแว๊นปากซอยเลย  ต่างกันเพียงไม่ได้ขี่มอไซค์  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
ขับได้แบบไม่เกรงใจชาวบ้านเลย เวลาชนแล้วคนอื่นเดือดร้อนด้วย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ใช่เส้นขึ้นเก็นติ้งรึเปล่าครับ รถเจ้าของกล้องรุ่นไหนครับเนี่ย... ขอไม่พูดถึงเรื่องทำให้คนอื่นเดือดร้อนนะครับ ..มันส์มาก
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ jimmyzz

• **
ถ้ามีแล้วมีคนมาขับแบบนี้ อย่ามีดีกว่าครับ ไปขับในสนามเถอะครับ

ออฟไลน์ wa330

ท้ายคลิบคันติดกล้องก็ไปดูดตูดวีออสเกินไปเนอะ
วีออสเร่งหนีหลบซ้ายแทบตาย

ออฟไลน์ Gopz

ถนนบ้านเราอยากมันส์ๆแบบนี้ แนะนำเส้น ลำปาง-ลำพูนครับ โค้งเยอะมันส์มากๆ  :-X :-X
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
อย่าเลยครับ ถนนหนทางบ้านเรามันแหกทุกหลักวิศวกรรม
เช่นทางด่วนใหม่ไปวงแหวน เส้นนี้นี่ก็น่าอนาถมาก โค้งแทบจะไม่เอียงรับอะไรเลย มาแค่60-70 ยังจะแหกเอาง่ายๆ

ออฟไลน์ Carrera

พวกเด็กแว๊นรกถนน 

ไม่ต่างกับพวกแว๊นมอเตอร์ไซค์แถวชลบุรี  ที่เป็นข่าวเลยครับ

ขยะสังคม  ถ้ามาขับรบกวนชาวบ้านบนถนนแบบนี้

เพราะคนที่ขับรถแต่งแล้วมันขับกันนิสัยเสียแบบนี้  มันเลยทำให้คนอื่นที่เขาแต่งรถ  แต่ขับรถดีๆเรียบร้อยๆ ถูกด่าเหมารวมแย่ๆไปหมด 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2017, 23:00:16 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ siamskunk

ถ้าเป็นสมัยวัยรุ่นผมคงว่ามันส์แต่ตอนนี้ผมรู้สึกว่ามันไม่น่าเอามาเผยแพร่และชื่นชมกันซักเท่าไหร่

ออฟไลน์ rtong

ที่ติดอันดับโลกนี่  ยังสูญเสียกันไม่พอเหรอ
เสียดายคนดีๆที่ต้องตายเพราะค_ายเลวๆ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
ขับในสนามค่าสนามแพงมาก ถ้ามทีทางด่วนแบบนี้ จ่ายแค่ 50 - 70 แล้วได้ขับมันส์ๆ ผมว่าแว๊นเต็มถนน และคนใช้รถใช้ถนนไม่เป็นสุขแน่นอนครับ เกิดอุบัติเหตุกันได้ง่ายๆเลย ผมเองก็ขับรถซิ่งนะ แต่แบบนี้มันดูเห็นแก่ตัวไปหน่อยคับ เห็นแต่ความสนุกของตัวเอง ไม่สนความปลอดภัยและความเดือดร้อนของผู้อื่นเลย
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ zocket00

• **
บ้านเราที่ราบเยอะครับ ตัดโค้งไปมาก็เปลืองงบรัฐบาลโดยปล่าวประโยชน์ ถ้าจ่ายภาษีเพิ่มขึ้นกันจะยอมกันมั้ยหละครับ

ขับในสนามแข่งกันเหมาะที่สุดแล้วครับ

ออฟไลน์ Vincent219

• Newbie
  • *
เส้นเก็นติ้ง ที่มาเล เห็นทั้งขึ้นทั้งลงเลย แข่งกันเยอะมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันจะเบรกอะไรพร่ำเพื่อจัง

ออฟไลน์ vantipz

เส้นเขาค้อ-หล่มสักครับ วิ่งไล่กับ everest ตัวท็อปขับสี่ แกเข้าโค้ง 120-140 ได้ถึงใจมาก มากจนบางครั้งผมเผลอกดเบรคแทน ดันนานเข้าเห็นแกเริ่มจะแถออกข้างทางไม่ก็กินเข้าไปเลนส์สวนเลยเลิก แล้วตามห่างๆ กลัวจะตกเขากัน  :-[

ออฟไลน์ tvm

ขอบคุณสำหรับคลิปพวกสวะมารสังคมจากเมเลย์ครับ หวังว่าพวกบ้าควันดำมันคงไม่ซ่าเลียนแบบนะครับ เพราะรถมันคนละเกรด คงยิ่งอัตรายกว่านี้อีกแน่ๆ หึหึ

ออฟไลน์ john

ถ้ามีแบบนี้ต้องติดป้ายความเร็ว 45 หรือ 60 ไว้ตลอดทางพร้อมกล้องทุก 3 กิโลเมตรครับ หารายได้เข้ารัฐได้บาน  :P

ออฟไลน์ Ruksadindan

คอมเมนท์แต่ละท่านดูชื่อจขกท. ด้วยครับแหม่

ออฟไลน์ Sit: )

ทำไมท้าย evo มันดูยุบๆรึเปล่าครับ
หรือโค้งมันเอียงจัด

ออฟไลน์ Mike

ขับแบบในคลิปก็ดีนะครับ จะได้ เดี้ยงๆ พิการ หรือตายบ้าง เวลาเกิดอุบัติเหตุ
ช่วยลดอัตราคนขับแบบนี้ บนถนนสาธารณะลงไป ถนนจะได้ปลอดภัยมากขึ้น

ถนนแบบนี้หาได้ แถวภาคเหนือครับ เยอะแยะครับ เช่นเส้น วังเหนือ-พะเยา-เชียงราย
มือใหม่ มือเก่า ถ้ามั่นหน้า มั่นรถ เกินไป ก็ลงไปนอนก้นเหว ข้างโค้ง มีให้เห็นบ่อยๆ ตลอดทั้งปี ทุกฤดู ฝน-แห้ง ตามถนนคดเคี้ยว ในภาคเหนือ

เชิญชวนขับขี่ปลอดภัย ปลูกจิตสำนึกที่ดี มีวินัยบนถนน อยากแข่งไปลงสนาม และสังคมจะน่าอยู่ Zero accident.
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
คนใช้รถใช้ถนนมันไม่ได้มีเฉพาะคนชอบมุดโค้งนะครับ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ถึงตอนที่74ละหรา

ออฟไลน์ redsun

คันที่มีกล้องขับเก่งครับ
ถ้าเป็นถนนว่างสักหน่อย EVO น่าจะโดนยาวกว่านี้ครับ

ปล.
ถนนสาธารณะครับ
ระมัดระวังเพื่อนร่วมทางให้มากด้วยครับ

ออฟไลน์ madboy

มันจะตัดโค้งอะไรเบอร์น๊านนน  >:(

ปล.อีโว จูนอะไรของเค้าเนี่ย ควันท่วม  :-\