ผู้เขียน หัวข้อ: Cls shooting brake  (อ่าน 4688 ครั้ง)

ออฟไลน์ Somsak huahin

• Newbie
  • *
Cls shooting brake
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 10:52:27 »
สวัวครับ พี่ๆเพื่อนๆ ผมสมาชิกใหม่ครับ
พอดีผมสนใจ cls shooting brake มือสอง
ผมมีงบประมาณ 2.5 ล้าน
อยากทราบเรื่องการใช้งาน
ปัญหา
การดูแล
ราคาในอนาคตครับ
รบกวนพี่ๆด้วยครับ

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
Re: Cls shooting brake
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 13:15:29 »
ปิดไลน์ไปแล้วนิครับ
ระยะยาวน่าจะมีปัญหาอะไหล่ กับราคาขายต่อ
งบนี้ ไป cls หรือ  e coupe ดีกว่างับ

ออฟไลน์ bahamu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 14:04:33 »
w218แวน เบาะหลังนั่งได้สามคนหัวไม่ติด ไม่มีคานตามยาวให้เกะกะ
ท้ายรถไฟฟ้าแต่ตื้นใส่ของได้ไม่เยอะ ท้ายน่าจะเป็นคอยสปริงธรรมดา ซ่อมถูก

ประตูกระจกไร้ขอบ รอเปลี่ยนบูชกระจกได้เบิกห้างเท่านั้น
รถบ.แม่มีหลังคาเหล็กน่าใช้กว่า กระจกเยอะ

แบตมีสองลูก เปลี่ยนพร้อมกันดีที่สุด ไม่งั้นรีเลย์จะรวนจนไหม้ได้
เทียบของมอไซด์ได้ ราคาไม่แพง

รถบ.แม่หัวฉีดดีเซลจะเครมมาแล้ว ถ้าเป็นรถเกรย์ต้องดูว่ามีใบเครมรึเปล่า ราคาหัวฉีดไม่ถูก
ดีเซลน่าใช้แต่วีหก หายาก มีแต่สี่สูบ หาอะไหล่ง่าย เกียร์7gค่าดูแลพอๆกับzfใบพัด

ล้อติดรถหาของเก่ายาก มีแต่ใหญ่เกินใส่มา ยางบาง วงเลี้ยวกว้าง

ราคามือสองเวอร์จัด รถยาว5ม.ขับในเมืองยากกว่า อีคลาสเยอะ
ทรงแวนไม่ค่อยนิยม ดูเป็นรถครอบครัว ชอบสปอร์ตกัน แต่คนแก่นั่งหลังบ่นทุกครั้ง
อะไหล่เก่ารอบคันหายาก เบิกห้างอย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2017, 14:06:37 โดย bahamu »

ออฟไลน์ tybo99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 16:04:21 »
เคยมีครับแต่ขายแล้วไปซื้อ Panamera แทน

ใช้ดีมากครับ ขับเหมือน CLS ปกติ ท้ายรถใหญ่มากครับ เกือบใหญ่เท่าของ E-class Estate เลย นั่งข้างหลังดีกว่า CLS ปกตินิดนึงแต่หัวผมก็ยังติดครับ (ผม 182 cm) ที่ไม่เหมือน CLS ปกติคือมีเบาะตรงกลางแต่ไม่ค่อยได้ใช้

ผมขับรถไป 60000 กิโลก่อนขายครับ ผมไม่ได้เจอปัญหาใหญ่ๆครับ

ผมขายไปประมาณ 3ล้าน เป็นรุ่นปลายปี 2013 ขับไปเกือบ 60000 กิโล ซื้อใหม่มาประมาณ 5ล้านนิดๆครับ ผมว่าราคาคงตกเหมือนรถ benz ปกติแหละครับ (ราคาลง 50% หลัง 4-5ปี) ผมแฮปปี้กับ 3ล้านแล้วครับเพราะ warranty ก็หมดแล้ว

ปกติคนจะนิยมใช้ตัว CLS ปกติมากกว่าเพราะสวยกว่าแต่ผมว่า shooting brake ก็ดูไม่แย่นะครับ วันนั้นเห็นสีน้ำตาล minorchange สวยมากเลยครับ 

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 16:11:47 »
เคยมีครับแต่ขายแล้วไปซื้อ Panamera แทน

ใช้ดีมากครับ ขับเหมือน CLS ปกติ ท้ายรถใหญ่มากครับ เกือบใหญ่เท่าของ E-class Estate เลย นั่งข้างหลังดีกว่า CLS ปกตินิดนึงแต่หัวผมก็ยังติดครับ (ผม 182 cm) ที่ไม่เหมือน CLS ปกติคือมีเบาะตรงกลางแต่ไม่ค่อยได้ใช้

ผมขับรถไป 60000 กิโลก่อนขายครับ ผมไม่ได้เจอปัญหาใหญ่ๆครับ

ผมขายไปประมาณ 3ล้าน เป็นรุ่นปลายปี 2013 ขับไปเกือบ 60000 กิโล ซื้อใหม่มาประมาณ 5ล้านนิดๆครับ ผมว่าราคาคงตกเหมือนรถ benz ปกติแหละครับ (ราคาลง 50% หลัง 4-5ปี) ผมแฮปปี้กับ 3ล้านแล้วครับเพราะ warranty ก็หมดแล้ว

ปกติคนจะนิยมใช้ตัว CLS ปกติมากกว่าเพราะสวยกว่าแต่ผมว่า shooting brake ก็ดูไม่แย่นะครับ วันนั้นเห็นสีน้ำตาล minorchange สวยมากเลยครับ 
แบบนนี้ผมควรเปลี่ยนเป้าหมายใช่ไม้ครับ
พอดีดูไว้ สองแบบ
Cls shooting brake
E cupe cabriolet
* รถอาจจะคนละแบบครับ ใช้เป็นคันที่สามครับ*
ขอถามพี่ๆอีกทีครับ
แล้ว e cabriolet w 207
งบ 2.5 ล้าน มือสองเป็นไงบ้างครับ
ขอบคุณที่มาช่วยตอบครับ

ออฟไลน์ tybo99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 10:48:35 »
แล้วแต่ครับ

ถ้าอยากใส่ของเยอะก็เอา shooting brake ไปเลย แต่ถ้าคิดว่าจะเอาหลังคาลงบ่อยก็ลองดู e-class cabriolet ได้ครับ แต่สองคันนี้ไม่เหมือนกันเลย คันนึงข้างหลังนั่ง ok แต่อีกคันนั่งข้างหลังไม่ได้เลย

เอาที่ชอบครับและเอาคันที่ตอบโจทย์มากที่สุด

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:51:44 »
ขอบคุณครับพี่