ผู้เขียน หัวข้อ: Honda จะนำ CR-Z เข้ามาขายเองมั้ยครับ  (อ่าน 4439 ครั้ง)

ออฟไลน์ barnaminov

• Newbie
  • *
Honda จะนำ CR-Z เข้ามาขายเองมั้ยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 21:47:27 »
อยากทราบว่ามีความเป็นไปได้ที่ Honda จะนำ CR-Z เข้ามาขายเองมั้ยครับ พอดีเห็นตอนนี้ทางเกรย์นำเข้ามาอยู่
ถ้านำเข้ามา ราคาจะอยู่ที่ปะมานเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: Honda จะนำ CR-Z เข้ามาขายเองมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 22:21:08 »
ไม่มีหวังมั้งครับ  แต่ยอมรับมาก CR-Z สวยมากตัวจริง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ flyboy

• Jr. Member
  • **
Re: Honda จะนำ CR-Z เข้ามาขายเองมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 22:50:27 »
ถ้านำเข้ามาก็เจอภาษีมหาโหดอีก ลุ้นให้ประกอบเองก็คงยาก แต่เห็นตัวจริงที่ญี่ปุ่นมาแล้วครับ เหลียวมองคอแทบหัก สวยโดนใจผมมาก  ;)

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 23:32:24 »
ผมว่าไม่นะ เพราะสังเกตุว่าทาง Honda นิยมจะทำรถตลาดที่คนทั่วไปสามารถเอื้อมถึงได้ ในส่วน CR-Z ถ้านำเข้ามาขายเอง ราคาคงไม่ต่างกับ Grey market ที่เคาะราคาสองล้านกว่าๆ โดยสำคัญสุด คือตลาดที่แคบมากๆ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 09:15:01 »
เสียใจจัง เบื่อกำแพงภาษีเมืองไทย อยากจะพัง พัง พัง ให้เหมือนกำแพงเบอลิน ลูกค้าผู้บริโภคจะได้เจอกับบริษัทและสินค้าได้ง่ายและหลากหลายขึ้น 55+(เกี่ยวกันตรงไหนเนี่ย)

ออฟไลน์ golf888

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 09:29:55 »
เสียใจจัง เบื่อกำแพงภาษีเมืองไทย อยากจะพัง พัง พัง ให้เหมือนกำแพงเบอลิน ลูกค้าผู้บริโภคจะได้เจอกับบริษัทและสินค้าได้ง่ายและหลากหลายขึ้น 55+(เกี่ยวกันตรงไหนเนี่ย)

แต่ก่อนผมเองก็คิดเหมือนกันว่าจะคิดภาษีแพงมากๆไปทำไม  คิดอยากให้ยกเลิกภาษีรถยนต์เหมือนกัน  แต่ตอนนี้ก็คิดว่าดีแล้วหละที่คิดภาษีแพงเพราะว่าขนาดภาษีแพงขนาดนี้คนยังซื้อรถใหม่กันเป็นว่าเล่น  ทำให้รถติดเพิ่มขึ้นทุกวันๆ  :)

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:37:55 »
ความเห็นส่วนตัว ทำไมผมมองว่า CR-Z รูปร่างมันคล้ายๆ Insight จัง ดูยังไงก็...ยังไม่ใช่แฮะ

ถ้าฮอนด้า ผมกลับชอบแนว Coupe มากกว่า
พวก Integra นี่ เห็นแล้วแทบละลาย DC5 จ๋าาาา
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1