ผู้เขียน หัวข้อ: รถเล็ก ๆ SUZUKI ที่เป็นรถจิ๊ป 4wd แบบอนาคต นี่จะนำเข้าไทยหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5001 ครั้ง)

ออนไลน์ Auto

• Hero Member
รถจิ๊ปเล็ก ๆ  SUZUKI 4wd แบบเปิดประทุนได้ ตามแนวคิดใหม่ในอนาคต     ที่เป็นต้นแบบที่เคยนำมาโชว์มีแผนจะนำเข้ามาไหม   ถ้าราคาไม่เกินไปอยากจะรอดูครับ  รอได้ไม่ได้รีบ     เพราะรถอย่าง Rage Rover Evoque เปิดประทุน ผมคงไม่มีปํญญาแน่             

http://www.carrushome.com/infinite-concept-suzuki-x-lander-%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%9F%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%9B%E0%B8%A3/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2017, 01:25:48 โดย Auto »

ออฟไลน์ akewizard

ถ้า production car ออกมาเป็นรถในแนวแบบ Carribean สมัยก่อนหรือเป็นแบบ  pajero 2ประตูตัวเล็ก ราคาไม่แพง ผมว่าก็พอมีโอกาสเอาเข้ามาขายได้นะครับ
ถ้าทำราคาได้ในระดับ juke หรือ ecosport ได้ก็ยิ่งดี (แต่ผมว่ายาก รถแบบ 4wd นอกจากกระบะ 4x4 แล้วผมยังไม่เคยเจอคันไหนต่ำกว่า 9 แสนเลย)

จริงๆคนที่ชอบรถขับเคลื่อน 4 ล้อแบบที่เอาไปลุยจริง ขับเที่ยวจริงๆมีเยอะนะครับ ไม่ได้เป็นแบบที่ในโลกโซเชี่ยลพูดกันหรอกว่าใครจะเอาไปขับลุยกัน
แต่เป็นเพราะระดับเพดานราคาของรถพวกนี้มันแพง... มันเลยขายได้น้อย

ถ้า production car ออกมาเป็นรถในแนวแบบ Carribean สมัยก่อนหรือเป็นแบบ  pajero 2ประตูตัวเล็ก ราคาไม่แพง ผมว่าก็พอมีโอกาสเอาเข้ามาขายได้นะครับ
ถ้าทำราคาได้ในระดับ juke หรือ ecosport ได้ก็ยิ่งดี (แต่ผมว่ายาก รถแบบ 4wd นอกจากกระบะ 4x4 แล้วผมยังไม่เคยเจอคันไหนต่ำกว่า 9 แสนเลย)

จริงๆคนที่ชอบรถขับเคลื่อน 4 ล้อแบบที่เอาไปลุยจริง ขับเที่ยวจริงๆมีเยอะนะครับ ไม่ได้เป็นแบบที่ในโลกโซเชี่ยลพูดกันหรอกว่าใครจะเอาไปขับลุยกัน
แต่เป็นเพราะระดับเพดานราคาของรถพวกนี้มันแพง... มันเลยขายได้น้อย
   ผมตั้งงบมีธงไว้ในใจประมาณ 1 ล้านขอไม่เกินนี้ครับสำหรับรถนำเข้าพวกนี้    คือส่วนตัวคิดว่าแพงอยู่แล้วและคิดว่ากลุ่มคนเล่นรถพวกนี้น้อย     แต่มันเป็นรถเฉพาะที่เก็บไว้ยาว  ๆ ได้ไม่เหมือนใคร            คันนี้ตั้งใจไว้ซื้อวิ่งเที่ยวแบบไม่ซ้ำใคร              เห็นในตลาด SUZUKI Sportmind  ขนาดรถปี 00-01  ราคาตอนนี้ยังขายกัน 2 แสน + - อยู่เลย    ทั้งที่ป้ายแดงตอนนั้นขายกันแค่ 3 แสนกว่าเองมั้ง       ผมเลยคิดว่ารถพวกนี้น่าเล่นเก็บไว้นานก็ยังได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2017, 15:10:15 โดย Auto »

ออฟไลน์ whoami

ไม่มา 99%

รถน่ารักๆ น่าจะขายดี ไม่รู้จักเอามาขาย

มาตรการกลัวขายดี

ออฟไลน์ yod artstu

นั่นสิครับ Jimny รุ่นที่ ตปท ขายๆ ลุยได้จริง ตัวเบา
เกียร์ทดมาช่วยเยอะ
ทำช่วงล่าง โมเครื่อง ก็ลุยโหดๆได้ราคาไม่แรง
น่าจะเอาเข้ามาบ้าง ยุค SUV เฟื่องๆ
เหมือนคุ้นๆบอกตัวใหม่จะมาหนิครับ เหมือนเคยอ่านที่นี่
: )

นั่นสิครับ Jimny รุ่นที่ ตปท ขายๆ ลุยได้จริง ตัวเบา
เกียร์ทดมาช่วยเยอะ
ทำช่วงล่าง โมเครื่อง ก็ลุยโหดๆได้ราคาไม่แรง
น่าจะเอาเข้ามาบ้าง ยุค SUV เฟื่องๆ
เหมือนคุ้นๆบอกตัวใหม่จะมาหนิครับ เหมือนเคยอ่านที่นี่
  แต่ผมก็กลัวจะไม่นำเข้ามาน่ะสิครับ เพราะแผนงานแบบนี้เปลี่ยนแปลงได้           ถ้ารอเเกรย์นำเข้ามาอย่างเดียวราคากลัวจะเกินงบที่ตั้งไว้และซื้อไม่ได้   อีกทั้งไม่มั่นใจเรื่องอะไหล่อยากซื้อกับบริษัทโดยตรงมากกว่าเพราะผมเป็นคนใช้รถยาว ๆ    เกิน 10 ปี

ออฟไลน์ ps000000

ผมคาดว่าคงจะยาก

ออฟไลน์ GOBBS

เข้ามาบอกในนี้ละกัน เผื่อทาง suzuki มาสำรวจตลาด
ถ้า jimny 4wd. มาขายต่ำกว่าแปดแสน ผมซื้อคันนึงครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

เข้ามาบอกในนี้ละกัน เผื่อทาง suzuki มาสำรวจตลาด
ถ้า jimny 4wd. มาขายต่ำกว่าแปดแสน ผมซื้อคันนึงครับ
  รถนำเข้า 4wd  เปิดประทุนได้     ต่ำกว่า 8 แสน  เป็นไปไม่ได้ทุกกรณี  ยกเว้นประเทศไทยเปลี่ยนภาษีนำเข้ารถ  ซึ่งเป็นไปไม่ได้อีก   
อ้างอิงราคา UTV  Polaris  นำเข้ามาขายราคายังอยู่ประมาณ 1.2 ล้าน  (ไม่มีทะเบียน ) 
อ้างอิง SUZUKI Vitara ตัวก่อนราคา 1.2 ล้าน มีทะเบียน  ประกอบอินโดนิเซีย   
ผมยังเชื่อว่าราคาน่าจะเป็นไปได้ที่ 1 ล้าน + - ไม่น่าจะแพงเท่า วีทาร่าเดิม  เพราะเครื่องไม่เกิน 1000 cc ก็เพียงพอแล้วและน่าจะถูกลง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2017, 03:39:50 โดย Auto »

ออฟไลน์ SM.

คงอีกนานเลย ว่าจะผลิตออกมาขายจริง

ดี ไม่ดี ไม่ผลิตเลย

คงอีกนานเลย ว่าจะผลิตออกมาขายจริง

ดี ไม่ดี ไม่ผลิตเลย
  ถ้านานก็ไม่เป็นไร        แต่ถ้าไม่ผลิตนี่ก็น่าเสียดายนะครับอยากได้จิ๊ปเล็ก รถเปิดประทุนได้  และรถแบบนี้เก็บไว้ได้นานด้วย   เห็นรุ่นเดิมอย่าง SUZUKI Sportmind  ปี 00-01  นี่ราคายังแรงอยู่เลย   2 แสน + - แสดงว่ารถพวกนี้ยังไงก็มีนักเล่นที่ชื่นชอบอยู่มาก

ออฟไลน์ Jacob

ขับสี่ เปิดประทุน ไฮบริดอีก ไม่ถูกแน่ๆ
คนจะซื้อไปลุยตจว. ส่วนใหญ่ต้องมีสัมภาระอย่างอื่นอีก เจ้านี่ก็ขนมากไม่ได้
ผมว่า subaru xv ดูมีประโยชน์กว่านะ
ตัวนี้คงขายตลาดอินดี้ ซึ่งมีลูกค้าเฉพาะกลุ่ม ยากที่จะเอาเข้ามาขาย

ขับสี่ เปิดประทุน ไฮบริดอีก ไม่ถูกแน่ๆ
คนจะซื้อไปลุยตจว. ส่วนใหญ่ต้องมีสัมภาระอย่างอื่นอีก เจ้านี่ก็ขนมากไม่ได้
ผมว่า subaru xv ดูมีประโยชน์กว่านะ
ตัวนี้คงขายตลาดอินดี้ ซึ่งมีลูกค้าเฉพาะกลุ่ม ยากที่จะเอาเข้ามาขาย
เศร้าเลย    ผมเบื่อรถมีหลังคาเต็มทีแล้วอยากได้รถที่เปิดหลังคาได้       ยามไม่ต้องการเปิดก็ปิดหลังคาแค่นั้น

ออฟไลน์ axister

convertible ก็คงไม่มา 99.99% แล้ว

ค่ายเล็กขายไปก็ไม่คุ้ม line up มีคนอยากเปิดจริงๆไม่กี่คนหรอก เอามาหรูๆ แค่เพราะแตกต่าง การดูแลมันเยอะกว่า ค่าตัวก็แพงขึ้น อากาศประเทศไทยเปิดไปก็ไหม้ ความอเนกประสงค์ก็น้อยกว่า

เอามาตั้งราคาแพงหน่อยก็โดนไล่ ใครที่ใจรักจริงๆบอกว่าค่าตัวไม่เกี่ยวคงต้องสั่งเกรย์เอาแหละครับ

convertible ก็คงไม่มา 99.99% แล้ว

ค่ายเล็กขายไปก็ไม่คุ้ม line up มีคนอยากเปิดจริงๆไม่กี่คนหรอก เอามาหรูๆ แค่เพราะแตกต่าง การดูแลมันเยอะกว่า ค่าตัวก็แพงขึ้น อากาศประเทศไทยเปิดไปก็ไหม้ ความอเนกประสงค์ก็น้อยกว่า

เอามาตั้งราคาแพงหน่อยก็โดนไล่ ใครที่ใจรักจริงๆบอกว่าค่าตัวไม่เกี่ยวคงต้องสั่งเกรย์เอาแหละครับ
ขอบคุณครับ     แล้ว  SUZUKI THAILAND  บริษัทแม่ก็ไม่นำเข้ามาเองใช่ไหม             ถ้าสั่งเกรย์ผมคงไม่เอากลัวราคาจะสูงเกินไปด้วยอีกอย่างดูจากราคา Honda S660 รถเล็กมากเกรย์ขาย  2 ล้านบาท    ถ้าตัวนี้เกิดเกรย์นำเข้ามาราคาคงไม่ใช่ 1 ล้านตามงบที่ตั้งไว้แน่  อาจจะถึง 2 ล้านอีก      มันจะเลยราคานั้นไปมากผมคงสู้ไม่ไหวต้องบายดีกว่า