ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาแผงประตูเบนซ์เสียงดัง ปัจจุบันสามารถซ่อมให้หายได้ทุกคันไหมครับ  (อ่าน 5126 ครั้ง)

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
พอดีสังเกตได้ว่ารถผมเองเริ่มมีเสียงดังบริเวณแผงประตูฝั่งคนขับ ดังแก๊ก แก๊ก แก๊ก เป็นมากขึ้นเมื่อถนนขรุขระ ไปค้นกระทู้เก่าๆ ไม่ค่อยอัพเดทกัน เนื้อหาก็แก้ได้บ้างไม่ได้บ้าง
จึงอยากทราบว่า ตอนนี้แก้ไขได้หรือยังครับ??
แก้ไขได้ทุกศูนย์ไหม??และแก้ที่ศูนย์ไหนดีครับ??(ไม่ค่อยมีเวลาไปบ่อยๆครับ)
ปล.เข้าไปที่ศูนย์ วิภาฯมา1รอบ เสียงหายไป 3วัน จากนั้นกลับมาดังแบบเดิมละครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RP2112

• Jr. Member
  • **
ของผมนำไปแก้ไขที่ศูนย์มา 3 ครั้งก็ยังไม่หาย ไปปรึกษาเจ้าของร้านคาร์แคร์ที่ใช้อยู่ประจำให้เขาลองทำให้ครั้งเดียวหายเลยครับ
เขาบอกว่ามันเป็นที่ยางซิลตรงขอบประตูครับ ยางมันเสียดสีกันเวลารถสะเทือนจากรอยต่อถนน และหลุมต่างๆครับ พี่เขาให้ลูกน้องใช้ ซิลิโคลน สเปรย์ สำหรับเช็ดขอบยาง เซ็ดขอบยางที่ประตูรถและตัวรถ ตอนนี้ที่ใช้มาก็ไม่มีเสียงแล้วครับ
ไม่รู้รถของเจ้าของกระทู้จะเป็นแบบผมรึป่าวนะครับ หวังว่ะจะช่วยได้

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
มันตลกตรงที่ ช่างศูนย์แก้ไป 3 รอบไม่หาย มาร้าน car care หายเลย

ออฟไลน์ K@nto71

• Full Member
ช่างศูนย์ ไม่ได้เก่งกว่าช่างอู่เสมอไปครับ

E250 cab ผม ใช้มาเข้าปีที่ 4  เริ่มมีเสียงดังและเครื่องสั่นขึ้นชัดเจนมาก แม่บอกว่าเหมือนนั่งเรือบรื๋อ รำคาญมาก

เอาไปเข้าศูนย์มา 3 รอบ แก้นู่น แก้นี่ไม่จบ สุดท้ายช่างสรุปว่า เป็นปกติของรถเปิดประทุน ที่เสียงจะดังแบบนี้

ผมกับแม่ก้องงๆ มันใช่เหรอฟระ แล้วทำไมมันเพิ่งมาเป็นนะ สุดท้ายเพื่อนเลยแนะนำอู่นอกให้ลองไปตรวจดู

ช่างฟังอาการทีเดียว ฟันธงเลย ว่าแท่นรองเกียร์เสื่อม ถอดออกมาสภาพเละเทะมาก เปลี่ยนอันใหม่ไป กลับมาขับเงียบสบายเหมือนเดิม  :-\
2003 - BMW 318i (E48)
2012 - Mercedes-Benz E250 Cabriolet (A207)
2012 - Mercedes-Benz SLK 200 AMG (R172)
2013 - BMW 320d (F30)
2016 - Mercedes-Benz C350e AMG (W205)
2016 - Porsche Macan
2017 - Mercedes-Benz S500e AMG (W222)
2017 - Porsche 718 Boxster
2018 - Mercedes-Benz CLS 300d AMG Edition1 (C257)