ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องพวงมาลัยหลวมในปาเจโร่ไปถึงไหนแล้วครับ เห็นเงียบๆ  (อ่าน 4686 ครั้ง)

ออฟไลน์ บุคคล ทั่วไป

• Newbie
  • *
จากเหตการณ์ที่พวงมาลัยของนิวปาเจโร่สปอร์ตมีอาการสั่นเหมือนจะหลุด ตอนนี้ทางมิตซูมีการแก้ไขรึยังครับ

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=54850.msg955472#msg955472

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
อย่าหวังว่ายี่ห้อนี้จะแก้ไขอะไรครับ

ออฟไลน์ บุคคล ทั่วไป

• Newbie
  • *
สรุปคือไม่มีการแก้ไขอะไรเลย ยกเว้นการเคลมตามอาการเป็นคันๆไปเหรอครับ

ถ้างั้นคงซาโยนาระกับมิตซูดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

มีอาการก็ซ่อมเป็นคันๆไปครับ ไม่มีรายการเรียกกลับมาเคลมแต่อย่างใดครับ เพื่อนผมซ่อมมา2รอบล่ะ รอบหลังนี่เหมือนจะหายแล้วมั้งทำมาจะครึ่งปีล่ะไม่เห็นเจ้าตัวบ่นว่ามันสั่นแล้ว

ออฟไลน์ Nerdys

• Sr. Member
อาจจะเอือมระอาจนไม่มีใครอยากบ่นแล้ว  ::) อารมณ์ประมาณว่าตามบุญตามกรรมเหอะ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

แก้เป้นคันๆ

ออฟไลน์ Smart

เป็นมาตั้งแต่ไทรตันตัวแรกแล้วครับ ปาเจโร่ตัวก่อนผมใช้มันก็มีสั่นๆ บ้าง แต่ก็พอขับได้นะครับ ไม่ถึงกับหลุด 555 ...ผมใช้แล้วยังชอบเลย วงเลี้ยวแคบดี ขับคล่องตัวเหมือนเก๋ง

ออฟไลน์ apinui

ปาเจโร่ นี่ผมเห็นหลายคันมากนะ ที่ไฟ DRLเค้าดับ อะ บางคัน ไม่สว่างเลย คือ ดำๆหมองๆ
บางคัน ดับข้างเดียว บางคัน ติดตรงมุม แต่ไม่มาเป็นเส้นสวยๆเลย

ไม่รู้เจ้าของรถเค้ารู้ตัวกันป่าว เหมือนหลอดไฟมันเสื่อมไวมากอะ

ออฟไลน์ Ws pattaya

รอๆอยู่เหมือนกันครับ....อยากจัดสักคันแต่ใจยังไม่กล้าพอยิ่งเห็นไฟเดย์ไลท์เหลืองๆเวลาขับสวนทางหลายๆคันทีไรได้แต่ทำใจ

ออฟไลน์ reyeshenry

ปาเจโร่ นี่ผมเห็นหลายคันมากนะ ที่ไฟ DRLเค้าดับ อะ บางคัน ไม่สว่างเลย คือ ดำๆหมองๆ
บางคัน ดับข้างเดียว บางคัน ติดตรงมุม แต่ไม่มาเป็นเส้นสวยๆเลย

ไม่รู้เจ้าของรถเค้ารู้ตัวกันป่าว เหมือนหลอดไฟมันเสื่อมไวมากอะ

ไฟเหลืองด้วยครับ
แอคคอร์ด ตัวไมเนอร์ ก็มีอาการเหมือนกัน

ออฟไลน์ SM.

แก้ไขเป็นคันๆไป ผมฟังดูแล้ว มันคล้ายๆ บางยี่ห้อมากๆเลยนะครับ แต่ดีที่ Mitsu ไม่มีนัดชุมนุมกัน

ออฟไลน์ whoami

โฉมที่แล้วก็มีปัญหาเยอะ แต่แก้เอาตามอาการ ไม่มีการเปลี่ยนพาร์ทอะไหล่รุ่นใหม่แต่อย่างใด

ในความคุ้มค่าที่มิตซูจัดให้มา เมื่อเทียบราคากับออฟชั่น เขาก็แอบลดต้นทุนเอากับพวกอะไหล่ที่เรามองไม่เห็นนี่ละครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
อยากให้มิตซูแก้จังครับ เพื่อภาพลักษณ์
ถ้าต้องซื้อรถกระบะหรือ SUV ผมคงไปเจ้าตลาด Isuzu/Toyota เพราะเขารู้จักแก้ไข
หวังว่านโยบายมิตซูจะเปลี่ยนไปให้ดีขึ้นกว่านี้

ออฟไลน์ recycleman

รับประกัน5ปีนี่คงหมายถึงซ่อมตามมีตามเกิดไป5ปีจนหมดประกันก็ตัวใครตัวมันแบบนั้นเหรอครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
DRLติดข้างเดียวด้วย