ผู้เขียน หัวข้อ: Honda accord 2.0  (อ่าน 4530 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiattichai

• Newbie
  • *
Honda accord 2.0
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 19:41:38 »
ผมกำลังตัดสินใจระหว่าง Mitsu ex 2.0 กับ Honda accord 2.0 เพื่อนๆมีใครใช้อยู่ของรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าปัญหาเรื่องเสียงดังของแอร์กับคอนโซลใน homda ยังมีอยู่หรือเปล่าครับ
ขอบคุณมากครับ
เกียรติชัย

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
Re: Honda accord 2.0
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 20:51:54 »
โดยส่วนตัวแล้วแนะนำ Accordครับ

คุ้มกว่า ใหญ่กว่า นั่งสบายกว่า แต่ลายล้อเห่ยมาก ควรรีบหาเปลี่ยนใหม่

อยู่ที่ว่าคุณชอบแบบไหน ชอบขับซิ่งก็แนะนำ Exครับ

ล้อ18"นิ้วก็เท่ดีครับ แต่พอนั่งข้างหลังแล้วเสียงดังใช้ได้เลยครับ

ปล. รถAccordที่ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรมากมายครับ มีบ้างเล็กน้อยครับ

แต่ปัญหาที่คุณถามมาไม่มีครับ

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 21:03:49 »
เห็นด้วยครับ แม๊กแอคคอร์ด2.0 เดิมๆ ไม่ไหว ๆ :-X

แต่ถ้าไม่คิดมากก้ไม่ต้องเปลี่ยนหรอก ยางถูกดี
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 23:14:32 »
รถคนละพิกัด และคนละบุคลิกครับ

ถ้าอยากได้รถหรูดูเหมือนสบาย นั่งได้โอเค ตำแหน่งขับดี
เครื่อง ต้องกดเต็มเท้า ถึงจะมีแรงมา แต่อัตราสิ้นเปลือง ประหยัดกว่า Lancer EX 2.0 นิดหน่อย
อาจต้องทนเสี่ยงเจอ ศูนย์บริการฮอนด้า ยุคปัจจุบัน ที่ไม่รู้จะเสี่ยงดวงเข้าศูนย์ไหนดี
ถ้ารถเจอ defect กว่าจะเคลมที่ ต้องบอกเลยว่า พ้อมจะเคลมเมื่อไหร่ ปลุกด้วยนะ
ก็ ไป Accord 2.0

แต่ถ้าอยากได้รถที่ออกแนวสปอร์ตหนึบแน่นหน่อย ไปในแนวยุโรป
เบาะหลังนั่งสบาย แบบไม่มีอะไรให้ติเลย แต่เสียงจากยาง จะดังเข้ามามากหน่อย
ศูนย์บริการไม่ค่อยดีอาจมีเยอะกว่าฮอนด้า มาก แต่ศูนย์ที่เจ๋งๆ บริการน่ารัก ก็จะดีกว่า ฮอนด้าไปเลย
ถ้ารถเจอ defect เคลมง่าย เคลมเร็ว ว่ากันตามจริง ส่วนใหญ่ จบแฮปปี้
ไป Lancer EX 2.0 ครับ

รีวิว Accord 2.0 มี แต่ขอความกรุณา เสริชหาใน google ด้วยคำว่า "ทดลองขับ Accord" เดี๋ยวก็เจอครับ
ขอไม่ทำลิงค์ให้ เพราะเรา กับเว็บที่มีรีวิวผมอยู่ ขัดแย้งกันรุนแรงครับ

รีวิว Lancer EX ในเว็บเรา มีเป็น First Impression ครับ ไล่ดูได้จาก เมนูบาร์๋ ด้านบน หน้าแรกของเว็บ ตามประเภท C-segment Compact 1600-2000 cc
แต่ Full Review ทะยอยทำอยู่ครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 01:11:13 »
ขอเชียร์ EX