ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan x trail จะminorchange เมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 6559 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wen

• Jr. Member
  • **
Nissan x trail จะminorchange เมื่อไหร่ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 01:01:30 »
มองหาsuv อยู่ครับ ชอบที่นั่งสบายๆ และชอบภายในสีครีม ซึ่งตอนนี้ก็มีแต่ x tail แล้ว

แต่ระบบความปลอดภัยถุงลมน2ใบมันค่อนข้างน้อยไปหน่อยสำหรับยุคนี้

อยากทราบว่าminor change หรือปรับอุปกรณ์จะมาเมื่อไหร่ครับ

เพราะคาดว่าคงปรับถุงลม6ลูกเหมือนเจ้าอื่นๆแล้ว

ปล. มองรุ่น2.0ครับ

เสียดายcrvมากที่ตัดเบาะครีมออกทั้งที่ก่อนหน้านี้ก็มีทุกรน
สีดำนั่งแล้วรู้สึกอึดอัดครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
Re: Nissan x trail จะminorchange เมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 06:33:34 »
รออยู่เหมือนกัน ตอนนี้ไม่รู้ว่าภายในจบหรือยัง MC แล้ว จัด OPTION มาครบ ๆ ไม่งั้น CRV CX-5 CH-R New XV รุมกินหมด เดี๋ยวจะไปแบบ SHYPHY TEANA

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
Re: Nissan x trail จะminorchange เมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 07:38:18 »
เดาว่าคงไม่ minorchange แล้วมั้งครับ น่าจะลากขายเหมือน sylphyกับteana โฉมปัจจุบัน เพราะถ้า minorchange ก็ควรจะทำได้แล้วไม่ใช่เงียบแบบนี้

ออฟไลน์ buttt

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 07:39:04 »
ผมตรงข้ามกับ จขกท เลย  ชอบภายในดำดูแลรักษาง่าย    ผมใช้ crv g4 mc ตัดสินใจเลือกตัวนี้ก็เพราะ airbag 6ใบนี่แหละ   x-trial  ในไม่ช้าคงต้องจัดตามไม่งั้นโดนเจ้าอื่นกินหมด

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 08:17:20 »
ต่างประเทศ mc แล้ว แถบบ้านเราคงยัง , Nissan ไทยคงดูสถานการณ์ก่อน

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 08:34:42 »
คุณ J!mmy เคยตอบในรายวิทยุไว้ว่า ปีหน้า (2018) รายการออกอากาศเมื่อไม่นานมานี้ แต่จำไม่ได้ว่าเดือนนะครับ ล้องย้อนๆ ฟังดูครับ ที่จำได้เพราะเคยจะถามประเด็นนี้เหมือนกัน
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 08:40:06 »
คิดว่าช่วงต้นปีหน้าครับ น่าจะต้องรอญี่ปุ่นเปิดตัวก่อนล่ะมั้ง

ออฟไลน์ Wen

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 09:29:38 »
ขอบคุณครับ

Minor change อยากให้มี

airbag7ลูก  ทุกรุ่น
ภายในครีม ลายไม้teana
Cruise + วิทยุbluetooth ทุกรุ่น

พอจะเป็นไปได้ไหมครับ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 09:56:00 »
นิสสันตอนนี้เหมือนภายในมีปัญหา

การจัดการอะไร ก็ดูเหมือนติดขัด ผิดแผน งงๆ ไม่เป็นอันหนึ่งอันเดียวกันไปหมด

เสียดาย teana xtrail ช่วงล่าง การขับขี่ ดีมากๆ ดีที่สุดเท่าไหร่ผมเคยขับรถญี่ปุ่นประกอบในประเทศมาเลย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 18:14:36 »
MC แล้วสวยขึ้นนะครับ อยากให้มา