ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านหนังสือรถเจอรีวิวมาสด้า3เห็นการปิดใต้ท้องที่เยอะมากCเซกเม้นคันอื่นเป็นไงบ้าง  (อ่าน 9565 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
อ่านหนังสือรถเจอรีวิวมาสด้า3เห็นการปิดใต้ท้องที่เยอะมากCเซกเม้นคันอื่นเป็นไงบ้าง เขาใส่ใจเรื่องแอโร่ไดนามิก พอพอกับมาสด้า 3 ไหมครับ
ถ้ามีรูปมาให้ดูจะขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
Sylphy 1.6 ไม่ปิดนะครับรูปขอปิดไว้ก่อน

ออฟไลน์ Noncyclopedia

• Hero Member

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ประมาณนี้ครับ

โอโห้. ดูเนี๊ยบดี.  ช่วยให้ขับเร็วแล้วนิ่งขึ้น. หรือช่วยเรื่องเสียงครับ

ออฟไลน์ rut191

โอโห้. ดูเนี๊ยบดี.  ช่วยให้ขับเร็วแล้วนิ่งขึ้น. หรือช่วยเรื่องเสียงครับ
เสียงไม่น่าชวน เสียงจากพื้นดังมาก555

ออฟไลน์ paeybu

เสียงไม่น่าชวน เสียงจากพื้นดังมาก555

confirm ครับ ดัง sad เลยครับ

ออฟไลน์ vantipz

เปลี่ยนยางที่นุ่มเงียบหน่อยมันก็เงียบขึ้นเยอะครับ อันนี้พี่เล่นใส่ยางสปอร์ตขอบ 18 แข็งปั๊กมาให้เลย ไม่ดังได้ยังไง แต่เรื่องเสียงดังก็มีแค่เสียงยางนะเสียงลมผ่านไม่ค่อยได้ยินคงเพราะไม่ติดกันสาดมาตั้งแต่แรก

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ใต้ท้อง BM ก็ปิดหมดครับ เหมือนจะช่วยเรื่อง Aero Dynamic
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ pingpong

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ใต้ท้อง BM ก็ปิดหมดครับ เหมือนจะช่วยเรื่อง Aero Dynamic
ตามนี้ครับ ส่วนหนึ่งที่มันนิ่งที่ความเร็วสูงเลย
Altis Civic โล้นๆนะครับ เห็นโครงเหล็ก ชิ้นส่วนช่วงล่างชัดเลย

ปล. เคยมี R35 มาทำช่วงล่างที่อู่แถวบ้าน
ช่างกำลังยกขึ้น ผมเข้าไปดู แทบไม่เห็นอะไรเลย ปิดทุกซอกทุกมุม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Alcatraz

ถ้าตามรูปที่เห็นปิดแยอะว่าซีวิคซะอีก ซึ่งได้ชื่อว่าปิดเรียบที่สุดในบรรดาฮอนด้าที่ขายในไทย แต่ไหงรีวิวการเก็บเสียงออกมาไม่ได้เรื่อง แถมไม่ได้มีความต่างในทางตรงความเร็วสูงในเรื่องหน้ายก

ออฟไลน์ Nerdys

เป็น C-seg ญี่ปุ่นที่เก็บใต้ท้องรถได้เรียบร้อยเกินหน้าเกินตาคู่แข่งมากครับ  ;) แสดงว่าผู้ผลิตให้ความสำคัญกับรายละเอียดพวกนี้
แต่เสียงรบกวนก็คงมาตามซุ้มล้อ แล้วก็ตามแผงประตู ที่ skyac(ถีบ)เอาวัสดุซับเสียงออกไปเยอะ 5555+
เสียงเครื่องยนต์ เสียง road noise อะไรพวกนี้เลยเยอะ จนมันกลบความดีงามของแผ่นปิดใต้ท้องรถไปหมดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2017, 06:12:15 โดย Nerdys »

ออฟไลน์ phatta

Civic ปิดดีขึ้นครับ
Altis ปิดเหมือนรุ่นก่อนหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2017, 09:21:58 โดย phatta »

ออฟไลน์ Arm

เรียงลำดับปิดดีสุดไปห่วยสุด

3พอๆfocus>civic fc>altis esport>altisพอๆsylphy
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

เรียงลำดับปิดดีสุดไปห่วยสุด

3พอๆfocus>civic fc>altis esport>altisพอๆsylphy
เรียงตามอะไร.  เดิมๆรึปิดเพิ่ม

หากเดิมไม่ใช่ลำดับนี้แน่

ออฟไลน์ Suriya 640

ไปมุดท้อง cx 5 ดูมั่งดีกว่า ปกติไม่ค่อยสังเกต ปิดใต้ท้องน่าจะช่วยเรือง ขับขี่นะ เรื่องเสียงคงไม่ใช้ ดังสนั่นเลย

ออฟไลน์ kan.kom

กลัวอย่างเดียว มีสิทธิจะกลายเป็นที่อยู่ทำรังของหนูได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Mighty-X

ดูเรียบร้อยสะอาดตาดีจริงๆครับ

แต่พอเก่ามามันจะเป็นภาระแทน
เพราะเวลาใต้ท้องครูดอะไรนิดๆหน่อยๆ หรือช่างแงะมาเพื่อ service ช่วงล่างแล้วใส่คืนไม่ดี
มันมันจะห้อย น่าเกลียด บางคันๆแกะบ่อยจนหลวมหลุดหายไปซะงั้น

ออฟไลน์ jajaboss

อ่าห์ เรื่อง Aero ผมว่าปัดไปเถอะครับ ไม่น่ามีผลอะไร เพราะไม่มี Side skirt แล้ว diffuser ก็ไม่ได้งามตาขนาดนั้น

ออฟไลน์ thanakorn

มีใครมีรูปรุ่นอื่นบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ SM.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2017, 09:32:16 โดย Noncyclopedia »

ออฟไลน์ J_Serie5

แผ่นปิดใต้ท้องช่วงเรื่อง aero dynamics ก็จริง แต่จะเห็นชัดตอนใช้ความเร็วสูงๆ คนทั่วไปถ้าไม่ได้ขับเร็วบ่อยๆจับอาการยากครับ ส่วนตัวผมคิดว่าจริงๆไม่ต้องปิดก็ได้ ขอโช้คดีๆซักชุด+skirt รอบคัน+โหลด ทำให้อากาศเข้าใต้ท้องน้อยที่สุดเห็นผลชัดกว่า

ออฟไลน์ madboy

ถ้าฮอนด้า ต้องดูแจ๊สไฮบริด GE ดูครับ เรียบร้อยใช้ได้ครับ  :D