ผู้เขียน หัวข้อ: jazz gk น้ำเข้ารถฝั่งประตูหลังคนขับครับ  (อ่าน 7977 ครั้ง)

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
jazz gk อายุ 1 ปี พึ่งพบว่ามีน้ำเข้ารถเวลาจอดตากฝนครับ
พึ่งเจออาการเนื่องจากจอดตากฝนแล้วพรมที่วางเท้าเบาะหลังคนขับเปียกครับ แต่ลองฉีดน้ำอัดใส่ประตูก็ไม่เจอรอยซึมหรือน้ำเข้าครับ

กำลังจะนำไปให้ศูนย์ตรวจสอบครับ แต่อยากทราบข้อมูลคร่าวๆ ว่าลักษณะแบบนี้ น้ำสามารถซึมเข้ามาได้จากทางไหนบ้างครับ

ปล. รถไม่เคยลุยน้ำท่วมครับ

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
Re: jazz gk น้ำเข้ารถฝั่งประตูหลังคนขับครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 23:05:52 »
qc ฮอนด้านี่มีปัญหาจริงๆ รีบเคลมเลยครับ ไม่ไหวแบบนี้

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Re: jazz gk น้ำเข้ารถฝั่งประตูหลังคนขับครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 23:40:23 »
Jazz GK จอดตากฝนแล้วน้ำเข้าประตูหน้าครับ ผมเคลมไปแล้วครับ รถ 6 เดือน เคลมได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2017, 23:41:57 โดย ToRToNGPaT »
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Hakosuka

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 23:50:36 »
น้ำมันเข้ากันทุกคันเลยป่าวครับ เพิ่งจะได้มาคันนึง เริ่มจะหวั่นๆใจ :'(

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2017, 00:15:37 »
น้ำมันเข้ากันทุกคันเลยป่าวครับ เพิ่งจะได้มาคันนึง เริ่มจะหวั่นๆใจ :'(

เท่าที่เคยได้ยินมานะครับ รถปีแรกๆ จะเป็นเยอะกว่า MY16 ครับ แต่รถผม MY16 ไหลเข้าประตูคนขับ น่าจะเกิดจากซีลกันน้ำในตัวแผงประตูครับ ศูนย์เค้าแก้โดยอัดซีลกันน้ำใหม่เพิ่มให้ ผ่านมาจะ 3 เดือนแล้ว จอดตากฝน ก็ยังไม่เจออาการนะครับ ไม่มั่นใจก็เอาไปให้ศูนย์เทสก็ได้ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Hakosuka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2017, 00:57:43 »

เท่าที่เคยได้ยินมานะครับ รถปีแรกๆ จะเป็นเยอะกว่า MY16 ครับ แต่รถผม MY16 ไหลเข้าประตูคนขับ น่าจะเกิดจากซีลกันน้ำในตัวแผงประตูครับ ศูนย์เค้าแก้โดยอัดซีลกันน้ำใหม่เพิ่มให้ ผ่านมาจะ 3 เดือนแล้ว จอดตากฝน ก็ยังไม่เจออาการนะครับ ไม่มั่นใจก็เอาไปให้ศูนย์เทสก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองให้ศูนย์เช็คดูครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2017, 13:11:50 »
เข้าจากอะไร??? ประกอบไม่สนิท หรือ ยางเสื่อมแล้ว???

ออฟไลน์ franklnwna

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 17:11:29 »
ถ้าทราบสาเหตุหรือแก้ไขยังไงรบกวนบอกผมด้วยนะครับ Jazz gkของผมเข้าเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเข้าจากทางไหน
อาทิตย์นี้ฝนตกหนักแทบทุกวัน วันนี้เอะใจลองเปิดดูพบว่าพรมเปียกและราขึ้นพรมไปแล้วครับ :'(

ออฟไลน์ ABUSEz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 13:24:58 »
ถ้าทราบสาเหตุหรือแก้ไขยังไงรบกวนบอกผมด้วยนะครับ Jazz gkของผมเข้าเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเข้าจากทางไหน
อาทิตย์นี้ฝนตกหนักแทบทุกวัน วันนี้เอะใจลองเปิดดูพบว่าพรมเปียกและราขึ้นพรมไปแล้วครับ :'(

สรุปของผม ศูนย์เช็คแล้วเปลี่ยนพลาสติกภายในบานประตูให้นะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นตัวไหนเหมือนกัน

ลองเข้าศูนย์ให้เค้าเช็คดูครับ ของผมเค้าเช็คแปปเดียว เหมือนเจอเคสนี้บ่อย :-\