ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการเช่ารถในสหรัฐอเมริกาครับ  (อ่าน 3248 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
คือเมื่อกี้เขียนซะยาว แต่กดแล้วจอขาว ก็อดเลย ไม่ได้ก๊อปไว้ด้วย งั้นตามชื่อกระทู้แล้วกันครับ อายุ 19 จะขึ้น 20 จะมีปัญหาใน Natick, MA ไหมอ่ะครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
Re: เกี่ยวกับการเช่ารถในสหรัฐอเมริกาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 22:55:45 »
ผมไม่รู้ว่ามันจะเหมือนกันกับที่ CA รึป่าวนะครับ แต่ที่ CA ต้องอายุ 21 ปีครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
Re: เกี่ยวกับการเช่ารถในสหรัฐอเมริกาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 16:55:56 »
ต้องศึกษา กฏหมายของแต่ละรัฐน่ะครับ (check ที่หน้าเวปของบริษัทนั้นๆได้เลย) ว่ากำหนดอายุไว้ที่เท่าไหร่ (ส่วนตัวเคยเช่าแต่ CA, NV)

ถ้าเราไม่ได้ไปสอบใบขับขี่ที่ DMV ของอเมกา (สอบข้อเขียนงงๆนิดนึง) ก็ใช้ ใบขับขี่สากล จากบ้านเราได้ครับ ไปยื่นคำร้องที่ขนส่งตรง จตุจักรพร้อมเงิน 500 บาทและ รูปถ่าย 1 รูป แป๊ปเดียว เลย...

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 16:32:09 »
ขอบคุณครับ สำหรับใบขับขี่สากลได้ทำมาอยู่แล้ว และได้ศึกษากฎการเช่ารถใน MA ไว้บ้าง ปรากฎว่า ค่าประกันแพงกว่าค่าเช่า อันนี้เข้าใจ แต่มี surcharge อายุต่ำกว่า 25 อีกวันละ 20 กว่าเหรียญ  :'( เฮ่อจะบ้าตาย