ผู้เขียน หัวข้อ: (คลายเครียด) คุณคิดว่ารถแต่ละยีห้อบ่งบอกถึงลักษณะคนขับอย่างไรบ้าง  (อ่าน 4307 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunnook

• Hero Member
(ถ้าซ้ำขออภัยนะครับ จำไม่ได้ว่าเคยมีไปรึยัง  ;D ;D)

ขำ ๆ นะครับ อาจไม่ตรงจริง ๆ เอาแค่ฮา ๆ ไม่โกรธกันนะ บางข้ออาจเหมือนประชด คลายเครียดกันไป

Aston Martin = บ้าเจมส์บอนด์,ชอบความหรูหรา แต่ต้องสปอร์ตไปด้วยกัน
Audi             = ชอบของแปลกแต่ก็เป็นของดี (ยกเว้น Audi TT นะครับ เกลื่อน กทม. แล้ว), ชอบจีบสาวเป็นประจำ (ก็รถมันสวย)
BMW            = ชอบขับรถเป็นชีวิตจิตใจ สังเกตได้จากระบบ iDrive แปลว่า "ฉันขับ"
Bugatti         = ต้องการเป็นที่ 1 ในทุกสิ่ง, ชอบเล่นการพนัน (ภายในของรถมันดีไซน์ชวนให้นึกถึงคาสิโน)
Chevrolet     = บ้าแทรนฟอร์เมอร์
Ferrari          = ตามกระแสนิยม,ไม่ชอบรถขับง่าย ๆ
Hummer      = เป็นนักกีฬา
Mazda          = หนึบไว้ก่อนพ่อสอนไว้ , ไม่ค่อยชอบแต่งรถมาก (ของเดิมก็เท่ห์อยุ่แล้ว)
Lamborghini = ฉลาด ( รู้ว่าหลาย ๆ รุ่นมันแรงกว่า Ferrari )
Porsche       = ตามกระแสนิยม , ต้องการได้รับประสบการณ์แห่งการขับขี่ที่แท้จริง
Toyota        = รถมีไว้ขับ , รถมีไว้ขายต่อ , ชอบของหาง่ายและไม่แพง (อะไหล่ การดูแลรักษาง่าย) ,ไม่ค่อยรู้เรื่องรถ         

นึกได้แค่นี้ละครับ  ใครมีความคิดดี ๆ ช่วยเสริมต่อด้วยครับ อิอิ  ;D ;D     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2010, 22:32:55 โดย Sunnook »

ออฟไลน์ Ohyoyo

• Newbie
  • *
แจมๆ

ISUZU = เป็นคนขี้เหงา อยากได้เพื่อนร่วมทางเยอะๆ เป็นคนขี้เกียจหาอะไหล่ ไม่อยากจำชื่อรุ่นมาก (เติมคำว่าซุปเปอร์ ธันเดอร์โบลต์ โรลิ่ง ฯลฯ ลงไปเมื่อมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย ท่านก็ได้รถรุ่นใหม่แล้ว) เป็นคนมองการณ์ไกล ถ้าเงินขาดมือ รถท่านช่วยได้

ขำๆ คนใช้ ISUZU อย่าโกรธเค้านะ

ออฟไลน์ Fly to dream

Ford = เรื่อยๆไปวันๆ (ของไทยนะ) จะบ้าพลังก็ย่อมได้ แต่ไม่ค่อยไปกัดใคร
Mazda = สปอร์ตทั้งตัวยันหัวใจ

ของผมแค่นี้พอ ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ wic3350

• Jr. Member
  • **
เสริมๆ

Mitsubishi = Evolution คือความฝันของข้า, มีดีหลายอย่างแต่มันไม่สุด(ต้องแต่งเพิ่มเอง)

ล้อเล่นนะครับ ;D

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member

ขำๆ คนใช้ ISUZU อย่าโกรธเค้านะ

เค้าไม่โกรธตัวหรอก...

ปล.เค้าใช้ ToYo  ;D

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
Bugatti = คนขับจะรวยไปถึงไหน ^^
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ YenChar

Isuzu = อนาคตอาเสี่ยครับ
เพราะใช้แล้ว รวย!!

ออฟไลน์ JIRATH

Mazda อันนี้ตรงกับผมเลยแหะ ไม่ได้แต่งมาก เพราะมันไม่ค่อยมีของแต่ง ฮ่าๆๆ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
เบนซ์ --  หรู อายุเยอะ ฐานะมั่นคง น่าเชื่อถือ เคารพ นับถือ
bmw -- วัยรุ่นลูกเจ้าสัวหน้าตาดี หรือหนุ่มทำงานที่มีไฟหัวใจหนุ่ม(หรือคนที่แก่แต่หัวใจหนุ่มก็ได้)
มิตซูบิชิ -- สาวกอีโว
มาสด้า3 -- น่าจะเป็นวัยรุ่นเหมือน bmw  สมัยใหม่  มีความเป็นตัวเอง ชอบสังคม
โตโยต้า -- เป็นคนที่กลางๆ อะไรง่ายๆ อยู่ได้ทุกสภาวะ มีความเป็นหยินหยางสูง
ฮอนด้า -- เป็นคนที่ชอบให้เอาใจ