ผู้เขียน หัวข้อ: ิสอบถามแนวทางบูรณะรถโฟลค์ตู้ type2 ครับ  (อ่าน 2007 ครั้ง)

ออฟไลน์ peppermint

• Newbie
  • *
รถโฟลค์ตู้หัวแตงโมผมจอดไว้ นานๆเอามาวิ่งซํกที  ตอนนี้พบว่า กำลังเครื่องยนต์ไม่มีครับ
เลยเอาไปอู่วัดกำลังแรงอัดที่กระบอกสูบ  พบแรงอัดกระบอกสูบต่ำกว่าปกติ 2 สูบครับ

ช่างบอกว่า น่าจะกระบอกสูบเบี้ยว   ถ้าผมต้องการจะเปลี่ยนเฉพาะเสื้อสูบ นี่สามารถ
เปลี่ยนได้ไหมครับ  แล้วราคาประมาณเท่าไร หาได้จากแถวไหนครับ   เพราะลองเอา
ไปให้โรงกลึงดูเพื่อจะตีปลอกใหม่ โรงกลึงบอกว่าตีปลอก ไม่ได้ครับ  :'(

ออฟไลน์ albacore

• Full Member
Re: ิสอบถามแนวทางบูรณะรถโฟลค์ตู้ type2 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 17:34:41 »
พี่ที่เล่นเค้าบอก ร้านเต่าทองมีขายคับ

ออฟไลน์ rapee001

• Sr. Member
Re: ิสอบถามแนวทางบูรณะรถโฟลค์ตู้ type2 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 15:06:29 »
ลองเข้า บ้านบางกอก (www.bangkokclassiccar.com) ดูครับ