ผู้เขียน หัวข้อ: // มาแน่ ! Toyota " Yaris Sedan " เตรียมเปิดตัวในไทยปีนี้ เข้าโครงการ EcoCar //  (อ่าน 94360 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Toyota ไม่รู้กำลังจัดระเบียบ line up ใหม่แบบนี้รึเปล่า
เพราะยังขาด B Crossover 7-8.5 แสน
CHR ที่จะมา ก็ปาไปเป็นล้านแน่
การขับ sedan / hb ลงมาเป็นอีโค่ก็เหมือนจะทำให้มีช่องว่างอยู่นะ

sub 500,000 ก็ยกให้ไดฮัทสุผู้เชี่ยวชาญบริหารต้นทุนรถเล็กไป

ผมล่ะรอชม Crossover บนพื้นฐาน Yaris เลย
ตามภาพที่บรรยายมานี้ มันควรจะมา และน่ามายิ่งกว่า
Vios 1.5 ควรอยู่ต่ออีก หรือเพิ่มเป็น 1.6 นี่ยากส์ มันกระทบ Altis

ขอทำตัวเป็นหมอลักษณ์สักที
Yaris crossover ต้องมา อาจจะเครื่อง 1.5 หรือ 1.6
ยกสูงขับสอง ทำนองเดียวกับ BRV
ซึ่ง Toyota เคยชิมลางไปแล้วกับ Yaris TRD แต่คราวนี้
คงมาแบบจัดเต็ม มียกสูงจริง ช่วงล่างคงต้องแข่งกับ BRV ได้
แต่น่าจะมาแค่ 5 ที่นั่ง แต่เน้นสวยกว่า ขับดีกว่า ผมว่าถ้ามานี่
รุ่นบนๆ 8 ถึง 8.5 แสนนี่ขายได้ชิวๆ เลย

ออฟไลน์ VORA

• Sr. Member
อยากเห็นเหมือนกัน B suv แท้ๆของพี่โต ให้ออกแบบใหม่แบบ BRV นะ ราคาถูก แข่งกับพวก kick  Ecosport

แต่  yaris2018 แบบ TRD sport orio crossovvvver มีแน่ ไม่ต่างจากเดิมเลย แค่เอาตัว yaris มาใส่ pert ดำรอบคัน
ใส่การ์ดหน้า หลัง    จบ...

ออฟไลน์ mamaman

อยากเห็นเหมือนกัน B suv แท้ๆของพี่โต ให้ออกแบบใหม่แบบ BRV นะ ราคาถูก แข่งกับพวก kick  Ecosport

แต่  yaris2018 แบบ TRD sport orio crossovvvver มีแน่ ไม่ต่างจากเดิมเลย แค่เอาตัว yaris มาใส่ pert ดำรอบคัน

ขอ Yaris 1.2 T ได้ไหมอะ 700-800K ก็ซื้อ
1.3  มันอืด

ผมติ่งโต สิ่งที่ผมรอ คือ B-Crossover ทำไมมันไม่มีขาย ไม่อยากขับ กะบะ กะ PPV มันใหญ่ไป

ออฟไลน์ tvm

การประเมิน ประมวล หรือ มโน บางทีแยกออกยาก
มีทางเลือกที่ดี ก็ดี แต่เดี๋ยวเปิดราคามาอาจจะมีคนบ่น 555

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside

ขอ Yaris 1.2 T ได้ไหมอะ 700-800K ก็ซื้อ
1.3  มันอืด

ผมติ่งโต สิ่งที่ผมรอ คือ B-Crossover ทำไมมันไม่มีขาย ไม่อยากขับ กะบะ กะ PPV มันใหญ่ไป

1.2T มันแรงใช่มั้ยครับ
Altis น่าจะมีสิทธิ์กว่ามั้ย  ;D