ผู้เขียน หัวข้อ: ****ถ้าคุณเป็นสาวๆสักคนหนึ่ง คุณจะประทับใจรถคันไหนเมื่อแรกเห็นมากกว่ากัน****  (อ่าน 10205 ครั้ง)

ออฟไลน์ eirene

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ วันนี้ผมอยากให้สมาชิกทุกท่านลองเล่นบทบาทสมมติเป็นผู้หญิงคนหนึ่ง ที่ถูกผู้ชายคนนึงจีบในผับแล้วถูกใจ เขาชวนไปนั่งดื่มกันต่อที่อีกร้าน เมื่อออกมานอกผับ คุณจะประทับใจรถรุ่นไหนที่เขารับคุณไปนั่งดื่มกันต่อมากที่สุดเมื่อแรกเห็นครับ และเพราะอะไร

1.Ford Mustang โฉมแรก ที่ถูกดูแลรักษามาอย่างดีแม้จะผ่านมาหลายสิบปีแล้ว (ตัวแทนรถ RetroClassic)
2.Mercedes Benz CLA45 (ตัวแทนรถที่ดูธรรมดาแต่ตัวเครื่องไม่ธรรมดา)
3.Toyota Fortuner ที่พึ่งออกมาไม่ถึงเดือน (ตัวแทนรถ SUV PPV ที่น่าจะโดดเด่นที่สุดในสายตาคนต่างจังหวัด)
4.Subaru BRZ เดิมๆ (ตัวแทนรถสปอร์ต)
5.Mercedes Benz S300 Bluetec Hybrid W222 (ตัวแทนรถหรูของบรรดาเศรษฐีหลายๆคน)
6.Toyota Camry ที่แต่งมาเต็มคันซะจนสวย (ตัวแทนรถบ้านแต่งเต็ม)
7.BMW Z4 จอดเปิดประทุนไว้หน้าผับ (ตัวแทนรถสปอร์ตเปิดประทุน)

แสดงความคิดเห็นกันเยอะๆนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2017, 21:05:30 โดย eirene »

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
ตอบแบบผู้หญิงคนนึงที่ไม่มีความรู้เรื่องรถ

มัสแตง รถอะไรเสียงดัง มีแอร์มั้ยนะ

ฟอร์จูนเนอร์ ผู้ชายคนนี้ต้องมีครอบครัวแล้วแหง๋

cla45 น่าจะเป็นผู้ชายที่ทำงานอะไรสักอย่างที่เงินเดือนโอเคพอสมควรและยังดูมีความวัยรุ่นอยู่

brz มองภายนอกอาจจะว้าว แต่ตอนเข้าไปนั่งจะสดุดตากับเครื่องเสียงที่หน้าตาคุ้นๆเหมือนวีโก้ของคุณพ่อที่บ้านรึเปล่า อาจจะขำและสร้างเรื่องคุยได้

Z4 ผู้ชายคนนี้จ้าวสำราญ เจ้าชู้แน่นอน

camry แต่งซิ่ง/แต่งvip ก็ดูน่าสนใจดี เพราะถ้าแต่งงานแล้ว เมียคงไม่ยอมให้แต่งเต็มแบบนี้แน่ๆ

s300 ดูเหมือนเสี่ยมาหาเด็กไว้แก้เหงา

แต่ถ้าตอบแบบผมเอง ผมเลือกมัสแตงครับ เสียงเครื่องV เพราะๆ + กลิ่นอายของความเก๋า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2017, 21:19:18 โดย kritsada »
C.kritsada

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member

ออฟไลน์ Ouud-Ouud

• Newbie
  • *
แบบว่า ต๊าย...... Z4 รักเดียวใจเดียวแน่นอนเพราะนั่งได้แค่สองเรา :)
.............     I'm Oroot...

ออฟไลน์ kritsada

ผมขอถามในมุมกลับบ้างนะครับ ถ้าขับรถไปเที่ยวร้านเหล้าหรือผับ ท่านจะเลือกรถอะไรครับ

ผมจะเลือก porsche 2 ประตู เพราะผู้หญิงต่อให้ไม่รู้เรื่องรถยังไงแต่พอเห็นรูปทรงก็พอจะเดาออกว่าporsche ไม่ว่าจะเป็นเจ้าชายกบที่แก่หรือหนุ่ม เจ้าชายกบก็ยังเป็นเจ้าชายกบอยู่วันยังค่ำครับ

รถสร้างความสนใจกับสาวๆได้ แต่ความถูกใจเจ้าของรถต้องเป็นคนสร้างเองนะครับ อิอิ
C.kritsada

ออฟไลน์ Skyforce

- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
z4 รองลงมา s300
ดูที่แบรนด์และรุ่นที่ไม่เกลื่อนเป็นหลัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2017, 21:44:07 โดย sixaxis »

ออฟไลน์ Hakosuka

ถ้าให้ผมเป็นผู้หญิง ก็คงจะเป็นผู้หญิงที่บ้ารถ ผมคงประทับใจ CLA45 ครับ แค่จะเดินไปนั่งรถเห็นป้าย Turbo AMG ตรงบังโคลนก็รู้แล้วว่าเค้าไม่ธรรมดา

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
คำถามแบบนี้ส่อไปในทางสุรานารีลุ่มหลงมัวเมาในวัตถุนิยม
สำหรับคำถามแบบนี้ผมไม่มีคำตอบครับ

ออฟไลน์ Tan Int

ถ้าผมเป็น ผญ ทั่วไป ผมคงจะประทับใจ Z4 ที่สุดครับ อย่างน้อยมันก็รถเปิดประทุน ดูดีมีสไตล์ที่สุดและดูแพง
แต่ถ้าผมเป็น ผญ แบบที่ผมก็ยังมีความคิดเหมือนตอนนี้ ผมประทับใจ BRZ สุด และไม่ประทับใจอะไรกับพวกที่เหลือเลย
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ nuttapatJazz

คิดว่าZ4 รองลงมาคือS300
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Z4 ครับไม่ต้องคิดไรให้มากมาย

PKS8

• บุคคลทั่วไป
Fortuner ครับ

เพราะออกจากผับมาแล้วฝนตกน้ำท่วมหนักครึ่งล้อ รถSport รถหรู คันอื่นได้แต่ยืนมองไม่กล้าลงถนน สาวที่ขึ้นรถเราเปิดกระจกขับผ่านคู่อื่นๆที่ยืนหน้าผับ แล้วยิ้มมุมปาก ประมาณว่า ไปก่อนนะ

เอาฮานะครับ 5555

ออฟไลน์ scotch_fillet

ดูๆจากคำตอบแถวๆนี้แล้ว
ถ้าผมเอาZ4 ไปแอ๋วสาว คงได้กระเทยมาชัวร์เลยหว่ะ
 555

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

Fortuner ครับ

เพราะออกจากผับมาแล้วฝนตกน้ำท่วมหนักครึ่งล้อ รถSport รถหรู คันอื่นได้แต่ยืนมองไม่กล้าลงถนน สาวที่ขึ้นรถเราเปิดกระจกขับผ่านคู่อื่นๆที่ยืนหน้าผับ แล้วยิ้มมุมปาก ประมาณว่า ไปก่อนนะ

เอาฮานะครับ 5555

55555 เหมาะกับเวลานี้จัง

ออฟไลน์ gobank01

ออฟไลน์ ariazero

ถามแฟนข้างๆ (รถนิยมไม่เหมือนใคร)

1.Ford Mustang โฉมแรก 
ตอบ  ตัดคันแรกเขาไม่ชอบคนนิยมรถเก่า

2.Mercedes Benz CLA45 (ตัวแทนรถที่ดูธรรมดาแต่ตัวเครื่องไม่ธรรมดา)
ตอบ เธอไม่ชอบรถทรง Hatchback ครับและถ้าแรงแบบนี้ อยากให้คุณออกให้สุดๆ  (เพิ่มเติมจากเธอคำว่าสุด เช่น C63S Coupe หรือ GT S)

3.Toyota Fortuner ที่พึ่งออกมาไม่ถึงเดือน (ตัวแทนรถ SUV PPV ที่น่าจะโดดเด่นที่สุดในสายตาคนต่างจังหวัด)
ตอบ    "เค้า"ว่าที่โดดเด่นอะคือไฟที่แยงตาไม่ใช่หน้าตารถหรือคนขับ (เธอไม่ชอบหน้าคันนี้ครับ)

4.Subaru BRZ เดิมๆ (ตัวแทนรถสปอร์ต)
ตอบ อันนี้ไม่ชอบเป็นการส่วนตัวค่ะ

5.Mercedes Benz S300 Bluetec Hybrid W222 (ตัวแทนรถหรูของบรรดาเศรษฐีหลายๆคน)
ตอบ คันนี้สวย อยากนั่งใช่ แต่ในฐานะผู็หญิง ถ้าอายุห่างกันเยอะๆ แล้วเขาไม่หล่อนะ...เหมือนพ่อบ้านมารับอ่ะคุณ ไม่งั้นก็เราเป็นเด็กเสี่ย

6.Toyota Camry ที่แต่งมาเต็มคันซะจนสวย (ตัวแทนรถบ้านแต่งเต็ม)
ตอบ แค่รถ ธรรมดาก็พอ ไม่ต้องแต่ง จบนะ แล้วก็ถ้านั่งคู่อยากนั่ง Accord หรือ Teana มากกว่า

7.BMW Z4 จอดเปิดประทุนไว้หน้าผับ (ตัวแทนรถสปอร์ตเปิดประทุน)
ตอบ บาย... (สั้นๆ)

คหสต ผบ.ทบ.

เห็นแล้วอยากสวย อยากนั่ง อยากเห็นว่าใครขับ?
-  (สำหรับ Coupe) C Coupe โฉมล่าสุด และโฉมที่แล้ว / Cayman/ Boxters มากกว่านั้นก็เฟอรารี่...ว่าแต่จะโดนจับปล่าว? 
- สำหรับ (Sedan) E-Class เดียวนะ..จำนวนมันเริ่มยั้วเยี้ยและ...Accord ก็สวย / ...ปอร์เช่ เก๋งอ่ะคุณ (ผมเดาว่า Panamera นะ)
- กระบะ ไม่มีความเห็นครับเขาไม่รู็จักกระบะ อะไรก็ได้
- SUV ชอบ GLC และ Volvo SUV คันที่ใหญ่ๆ (เดาว่า XC90)

นึกไม่ออกแล้ว! อ้อ Nissan Cube น่ารักดีนะ ^^/ ผมนี่งง...
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ Activehybrid

Mustang แน่นอน กินขาดทั้งขนาดและรูปร่างรูปโฉม

ขนาดเมียผม ลูกผม4ขวบยังรู้จัก ชมว่าสวยเท่ห์ไม่ขาดปาก

แต่ทำไมต้องโฉมแรกแบบนั้น ใครจะเอาละครับรถเก่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2017, 10:18:46 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ขอตอบในฐานะที่พอมีเพื่อนสาวๆ

1.Ford Mustang โฉมแรก ที่ถูกดูแลรักษามาอย่างดีแม้จะผ่านมาหลายสิบปีแล้ว (ตัวแทนรถ RetroClassic)
>> รถเก่า ผู้หญิงไม่ชอบครับ

>> เค้าคิดว่าเป็น CLA ตัวธรรมดา ที่เป็น Benz ราคาเริ่มต้น จะไม่ดูว่าเรามีเงิน

>> เด้ง ส่วนใหญ่จะไม่นั่ง ผมเคยมีแฟนที่จะไม่นั่งกระบะเลย

>> เค้าคิดว่าเป็น Ford สักรุ่น

>> อันนี้ดูรวย แต่อย่าแกะตัวอักษร S300 ออกก็แล้วกันครับ เดี๋ยวเค้าคิดว่าเป็น C-Class

>> ผู้หญิงส่วนใหญ่ไม่ค่อยชอบรถแต่ง รถธรรมดาเอามาแต่งยิ่งดูทำให้เราไร้รสนิยม ถ้าเอา BRZ มาแต่ง เค้ายังพออวดเพื่อนได้ครับ

>> ถ้าขับคันนี้รับรองว่าเพื่อนสาวของคุณของ Selfie และเค้าจะโพสต์รูปนั่งรถคุยตอนเปิดหลังคาผ้าใบ ให้เห็นว่าอยู่บนเบาะ คาดเข็มขัดนิรภัยอยู่ แล้วอัพขึ้น IG, Facebook แน่นอนครับ แต่ปัญหาจะเกิด ถ้าคุณชอบคนนี้แล้วคุณขับคันนี้ไปที่บ้านพ่อแม่ของฝ่ายหญิง พ่อแม่ของฝ่ายหญิงจะดูว่าคุณเป็นหนุ่มเจ้าสำราญทันที

เอาเป็นว่าคำถามเหมือนตั้งขำๆ ส่วนใหญ่ผมเจอผู้หญิงที่ไม่ชอบแต่งรถ เค้าก็มองแค่ยี่ห้อ ไม่สนความแรง ถ้าแฟนขับรถดีก็มีหน้ามีตาไปอวดเพื่อน ส่วนผู้หญิงที่แต่งรถก็มีน้อย และผู้หญิงที่ชอบแต่งรถก็ชอบผู้ชายประมาณ Bad ๆ หน่อย (ผมเคยจีบแล้วไม่ได้สานต่อ) สรุปว่าถ้าคุณจะจีบเค้า แล้วเค้ามองคุณที่รถ ก็ไม่ต้องจีบให้เสียเวลา ไปหาคนอื่นดีกว่า ตอนไปจีบเค้า ถ้าหวังว่าอนาคตจะมีชีวิตร่วมกันก็ขับรถแย่ที่สุดที่เรามีไป ดูว่าเค้าจะคิดอย่างไรว่าเจอเราครั้งแรก ไม่ต้องอวด

ถ้ามี 7 คัน ผมเลือกขับ Mustang โฉมแรกไปจีบก่อน เพราะส่วนใหญ่ก็จะดูไม่เป็น คงรู้แค่ว่ารถเราเก่า เราไม่มีตังค์ พอคุยกันโอเคเค้าเปิดรับความจนของเรา ผมก็จะใช้ทั้ง CLA45, BRZ, S300, Z4 ในการไปเที่ยวกับเขา ถ้าต้องไปหาพ่อแม่เขา ผมจะเลือก Fortuner หรือไม่ก็ Camry ส่วน S300 เก็บไว้เป็นรถบ่าวสาวตอนแต่งงาน
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ muza

ผมวัตถุนิยม อะไรก็ได้ขอใหญ่ๆ หรูๆ ไว้ก่อน  W222
คันนี่ใหญ่ไปไหน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J_Serie5

ออฟไลน์ AkE

ถ้าเป็นแฟนผมน่าจะ Z4 หรือ camry ชัวแต่คงชอบ 4 หรือ Accord มากกว่า ส่วนตัวผมที่มองว่า ผญ ชอบก้คงไม่พ้น Z4 & CLA คับ

ออฟไลน์ Krongbun

;) คุยกันถูกใจแล้วก็ต่อ Taxi ดิครับ  :P hahahaha

ตอบหน่อยละกัน Z4 น้ะ แหม่ก็ BM ชื่อก็กินละ แถมรูปทรงยังสวยอีก

ออฟไลน์ Devil13

เอาจริงๆนะ สาวๆคุ้นกับรถตลาด เช่น Benz BMW Lexus ครับ
คนที่โรงงานประกอบธุรกิจส่วนตัว บ้านรวย มีBMW 3 คัน Benz 2 คัน Lexus 1 คัน Alphard 1 คัน สลับเอาโรงงานแก้เบื่อ หน้าตาเจ้าของไม่ได้เรื่อง แต่เมียสวยมากกกก
และมีอีก"หลายคน" ที่อยากเป็นเมีย รายรับต่อเดือนหลายแสน

ผู้หญิงสมัยนี้ค่อนค่างมีเซ้นส์ครับ ขับรถอะไรไม่ค่อยสำคัญ จะดูรายรับต่อเดือนมากกว่า

ออฟไลน์ tiger12r

ถ้าผับ ตะวันแดง ตจว. S300 คุณจะดูป๋าทันที สาวๆเด้าล้อรอรับด้วยสายตาออดอ้อน  8) 8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถ้าออกมาตอนผับปิด ตี 2 รถอะไรมันก็ขึ้น ถ้าให้สัญญาว่าจะพาไปต่อ

1.Ford Mustang โฉมแรก
อี๋ รถเก่า

ก็เบนซ์คันเล็ก ๆ

อืม

(มองจากด้านข้าง) นั่นพอชเหรอ  (พอมองด้านหน้า) ว้า รถไรวะเนี่ย

อุ้ยกว้าง ๆ หรู ๆ นอนเลี้อยได้

ไอ้นี่บ้ารถ มันจะให้สูบบุหรี่ในรถปาววะ

ว้าย ชอบ ๆๆๆ สีขาวด้วย

ออฟไลน์ Noncyclopedia

เรื่องแต่งขึ้นมา บนสมมุติฐาน : หากบังเอิญ เจอสาวเปรี้ยว เคยนั่งรถมาหลายรุ่น ตั้งแต่มอไซจน Lambolgini

Mustang เก่า. :คนขับ คลั่งรถมากกว่า ญ.  น่าจะไม่เจ้าชุ่ แต่เดทขำๆได้อยุ่.
                     แต่ ญ ในผับ เน้นรถใหม่ เท่ห์ๆ. หากเป็น mustang ปัจจุบันละก้อ. โดดลงรถแน่นอน
                     ดูมีเสน่ห์. สไตล์. รวย

CLA.             : มีตังค  พ่อรวย. เจ้าชุ่เงียบ. เป็นเบาหวาน. เชื่อคนง่าย.  สาวๆชอบเบนซ์จ่ะ

Fortuner.      : ยืมรถคุณพ่อมาขับรึป่าว. รถตนเองอาจตะอัลติส แต่กลัวซ้ำกับtaxi

BRZ.           : ภายนอกดูดีแต่ภายในสาวไม่ชอบ ไม่premium

S class.       :คันนี้ชัวร์

Z4.             : น่าสน. แต่เป็นเพื่อนกันพอ

ออฟไลน์ tvm

เอาจริงๆนะ สาวๆคุ้นกับรถตลาด เช่น Benz BMW Lexus ครับ
คนที่โรงงานประกอบธุรกิจส่วนตัว บ้านรวย มีBMW 3 คัน Benz 2 คัน Lexus 1 คัน Alphard 1 คัน สลับเอาโรงงานแก้เบื่อ หน้าตาเจ้าของไม่ได้เรื่อง แต่เมียสวยมากกกก
และมีอีก"หลายคน" ที่อยากเป็นเมีย รายรับต่อเดือนหลายแสน

ผู้หญิงสมัยนี้ค่อนค่างมีเซ้นส์ครับ ขับรถอะไรไม่ค่อยสำคัญ จะดูรายรับต่อเดือนมากกว่า
ถ้าเจอผู้หญิงดูรายรับต่อเดือนแบบนี้ ผมคงเผ่น แบบนั้นผมไปจ้างเอาดีกว่า
คนที่จะเป็นคู่เรา คงต้องเอาคนที่รักและใส่ใจเราดิ (ซึ่งผมมีแล้ว)
ถึงว่าหลายๆ คู่ พอมีลูกมุ่งให้ลูกกันจนแทบไม่สนคู่ตัวเอง 555