ผู้เขียน หัวข้อ: ****ถ้าคุณเป็นสาวๆสักคนหนึ่ง คุณจะประทับใจรถคันไหนเมื่อแรกเห็นมากกว่ากัน****  (อ่าน 10294 ครั้ง)

ออฟไลน์ joa123

• Sr. Member
cla45  ผู้ชายมองแล้วกรี๊ดนะครับ   พ่อบ้านได้แต่มองชื่นใจแล้วกระซิบข้างเมียว่า นี้ๆรู้มั้ยคันนี้ซื้อ boxster ได้เลยแรงมากด้วย   >>> แล้วเมียก็จะตอบว่า ทำไมถึงแพงดูไม่แพงเลย     แต่รุ่นนี้ผมมองคนซื้อต้องมีรถสปอร์ตหลายๆคันเป็นแน่นอนครับ 

ออฟไลน์ Super hornet

• Hero Member
  • Hello everyone 我是爱车的人
ถามผมก็ S300 เอาคำถามนี้ไปถามแฟนแฟนก็บอกว่า S300 ยิ่งเป็นS500 แต่งAMGมารีบวิ่งขึ้นรถเลย แต่แฟนผมรสนิยมป๋าหน่อยๆ ชอบS classเป็นทุนเดิมอยู่แล้วเลยตัดสินไรมากไม่ได้

จากโจทย์

Mustang: รถแปลกๆ เก่าครั้มครึขี่ไปล้อจะหลุดมั้ย
CLA45: ก็เบนซ์เล็กๆแต่งสวยดี เจ้าของก็มีตังค์แหละตามประสาลูกหลานคนรวย  เอ๊ะ! แต่ทำไมเสียงท่อดังแปลกๆ
Fortuner: อืมม ขับรถเหมือนพ่อฉันเลย
Brz: รถอะไรเตี้ยๆ หน้าตาเหมือนอยู่ในหนัง The fast
S class: รวยแน่นอน เห็นภายในแล้วอ่อนระทวย แต่ส่วนใหญ่จะผิดหวังเพราะคนขับดันเป็นรุ่นพ่อแทนที่จะเป็นรุ่นลูกหน้าตาดีๆ แต่ก็เห็นหนุ่มๆหันมาขับS classกันก็เยอะสมัยนี้
Camry: โอเคร ดูเป็นผู้ชายอบอุ่นรักครอบครัว ไม่มีพิษภัย
Z4: น่ามอง ถ้าได้นั่งได้ทำความรู้จักกับเจ้าของรถก็ดีต่อใจ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ coolcarrera

ผมว่าทุกคันได้หมดนะครับ แต่ยกเว้นข้อ 4 กับ S300 มันดูสูงอายุไปหน่อย
และจริงๆมันไม่น่าใช่รถที่เอาไว้รับสาวจากที่แนวๆนี้เลย เหมือนรถรับส่งลูกมากกว่า
และถ้าสาวออกมาเจอรถคันนี้ก็คงคิดไปว่ามีครอบครัวแล้ว

นอกนั้นก็ตามน้ำครับ

E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Auto

7.BMW Z4 จอดเปิดประทุนไว้

ออฟไลน์ Noncyclopedia

แนะนำเลยนะครับ. จะรุ่นอะไรก้อตาม
เมื่อมานัง่รถเเล้ว ตอนมืดๆก้อมองไม่เห็น

เช้ามา. คอนโซลรถ เลอะคราบขาวไปหมด.  ไอ้ครีมทาขาวอะ
เลอะไปหมด. X3 พ่อผมล้างปกติไม่ออกนะครับ. เตือนไว้

ออฟไลน์ SM.

ตอบแบบผู้หญิงคนนึงที่ไม่มีความรู้เรื่องรถ

มัสแตง รถอะไรเสียงดัง มีแอร์มั้ยนะ

ฟอร์จูนเนอร์ ผู้ชายคนนี้ต้องมีครอบครัวแล้วแหง๋

cla45 น่าจะเป็นผู้ชายที่ทำงานอะไรสักอย่างที่เงินเดือนโอเคพอสมควรและยังดูมีความวัยรุ่นอยู่

brz มองภายนอกอาจจะว้าว แต่ตอนเข้าไปนั่งจะสดุดตากับเครื่องเสียงที่หน้าตาคุ้นๆเหมือนวีโก้ของคุณพ่อที่บ้านรึเปล่า อาจจะขำและสร้างเรื่องคุยได้

Z4 ผู้ชายคนนี้จ้าวสำราญ เจ้าชู้แน่นอน

camry แต่งซิ่ง/แต่งvip ก็ดูน่าสนใจดี เพราะถ้าแต่งงานแล้ว เมียคงไม่ยอมให้แต่งเต็มแบบนี้แน่ๆ

s300 ดูเหมือนเสี่ยมาหาเด็กไว้แก้เหงา

แต่ถ้าตอบแบบผมเอง ผมเลือกมัสแตงครับ เสียงเครื่องV เพราะๆ + กลิ่นอายของความเก๋า

5555 วิเคราะห์ได้ดีครับ เห็นด้วย และผมก็เลือก มัสแตง

ออฟไลน์ Darkart

Z4 กับ Mercedes Benz ทั้ง 2 รุ่นครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Fly to dream

สาวๆเดี๋ยวนี้บ้ารถกว่าผู้ชายอีก เอาจริงๆ BRZ แต่งโหดๆนางคงชอบ ถ้าไม่ลูกคุณหนูอะไรแบบนี้นะครับ น้องๆสาวมหาลัยผู้หญิงน่ารักๆใช้พวกแจ๊ส ยาริส แต่งดุๆทั้งนั้น -*- พวก Benz ,BMW แต่ง JDM เอาสิ

ถ้าให้เลือกในมุมมองสาวๆ ผมเลือก CLA45 ไม่ก็ BRZ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PAN

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าZ4แน่นอนล้าน% เพราะBMW+เปิดประทุน

ออฟไลน์ Tonyhawk

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Trafalgar

- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT