ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบบ้างครับว่า Civic FC คันนี้ไฟไหม้เพราะอะไร  (อ่าน 10543 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pkero

• Newbie
  • *
พอดีเห็นคลิปจาก https://m.youtube.com/watch?v=LG_iujkMdPI&feature=youtu.be น่ากลัวมากเลยครับ เพราะผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน ใครพอทราบบ้างไหมครับว่าเกิดจากอะไร  :'(

ปล.ขอบคุณเครดิตจากเจ้าของลิงค์ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2017, 19:29:31 โดย Pkero »

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
เท่าที่อ่านมาเข้าใจว่าเป็นรถหมกครับ ข้างนอกเดิมๆ ข้างในใส่ไรเปล่าไม่รู้ครับ ถ้าแต่งเครื่องมานี่ประกันภัยจะรับผิดชอบไหมครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
สาเหตุที่แท้จริงไม่รู้เกิดจากอะไร เกิดจากความผิดพลาดของตัวรถ หรือ ไปแต่งเครื่องมา ก็ต้องพิสูจน์ เพราะถ้าเกิดจากความผิดพลาดของตัวรถ H งานเข้าแน่ แต่ถ้าไปแต่งเครื่องมาก็รับสภาพไป

มีประกันก็คืนทุนกันไปน่าจะได้ 80% ของราคารถ

ออฟไลน์ ps000000

โห น่าเสียดายแทน

ออฟไลน์ Nut_SK

• Full Member
เท่าที่อ่านมาไม่เดิม แล้วก็ทำเยอะด้วย
2015 Toyota Corolla Altis 1.8Esport

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
คันนี้ล้อเดิมแต่หมกครับ มีท่อไอเสีย โบออฟ ท่ออินเตอร์ กรองเปลือย reflash กล่องมาครับ ร้านที่เคลมว่าได้ 220 แรงม้า ไม่รู้ว่าดันบูสต์เทอร์โบไปอยู่ที่เท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2017, 21:06:27 โดย golfieboy »
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
เท่าที่อ่านมาเข้าใจว่าเป็นรถหมกครับ ข้างนอกเดิมๆ ข้างในใส่ไรเปล่าไม่รู้ครับ ถ้าแต่งเครื่องมานี่ประกันภัยจะรับผิดชอบไหมครับ

รถหมกคืออัลไลคับ please clarify,  thanks.

ปล.เจ้าของเอาไปติดแก๊สรึเปล่าคับ :-\

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85

รถหมกคืออัลไลคับ please clarify,  thanks.

ปล.เจ้าของเอาไปติดแก๊สรึเปล่าคับ :-\

คือ รถที่ภายนอกดูเดิมๆอ่ะครับ แต่เครื่องไม่เดิม เช่น มีเปลี่ยนเครื่องมา เซ็ทเทอร์โบมา reflash มา พ่วงกล่องแต่งมา ฝรั่งเรียก sleeper cars
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2017, 21:44:41 โดย golfieboy »
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel

ออฟไลน์ Pkero

• Newbie
  • *
สาเหตุที่แท้จริงไม่รู้เกิดจากอะไร เกิดจากความผิดพลาดของตัวรถ หรือ ไปแต่งเครื่องมา ก็ต้องพิสูจน์ เพราะถ้าเกิดจากความผิดพลาดของตัวรถ H งานเข้าแน่ แต่ถ้าไปแต่งเครื่องมาก็รับสภาพไป

มีประกันก็คืนทุนกันไปน่าจะได้ 80% ของราคารถ
แต่งเครื่องมาไฟไหม้ ทางประกันคืนทุนประกันให้ด้วยหรอครับ

ออฟไลน์ oatekung

ผมถึงไม่ชอบรีแฟลชอ่ะคับ ไม่ค่อยกล้าดัดแปลงอะไร
อย่างมากสุดต่อ กล้องหน้าเข้าพวงมาลัย > <

ออฟไลน์ rut191

แต่งเครื่องมาไฟไหม้ ทางประกันคืนทุนประกันให้ด้วยหรอครับ
ประกันรับผิดชอบในส่วนต่อเนื่องจากไฟไหม้ครับ
แต่ดูทรงคันนี้ไม่น่าคืนทุนนะครับ น่าจะซ่อมให้

ออฟไลน์ pongsak_877

ในกรมธรรม์ถ้ามีระบุคุ้มครองรถหาย ไฟไหม้ กี่บาทก็ว่าไปก็จ่ายตามที่ระบุในกรมธรรม์

ส่วนเรื่องซ่อม เคสนี้ไม่ซ่อมแน่นอน เพราะถ้าให้ศูนย์ตีราคาค่าซ่อมคงมี 600,000+

ออฟไลน์ Guy y

รถหมกครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ Niceguy_C

คำว่าหมก ก็มาจากหมกเม็ด น่ะครับ

คือดูสภาพข้างนอกเหมือนเดิมๆ แต่ข้างในแต่งเต็ม

ส่วนเรื่องประกันนี่ ไม่แน่ใจว่า กรณีแบบนี้ ประกันรับผิดชอบเต็มทุกส่วนหรือป่าว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รถหมกส่วนใหญ่ชอบเอาไว้สวนรถแต่งเต็มๆบางคันให้หงายเงิบ

ออฟไลน์ Alcatraz

สาเหตุ รอเจ้าของแถลงครับ แต่ผมคิดว่าเจ้าของอยากให้เงียบๆมากกว่าเพราะจะได้มีน้ำหนักในการคุยกับประกัน ส่วนเจ้าของแบร์นรีแฟรชจริงๆโดนไปขนาดนี้ลูกค้าที่ทำไปและกำลังจะทำคงมีข้อข้องใจบ้างหล่ะ แต่คนที่น่าสงสารงานนี้คือน้าแจ่มครับ คันนี้ไฟไหม้คนดันโยงไปว่ารถคันนี้ทำที่แกซึ่งไม่เป็นความจริง

ออฟไลน์ alpha14

ถ้าเจ้าของไม่ออกมาเคลียร์งานนี้ฮอนด้าได้เต้นแน่ เหมือนว่ารถตัวเองมีปัญหา เดี๋ยวยอดตกเอาง่ายๆ (เหมือนhrvคันนั้นที่ฮอนด้ารอดตัวเพราะเจ้าของชารต์โทรศัพท์ทิ้งไว้) รถคันนี้คงซัดมาเต็มก่อนที่มันจะไฟไหม้

ออฟไลน์ Visual

เห็นภาพอีกชุด ด้านหลังมีสติ๊กเกอร์สำนักแต่งแห่งหนึ่ง แต่ไม่ชัด เห็นคร่าวๆตำแหน่งตัวอักษรคือ
_ _ _ _   _ _   _ _ _ _ คนขับ civic ที่แต่งแรงน่าจะเดาได้ไม่ยากนะครับ

เห็นภาพอีกชุด ด้านหลังมีสติ๊กเกอร์สำนักแต่งแห่งหนึ่ง แต่ไม่ชัด เห็นคร่าวๆตำแหน่งตัวอักษรคือ
_ _ _ _   _ _   _ _ _ _ คนขับ civic ที่แต่งแรงน่าจะเดาได้ไม่ยากนะครับ
มองในรถยังเห็นจอแสดงค่าต่างๆแบบรถแต่ง ที่ติดเพิ่มเข้ามาอยู่เลยครับ มีอยู่ร้านเดียวเลยตอนนี้

ออฟไลน์ SM.

อ้าว แล้วแบบนี้ ประกันจะชดใช้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ MUK

เสียดายรถครับ
ดีครับที่ไม่มีใครต้องได้รับอันตรายไปด้วยครับ
 :)

ออฟไลน์ Stp

หากแจ้งเพิ่มอุปกรณ์ที่ติดตั้งกับบริษัทประกันแล้ว ก็คงต้องจ่ายไปตามระเบียบ

อ้าว แล้วแบบนี้ ประกันจะชดใช้หรือเปล่าครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ เต๋า AV

ไม่ว่าจะแต่งอะไรมา แม้แต่ติดแก๊สมา แจ้งเพิ่มเบี้ยประกัน ไว้แล้ว เวลาไหม้ หรือมีปัญหา
ก็อยู่ในการประกัน ประกันต้องจ่าย ตามเงื่อนไข

ออฟไลน์ Sleepy Boy

เห็นท่ออินเตอร์กับกรองเปลือยด้วยนิ ถ้าแจ้งเพิ่มในประกัน ยังไงประกันก็ต้องรับผิดชอบ แต่ถ้าไม่แจ้ง ประกันก็ชดใช้ตามข้อตกลงไม่รวมของแต่ง