ผู้เขียน หัวข้อ: มาสด้า3 2010 กับ ซิวิค 2010 อันไหนจะเปิดตัวก่อนกันครับพี่น้อง  (อ่าน 7041 ครั้ง)

ออฟไลน์ itmylife

• Newbie
  • *
ผมเก็บตังได้1ก้อนจะดาวน์รถอยากออกมาสด้า3ไม่ก็ซิวิค แต่เพื่อนบอกว่าปีหน้า ตัวใหม่ก็มาแล้ว
ผมถามกลับมาประมาณเดือนอะไร มันบอกไม่รู้ กรรม!!  ใจก็อยากออกเลยแต่เก็บเงินมานานแสนนาน จะออกก็กลัวผ่อนยังไม่ถึงครึ่งตกรุ่นซะแล้ว
เพื่อน พี่ น้อง คิดว่ารถสองค่ายนี้ จะเปิดตัวประมาณช่วงไหนครับ 2ตัวนี้ เพื่อนคิคว่าตัวไหนสวยกว่ากันครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ตัวใหม่ซีวิคยังไม่เคยเห็นเลย แต่ มาสด้า3 ในต่างประเทศเกลื่อนแล้วครับ  ผมว่า 3 มาก่อนชัวร์
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ itmylife

• Newbie
  • *
ตัวใหม่ซีวิคยังไม่เคยเห็นเลย แต่ มาสด้า3 ในต่างประเทศเกลื่อนแล้วครับ  ผมว่า 3 มาก่อนชัวร์
ผมเห็นในยูทูปอะครับ มันก้อคล้ายๆตัวปัจจุบันเลยแต่ไฟท้ายเปลี่ยนไปนิดนึงอะครับ

ออฟไลน์ Newhang

คาดว่า มาสด้า3จะมาก่อนนะครับ เพราะก็เลื่อนมานานแล้ว แต่มีการเปลี่ยนที่ผลิตมายังไทย ไม่รู้ถึงเวลานั้นoptionจะเป็นยังไงนะครับ ซันรูฟยังมีอยู่มั๊ย ถุงลมยังเยอะอยู่รึเปล่า

ออฟไลน์ IncarRus

Mazda3 นี่ที่อื่นเค้าขับกันมาจนจะ Minor แล้ว
ผมก็งงๆ ทำไมบ้านเราเค้ายังยันขายตัวนี้อีก
ยอดขาย ผมว่าก็น่าจะลดลงมากละ
ยิ่งมาช้าลูกค้าก็จะเปลี่ยนใจไป Altis Civic Focus กันหมด  :-X

ออฟไลน์ Satanic za'

มาสด้ามาก่อน แน่นอนครับ ซีวิค 2011 นะครับ ไม่ใช่ 2010

ออฟไลน์ Nut_K

Mazda 3 ตัวใหม่สวยมากกกกกกกกกกกกครับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: มาสด้า3 2010 กับ ซิวิค 2010 อันไหนจะเปิดตัวก่อนก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 10:39:58 »
มาสด้า มา ต้นปี 2011 คับผม
คิดไว้ว่า น่าจะเปิดตัว งาน motor show คับ

ส่วน civic ต้องรอยาวกันเลยน่าจะช่วงปลายปี 2011
แต่ถ้าจะได้ขับกัน ก็ต้องทำใจ รอรถนานละคับ
กว่าจะได้เห็นวิ่งบนท้องถนน ก็นับไป อีก3-6เดือนหลังเปิดตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 10:42:05 โดย koruru »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เขากำลังจะตั้งไลน์ผลิตในไทยครับ สำหรับมาสด้า 3 มันเลยนานหน่อย
การตั้งไลน์ผลิต รถรุ่นนึงได้นั้น ต้องรอ 12-18 เดือน เป็นมาตรฐานครับ ไม่มีใครทำได้เร็วกว่านั้นเท่าไหร่
เร็วที่สุดที่เคยเจอมาคือ Toyota Wish ใช้เวลา 11 เดือน

แล้วลองคิดดูว่า ถ้าพึ่งมีการอนุมัติให้ตั้งไลน์ในไทยได้ เมื่อธันวาคมที่ผ่านมา ก็ลองคิดแล้วกันว่า
ต้นปีหน้า มันจะยังอยู่ในวาระ 12-18 เดือน อย่างที่ผมพูดหรือไม่ ลองคิดกันเล่นๆครับ

ที่แน่ๆ Civic จะเปิดตัวตามหลัง Mazda 3 แน่นอน

ออฟไลน์ 2k

ผมว่ากลุ่มรถที่กำลังจะเปิดตัวต่อจากนี้น่าสนใจมากๆเมื่อมาสด้าเริ่มจะพัฒนาวาวล์ปรผันที่ได้เรื่องมาใช้กับเค้าบ้างแล้ว ซีวิคก็น่าจะใส่ A VTEC ลงมาซะที ฟอร์ดกับเชฟโรเล็ทเองก็ดำเนินตามกลุ่มยุโรปที่ลดขนาดเครื่องยนต์ลงแต่ใส่เทอร์โบลงไปแทนเพิ่มกำลังได้แรงไม่แพ้ค่ายอื่นๆแล้ว    ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ~Earth Indy~

• Newbie
  • *
เมื่อสัปดาห์ที่แล้วผมไม่แน่ใจว่ามันเป็น มาสด้า3ตัวที่เขาไมเนอร์เชนจ์เป็นแบบหน้ายิ้มหรือเปล่านะครับผมเห็นวิ่งอยู่5คัน ณ บูรพาวิถี
คุลมหน้ากะท้ายรถไม่ให้เห็นแต่ดูจากด้านข้างน่าจะเป็นมาสด้า3ตัวที่ตลาดโลกมีขายอยู่หนะครับ
ยังไงก็รบกวนพี่จิมมี่ช่วยเช็คด้วยนะครับผมถ่ายspy shotไม่ได้เพราะขับรถอยู่ครับ แต่มาสด้า3มาก่อนชัวร์ป้าบๆเลยครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

อยากเห็นทั้งคู่เลยอ่า

ออฟไลน์ IncarRus

Mazda3 2.2D MZR-CD 150 hp แหล่มๆ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ถ้าพึ่งอนุมัติให้ตั้งไลน์แบบนี้ คงเปิดตัวเป็นไมเนอร์เชนท์กันเลย (เหมือน Mazda2)
และจากหลายๆสื่อรวมถึงดูช่วงเวลา Mazda3 Ver.2 ตลาดโลกก็จะถึงเวลาไมเนอร์เชนท์ในปี 2010-2011 นี้พอดีเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2010, 23:49:11 โดย U9WS »

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
อีกราวๆ 8 เดือน สำหรับ J68  ;D

สำหรับตัว Diesel 2.2 ไม่ว่าจะตัว 150 หรือ 185 ม้า อย่าหวังครับ ไม่มาหรอกครับ

ถ้าจะมา(บ้านเรา) เครื่องดีเซลต้องรอพวก Sky-D ออกก่อนแหละครับ (Model Change แน่นอน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2010, 08:57:40 โดย Jxxx »