ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆครับพรุ่งนี้ไปรับ fortuner 2.8ขับ2 ปีผลิต2017  (อ่าน 5575 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆครับพรุ่งนี้ไปรับ fortuner ปีผลิต2017 ต้องเน้นเช็คอะไปเป็นพิเศษไหมครับขอบคุณครับ

เหตุผลที่เลือก fortuner ก็ง่ายๆเลยครับใช้ในเมืองเป็นหลักเน้นต้นดีหน่อยมีนอกเมืองบ้างนานๆทีไม่เกิน120 (ขับ2 2.8) ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับน่าจะมีลุ้นน้อยสุดเอาที่เราสบายใจแต่ก็มีดีมีด้องต่างกันไป...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2017, 17:17:25 โดย Suomi pattaya »

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ดูเอกสารให้ละเอียด..
เดินดูรอบ ๆ คันหลาย ๆ รอบ หาตำหนิ รวมทั้งภายใน  ดูเส้นสาย ซ้าย ขวา เท่ากันไหม  ฟังเสียงเครื่อง  ดูแนวล้อหลังกับหน้า  ซ้าย กับขวา ต้องเหมือนกัน    ..

ออฟไลน์ SM.

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ  ::) ::) ::)

ดูเอกสารให้ละเอียด..
เดินดูรอบ ๆ คันหลาย ๆ รอบ หาตำหนิ รวมทั้งภายใน  ดูเส้นสาย ซ้าย ขวา เท่ากันไหม  ฟังเสียงเครื่อง  ดูแนวล้อหลังกับหน้า  ซ้าย กับขวา ต้องเหมือนกัน    ..

ขอบคุณครับผม

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ  ::) ::) ::)
:D :D :D

ออฟไลน์ focus2012

ยินดีด้วยครับผม ที่บ้านผมก็ใช้ 2.8 4X4 อย่าลืมไปเข้ากลุ่ม Facebook NFC นะครับ

แต่ผมแนะนำช่วงล่าง เดิมๆไม่ค่อยโอเคครับ แต่ลองขับดูก่อนก็ได้ครับผมว่ารับได้หรือไม่

ออฟไลน์ oatekung

ดูตำหนิว่ามีไหม รับได้ไหม (ส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยให้เปลี่ยน )
มันจะมี check list print ไปเช็คก็ได้ครับ
http://www.jukeclubthailand.com/index.php/topic,582.0.html
ขอดีใจกับรถใหม่ด้วยครับผม  เปลี่ยนช่วงล่างกับ เบรค ขับช้าๆ อย่าจี้ จะดีมากครับ แหะๆ  :-*

ออฟไลน์ ABUSEz

ดูระดับไฟหน้าด้วยก็ดีนะครับ ไม่รู้ล็อตหลังๆปรับให้ต่ำลงรึยัง แต่ล็อตแรกๆนี่ไฟส่องถึงดวงจันทร์ โดนด่าบุพการีกันเป็นแถว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เกียร์ไม่รู้อัพเดทหายขาดหรือยัง
ไฟหน้าปรับให้มันไม่แยงตาคันอื่นได้
ปีผลิตดูให้ดีๆว่า17จริง ของจูนน่าจะอยู่ในห้องเครื่องหรือแถวๆที่รัดเข็มขลัดฝั่งคนขับ
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ขอขอบคุณข้อมูลจากทุกๆท่านมากๆครับผมจะปฏิบัติทุกๆข้อเลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

ใช้ FTN เหมือนกัน ของผมตัว 2.4

เรื่องการปรับแต่งช่วงล่าง inbox มาได้ครับ
หรือจะเข้าร่วมในคลับ New FTN ก็ยินดีครับ  8)

ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ pongsak_877

รถใหม่แน่นอนเพราะผลิตไม่ทัน

ดูสัปดาห์ยาง ปี 2017 ไหม
ดูเพลทวันผลิต เปิดฝากระโปรงอยู่ขวามือสีเงินๆ
ก็ดูงานประกอบสนิทดีไหม

ออฟไลน์ yumenowinds

• Full Member
อย่าลืมปล่อยลมยางออกก่อนนะครับโรงงานอัดมา 45psi แน่นอน

เด้งจนนึกว่านั่งเกวียน

ปล่อยเหลือซัก 32-34 พอแล้ว

รับมาเรียบร้อยแล้วครับขอขอบคุณทุกๆท่านอีกรอบครับผม รถผลิต2017 ยางก็2017 เลขไมล์ 45 ครับผม
 :-* :-*

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยินดีด้วยครับ กำเงินไว้สัก5-6หมื่นไปร้านแต่งช่วงล่าง แล้วชีวิตจะดีขึ้นเยอะ

ยินดีด้วยครับ กำเงินไว้สัก5-6หมื่นไปร้านแต่งช่วงล่าง แล้วชีวิตจะดีขึ้นเยอะ

ดูๆแล้วน่าจะโดนแน่ๆครับ เมื่อวานขับจาก กทม มาพัทยา เส้นบายพาส ที่ยังเป็้นลอยต่อคอนกรีตมีกระเด้งกระดอนไห้รู้สึกได้จริงๆครับ.......แต่ยังไม่ไดเช็คลมเลยครับรับรถก็ขับกลับเลยครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ  ::)