ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทุกท่านครับต้องครอบครองรถกี่เดือนถึงจะสามารถขายได้  (อ่าน 3927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Starscream

• Jr. Member
  • **
คุณแม่โอนรถมาเป็นชื่อผม (รถเพิ่งผ่อนหมดครับก่อนหน้านั้นเป็นชื่อไฟแนนซ์แล้วก็เป็นชื่อแม่)

ในกรณีที่โอนมาเป็นชื่อของผม ผมต้องครอบครองรถกี่เดือนถึงจะสามารถขายรถได้ครับ

ในกรณีที่ว่าคนซื้อต่อจากผมต้องการจัดไฟแนนซ์ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
โอนได้เลยนี่ ถ้าเป็นชื่อเราแล้ว
อย่างผม ผ่อนหมด รอจนได้เล่มจากไฟแนนซ์ อีกวันผมโอนเป็นชื่อคนอื่นได้เลย
ถ้าไม่เปลี่ยนทะเบียนหรือข้ามจังหวัดวันเดียวก็ได้
ถ้าข้ามจังหวัด ย้ายเข้า ย้ายออก 3 วัน แล้วโอนวันที่ได้รับเล่มวันที่ 3 ได้เลย
ถ้าหน้าเล่มเป็นชื่อเราแล้ว อยากทำอะไรก็ได้ครับ
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
มันไม่ใช่ที่ดินโอนมรดกนะครับที่จะมีระยะเวลาห้ามโอน

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขายต่อได้ทันทีครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ บุคคล ทั่วไป

• Newbie
  • *
วันเดียวก็ขายได้ครับ แต่ชื่อเจ้าของจะเยอะไปอีกคน กลายเป็นรถมือ 3 มือ 4

ออฟไลน์ SM.

ทำได้เลยครับ