ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเพื่อนๆ ช่วยฟังเสียงหน่อยว่ามันคือเสียงอะไร ใช้ต่อไปได้ไหม  (อ่าน 2816 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
บีเอ็ม เครื่องดีเซลครับ ดสียง วิ้งๆๆๆๆ

ตอนเครื่องเย็นก็ดัง  เครื่องร้อนก็ดัง
เปิดแอร์ก็ดัง  ปิดแอร์ก็ดัง
วิ่งอยู่ก็ดัง จอดอยู่เฉยๆก็ดัง
นั่งในรถได้ยินเสียงครับ  นอกรถก็ได้ยินครับ

รถดีเซล วิ่ง 73,000โลครับ  เพิ่งเข้าศูนย์เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องมาครับ
เพิ่งล้างตัวลิ้นปีกผีเสื้อ และ ไอดี อินเตอร์คูลเลอ มาครับ

รบกวน ด้วยครับ

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ฟังไม่ออกเลยครับ
รบกวนยื่นมือลงไปลึกๆในห้องเครื่องได้ไหมครับ
จะได้ยินเสียงชัดเจนขึ้น ว่าเป็นเสียงอะไร
ขอบคุณครับ
 :D :D :D

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
สายพานหย่อนรึเปล่าครับ? ดับเครื่องเเล้วลองกดสายพานดู(อันนี้เดาจากลักษณะเสียง)
~~