ผู้เขียน หัวข้อ: มีมั้ยครับที่รถที่จะซื้ออาจจะไม่ค่อยสวยเลยเลือกสีดำ  (อ่าน 4865 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
อาจจะดูย้อนแย้ง เพราะถ้าเราคิดว่าไม่สวยแล้วจะซื้อทำไม
แต่บางทีรถอาจจะตรงกับลักษณะการใช้งานพอดี สเป็คใช่อะไรใช่
แต่ไม่ค่อยชอบหน้าตาเลยต้องเลือกสีมืดๆ ดำๆ ให้มันพอดูได้ขึ้น

ออฟไลน์ Devil13

สำหรับผมรถที่ไม่ชอบก็คือไม่ชอบครับ ต่อให้สีอะไรก็เถอะ
หลักการผมเลื่อกรถที่ชอบที่สุด แล้วมาเลือกสีที่สวยที่สุด
ถ้าไม่ชอบก็ตกรอบแรกไปแล้ว ไม่เอามาคิดครับ

ออฟไลน์ alpha14

รถบางรุ่นนี่มันสวยเฉพาะสีจริงนะ สำหรับผม สีอื่นดูไม่สวย หลายๆยี่ห้อมันแบบนี้จริงๆ

ออฟไลน์ Nazare

• Full Member
สำหรับผม
ถ้าหน้าตาไม่ได้ สีอะไรก็ไม่ช่วยครับ
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ akewizard

ผมว่ามีผลนะ... เหมือนรถสีดำมันจะพลางรูปทรงตัวรถบนถนนได้มากกว่ารถสีอื่น
อย่างผมเองก็เลือกซื้อสีดำเพื่อให้มันกลืนกับพวกพลาสติกขอบล้อสีดำไปครับ ดูเรียบๆดี (แต่ใส่ skirt สีบรอนเงินมาตัดแทน)

ผมว่ามีผลนะ... เหมือนรถสีดำมันจะพลางรูปทรงตัวรถบนถนนได้มากกว่ารถสีอื่น
อย่างผมเองก็เลือกซื้อสีดำเพื่อให้มันกลืนกับพวกพลาสติกขอบล้อสีดำไปครับ ดูเรียบๆดี (แต่ใส่ skirt สีบรอนเงินมาตัดแทน)

ของผมจะรู้สึกไม่ชอบพวกบันไดข้างของรถ SUV ladder frame ครับ
ถ้าเป็นสีดำให้ดูกลืนไปให้หมดดูดีกว่า พวกที่ครอบบันไดอะไรก็ไม่สวยดูรุงรังไปหมด
แต่ที่จริงตัวรถสีขาวๆ สวยนะ แต่ถ้าจะเอาคงสีดำให้กลืนๆ บันไดดีกว่า 555

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
ปกติผมไม่เคยคิดจะซื้อรถสีดำเลยครับ เพราะรู้กันว่าดูแลยากมากๆ
แต่สุดท้ายตอนซื้อ camry ก็ยอมเลือกสีดำครับ เพราะรู้สึกว่าสีนี้สวยที่สุดรองจากสีขาว extremo แต่บ้านผมสูง ถ้ามีเสกิร์ตจะขึ้นบ้านไม่ได้

สรุปคือ ตั้งใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่แล้ว แต่ยอมซื้อสีดำเพราะรู้สึกว่าสีอื่นมันไม่สวยครับ

ปกติผมไม่เคยคิดจะซื้อรถสีดำเลยครับ เพราะรู้กันว่าดูแลยากมากๆ
แต่สุดท้ายตอนซื้อ camry ก็ยอมเลือกสีดำครับ เพราะรู้สึกว่าสีนี้สวยที่สุดรองจากสีขาว extremo แต่บ้านผมสูง ถ้ามีเสกิร์ตจะขึ้นบ้านไม่ได้

สรุปคือ ตั้งใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่แล้ว แต่ยอมซื้อสีดำเพราะรู้สึกว่าสีอื่นมันไม่สวยครับ

เห็นด้วยครับ รุ่นนี้สีดำสวย
ปกติผมก็ไม่ชอบสีดำ

ออฟไลน์ oatekung

เลือกสีขาวตลอดครับ อุบัติเหตุน้อยกว่า

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore

เห็นด้วยครับ ว่าสีดำมันจะพลางเส้นสายที่ไม่สวยได้ครับ

และฝากระโปรงคาร์บอนที่ชอบไปติด ๆ กัน

ต้องอยู่บนรถสีดำเท่านั้น อยู่บนสีอื่นแล้วเชยครับ

ออฟไลน์ Simplify

• Jr. Member
  • **
ตัวอย่างเท่าที่นึกออกก็ Civic Hatchback กับ Toyota Sienta ถ้าจะซื้อก็จะเลือกสีดำครับ ดูแล้วช่วยลดความยุ่งเหยิงของเส้นสายลงได้เยอะเลย ดูเรียบหรูมากขึ้น

ออฟไลน์ Darkart

มีผลเหมือนกัน บางยี่ห้อ สีดำ ดูสวยและมีมิติ กว่าสีอื่นๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ผมก็คิดว่าสีดำมีไว้พราง กับทำรถให้ดูมีมิติขึ้นครับ

ทำสีเพี้ยนก็ไม่ค่อยรู้ด้วยรึเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ามี ยิ่งพวกรถถื้อๆนี่สีดำไปเลยเหมาะมาก
ถ้าพวกโฉบๆสีดำก็สวยแต่ไม่รู้สีแรงๆ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ก็เลือกสีที่ดูสวยลงตัวที่สุดของรถรุ่นนั้นๆในสายตาเราครับ แค่บังเอิญไปเป็นสีดำก็มีไม่น้อยเพราะมันกลบรายละเอียดที่เลอะเทอะได้

ออฟไลน์ HHHsung

ก่อนซื้อรถ ก็ต้องเข้าโชว์รูมใช่มั้ยครับ สีดำเป็นสีที่สวยสุดแล้วเวลาจอดเทียบกันระหว่างรถสี ขาว เงิน เทา ดำ

มันเป้นสีที่สะท้อนแสงกลับมาได้ใสเหมือนกะรจก โดดเด่นกับสี่อื่นที่กล่าวมา

ประเด็นมันแค่ว่า ระยะเวลาที่สีดำสวยมันสั้นมาก 555 เจอฝน เจอฝุ่น เจอโคลน จบ ขี้เหร่กว่าใคร

ออฟไลน์ holahola66

ที่แน่ๆ ตอนขายมือสองจะง่ายกว่าสีอื่น ผมก้อชอบสีดำครับ ที่ใช้อยู่ก้อดำ2 เทาดำ 1
รถที่ไม่สวยแต่พอสีดำแล้วพอได้ก้อหลายรุ่นเช่น Tiida ,Camry acv50 ,Sylphy ,Altis ,Vios
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ที่แน่ๆ ตอนขายมือสองจะง่ายกว่าสีอื่น ผมก้อชอบสีดำครับ ที่ใช้อยู่ก้อดำ2 เทาดำ 1
รถที่ไม่สวยแต่พอสีดำแล้วพอได้ก้อหลายรุ่นเช่น Tiida ,Camry acv50 ,Sylphy ,Altis ,Vios

คิดเหมือนกันครับ บางทีคันที่ไม่สวย พอเจอสีดำมา เฮ้ยเลยเอาผงะ

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ามันไม่ใช่การแก้ปัญหาที่ถูกจุดเท่าไหร่นะครับ

ออฟไลน์ tvm

อาจจะดูย้อนแย้ง เพราะถ้าเราคิดว่าไม่สวยแล้วจะซื้อทำไม
แต่บางทีรถอาจจะตรงกับลักษณะการใช้งานพอดี สเป็คใช่อะไรใช่
แต่ไม่ค่อยชอบหน้าตาเลยต้องเลือกสีมืดๆ ดำๆ ให้มันพอดูได้ขึ้น
ถ้าซื้อด้วยเหตุผลแค่นี้ ผมคงเลือกสีที่ดูแลง่ายๆ ขายคล่องๆ เพราะยังไง มันก็ไม่เน้นสวย แล้วดันซื้อสีดำดูแลยาก รอย คราบ มาเยอะ ิย่งดูแย่อีกนะครับ 55

ผมว่ารถที่ดูไม่สวยเลย แต่ซื้อสีดำแล้วสวยล่าสุดก็มี Note สีดำนี่แหล่ะครับ
ส่วนตัวผมว่าดูสวยกว่า Jazz เยอะเลย