ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ งบไม่เกิน 7.5 m GTR มือ 2 หรือ 718 Cayman มือ 1 ครับ  (อ่าน 9104 ครั้ง)

ออฟไลน์ tidus181

• Newbie
  • *
Re: สอบถามครับ งบไม่เกิน 7.5 m GTR มือ 2 หรือ 718 Cayman มือ 1 ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 06:05:01 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ GTR ถ้าปีหลังขับทุกวันได้นะ แต่จิงๆ แล้ว ต้องถามว่าขับแบบไหนถ้าต่างจังหวัด หรือไม่ใช่ถนนในเมืองอะขับได้ครับ (คือเจอรถติดไม่ค่อยดี) แต่ในเมืองไม่ค่อยแนะนำ เพราะ เกียร์พอชจะดีกว่ามันไม่กึกๆ gtr มันมีบ้าง แต่ ตัวปี 2017 ไม่รู้เป็นไงนะครับ คือ gtr มันก็ปรับนูนนี้นั้นไปเรื่อยๆ ทุกปีอะ ช่วงล่าง บ้าง บาลานบ้าง ทุกปีมันก็จะมีเปลียนนิดๆหน่อย ลองไปหาดูรายละเอียดได้ครับ ใน เพจ gtrlife ที่แน่ๆ มันออกแบบให้ขับได้ง่ายขึ้น คือใช้ในชีวิตประจำวันได้ดีขึ้นทุกปีๆ โช๊คมันอ่อนลงเยอะนะเห็นว่ากันปี 17 ยิ่งอ่อน ขับสบาย ลดความดิบลง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น GTR มันมีข้อเสีย อยู่พอควร 1.เสียงเยอะครับ ทั้งเกีย และเสียงภายในรถครับ 2.การขับขี่ถ้าเป็นรันแฟต ยางติดรถมา พอยางด้านในเริ่มสึก จะมีอาการ ร่อนตามท้องถนน คือรถจะวิ่งไปตามร่องถนนอะ แต่เปลียนไปใช่ ยางทำดาได้แต่ก็มีข้อเสียอีก เพราะงั้นก็แล้วแต่คนชอบครับ 3.ขับบ่อยๆน้ำมันเกียร์ก็แพงอยู่ครับ ขับโหดๆก็เปลียนบ่อย 10000โล 20000กว่าบาท

แต่จิงๆ ถ้าจะซื้อ gtr อยากให้ซื้อ เดิมๆมาน่าจะดีกว่านะครับ แล้วค่อยมาอัพเองเพราะเราจะรู้ว่าทำไรไปบ้าง หรือไม่ก็มือ1 2017ครับ ตอนนี้น่าจะ 10ล้านนิดๆ
อ้อแล้ว ต้องเลือก uk ไม่งั้นคลื่นไม่ตรง ฝั่งคลืนวิทยุไทยไม่ได้อีก