ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์ติดรถทั้งหมดนี้ราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ  (อ่าน 3430 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
อยากคำนวณค่าใช้จ่ายคร่าวๆก่อนที่จะออกรถจริงๆอะครับ พอดีมีเิงินอยู่ก้อนนึง แต่ยังคำนวณเงินดาวน์ไม่ได้เพราะว่าต้องซื้อของเหล่านี้เอง เลยอยากจะประเมินคร่าวๆว่าราคาเท่าไหร่อะครับ

1.ประกันชั้น 1 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ มียี่ห้ออะไรแนะนำบ้าง
2.พวกอุปกรณ์ป้องกันรถหาย เช่น ลอคเทค แต่ส่วนตัวอยากได้ที่ล๊อคล้ออะครับ อิอิ
3.GPS ถูกๆของจีนอะครับ สำหรับมือใหม่
4.ผ้าคลุมรถดีๆซักผืนครับ
5.พรบ ภาษี
6.ฟิล์มหน้าของ V-kool รอบคันเป็นฟิล์มดำพวก 3 m นี่ล่ะครับ
7.พรมปูพื้นอะครับ
8.ซื้อรถใหม่ มันมีค่าอะไรอีกหรือเปล่าครับ

คือว่ารถที่ผมจะซื้อก็เฟียสต้านี่ล่ะครับ แต่ผมซื้อราคาพนักงานซัพพลายเออร์ เลยไม่มีของแถมให้เลยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2010, 22:28:29 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ Ruksadindan

3. ประมาณ ห้าพันก็ได้แล้วครับ ถ้าเป็นการ์มิ้นรุ่นล่างๆนะ
4. ผมว่า ห้าร้อยบาท ก็เป็นงบที่พอแล้วครับสำหรับชิ้นนี้

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
2 - ถ้าเป็นแบบพวกล็อคแป้นเบรก ประมาณ 2 พันกว่า ๆ ครับ

ออฟไลน์ banch

ผมเองก็มองๆ เจ้า Fiesta 1.6 trend ไว้เหมือนกัน

ถ้าราคาเปิดมาสมเหตุสมผล   ;D

ทุกวันนี้ใช้ กระบะ 4 ประตูยกสูง รู้สึกว่าไม่คุ้มค่าเลยที่ต้องวิ่งลากน้ำหนักตัวเอง 1.8 ตัน ตลอดเวลา

เอ้าตอบคำถาม จขกท บ้างล่ะ

ราคาคร่าวๆครับ สำหรับเก๋ง 1.6

1.ประกันชั้น 1 : น่าจะ 15-18 K
2.พวกอุปกรณ์ป้องกันรถหาย เช่น ลอคเทค แต่ส่วนตัวอยากได้ที่ล๊อคล้ออะครับ : 2.5 K
3.GPS ถูกๆของจีนอะครับ : ไม่เกิน 6.5 K
4.ผ้าคลุมรถดีๆซักผืนครับ : 1 K
5.ภาษี : 1800 พรบ : 700
6.ฟิล์มหน้าของ V-kool รอบคันเป็นฟิล์มดำพวก 3 m นี่ล่ะครับ : เกือบ 10 K
7.พรมปูพื้นอะครับ : 1.5 K
8.ซื้อรถใหม่ มันมีค่าอะไรอีกหรือเปล่าครับ : ให้ คห. ถัดไปตอบล่ะกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2010, 00:00:36 โดย banch »

ออฟไลน์ Fly to dream

8.ซื้อรถใหม่ มันมีค่าอะไรอีกหรือเปล่าครับ

ตอบ เคลือบสี จะทำก็ดีนะครับ คิดได้แค่นี้  ;D

ส่วนเจ้าเฟียสต้าถ้าผมไม่เอา Focus ผมจะเสียเงินกับสิ่งนี้
1. ขอบประตูโครเมียม
2.ล้อแม็ก+ยาง
3.กระจังหน้าแบบยุโรป
4.โคมโปรเจ็คเตอร์
5.สเกิร์ตรอบคัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Terng

รถผมอัลติสใหม่ 1.6 ประกันชั้น 1 ซ่อมห้าง ระบุชื่อคนขับ ก็ปาเข้าไป 19000 แล้วครับ ไอโออินะ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ G FORCE

• Jr. Member
  • **
ซื้อรถใหม่ก็ มัดจำป้ายแดงมังครับ น่าจะ 2000 ครับ แต่ได้เคืนตอนได้ทะเบียนจริงครับ

พ่นกันสนิมใต้ท้องครับ ไม่ทราบค่าใช้จ่ายครับ เท่าที่นึกได้นะครับ