ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไฟมุมส้มของ civic fc ครับ ว่าเป็นของรุ่นอะไร E EL ...  (อ่าน 5648 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
ตามหัวข้อครับ เห็นบางคันไฟเป็นมุมส้ม บางคันเป็นสีใสๆธรรมดา

อยากทราบครับว่าเป็นของรุ่นไหนบ้าง E EL TURBO TURBO RS ครับ

ขอบคุณครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ Visual

ซื้อมาติดเองครับ

ออฟไลน์ Gopz

ไฟตัวนอกครับ USDM
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ในไทยได้กรอบใส หากรอบส้มมาเปลี่ยน ราคาราวๆ 1,500-1,700

เมืองนอกได้กรอบส้ม หากรอบใสมาเปลี่ยน ในเมืองนอก
เห็นราคากรอบใสอยู่ ราวๆ 3,000 เลยครับ

น่าจะมีนโยบาทแลก Part.เนอะ

แต่ก็นั่นแหละ สมมุติในไทยได้กรอบส้มจากโรงงาน
เดี๋ยวก็จะไปหากรอบใส จากตัวนอกมาใส่อีกอยู่ดี
เพราะคำว่าเปลี่ยนแล้งวเหมือนตัวนอกมั้งครับ

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ในไทยได้กรอบใส หากรอบส้มมาเปลี่ยน ราคาราวๆ 1,500-1,700

เมืองนอกได้กรอบส้ม หากรอบใสมาเปลี่ยน ในเมืองนอก
เห็นราคากรอบใสอยู่ ราวๆ 3,000 เลยครับ

น่าจะมีนโยบาทแลก Part.เนอะ

แต่ก็นั่นแหละ สมมุติในไทยได้กรอบส้มจากโรงงาน
เดี๋ยวก็จะไปหากรอบใส จากตัวนอกมาใส่อีกอยู่ดี
เพราะคำว่าเปลี่ยนแล้งวเหมือนตัวนอกมั้งครับ

เป็นกันทุกรุ่นครับ อยากเป็นตัวนอก   :D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
เชื่อไหมว่าถ้า fc ไทยได้ไฟมุมส้มมา คนก็จะเอาไปเปลื่ยนเป็นใส  ::)

ออฟไลน์ No Trespassing

อารมณ์เหมือนอีคาร์เมื่อก่อน

ของเดิมเป็นมุมส้ม แต่หลายคนอยากเปลื่ยนเป็นตัวนอกสีขาว ก็ไปหามาใส่กัน

ออฟไลน์ ABUSEz

ผมเคยเห็นคันนึงใช้กรอบใสเหมือนเดิม แล้วเปลี่ยนหลอดเป็นไฟสีขาว ส่วนตัวผมส่าแบบนี้สวยที่สุด ไม่เหมือนไฟเลี้ยวด้วย

ออฟไลน์ earrt

ตอบกันไปหมดแล้ว

จะแชร์ว่าเรื่องแต่งรถนี่นะ นิดๆหน่อยๆก็ภูมิใจกับสิ่งๆนั้นมากๆแล้วครับ

มันมีความสุข เสียเงิน 3,000 แต่ผมมีความสุขท่ากับเงิน 15,000

ออฟไลน์ SM.

เชื่อไหมว่าถ้า fc ไทยได้ไฟมุมส้มมา คนก็จะเอาไปเปลื่ยนเป็นใส  ::)

;D ;D ;D ;D คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า

ออฟไลน์ CJ.

;D ;D ;D ;D คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า

เห็นด้วยนะครับ เจอมาเยอะเลย มาส้มไปเปลี่ยนใส มาใสเปลี่ยนเป็นส้ม  ::)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
เหมือนสมัยก่อน หน้าปัดรถบ้านเราบอกความเร็วได้ถึง 220 แต่พี่ไทยเอาไมล์ตัวญี่ปุ่นที่มีถึงแค่ 180 มาใส่แทน เพื่อความเป็นตัวนอก อะไรแบบนี้ครับ (ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น 555)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
อเมริกา ซื้อไฟใสติด

คนไทย ซื้อไฟส้มแบบ อเมริกา  8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตามนั้นแหละครับ ของมะกัน
คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า เค้าให้อะไรมาก็จะเปลี่ยนจับถอดมันซะ 55+
โฉมก่อนก็มีเอาไฟท้ายมาสลับกันใส่ทั้งไทยและเมกา