ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกหมากคันชักคันส่ง ปกติซ่อมแล้วอยู่ได้นานแค่ไหนครับ  (อ่าน 7553 ครั้ง)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะซ่อมหรือเบิกศูนย์เปลี่ยนอะไหล่ตัวใหม่เลย
เพราะราคาค่าซ่อมกับเปลี่ยนใหม่เบิกห้าง ก็ต่างกันอยู่พอสมควร
เลยอยากสอบถามว่าโดยมาก ชิ้นส่วนพวกนี้ซ่อมแล้ว อยู่กันได้นานไหมครับ

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
6 เดือน ถ้าร้านอัดเก่งๆ ก็ 1 ปี ... แต่มันก็อยู่ที่การขับของคุณอีกนั่นแหละครับ
ร้านเก่งๆ ใน กทม. ก็พระรามสี่ แถวๆ มาลีนนท์ ก็มีครับ

บูช ตัวละ 200-400 แล้วแต่ ..
แล้วรถรุ่นล่ะครับ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
ถ้ามีงบเปลี่ยน ไม่ต้องของ 0  ก็ได้ 555 ก็เอาอยู่ ราคาต่างกันต่อชิ้นไม่เกิน 300 รถผมเปลี่ยน 12ชิ้น  ราคา ยี่ห้อ555 ~ 4100 ราคาของศูนย์ 6000+-นิดหน่อย
อายุการใช้งาน 2-3 ปีอยู่ที่เราขับด้วย ถ้าขับชิวๆ 3 ปีได้พอไหว แต่ถ้า เห็นโค้งหักซอกแล้วกดคันเร่งใส่ ก็ ไม่เกิน2ปี

แต่ถ้าขับ กระบะ off road ส่วนใหญ่เค้าเอาไปอัดกัน เพราะรถพวกนี้ไม่เกิน 6เดือน-1ปี พังกันเป็นแถบๆ

ถ้าอัดโคตรถูกเลย จบไม่เกิน 1500 บ. แต่สิ่งที่ได้ตามมาหลังจากอัด ถ้าดวงดีหน่อยก็ใช้ได้นานอยู่ แต่ถ้าโชคร้ายสุดๆ พวงมาลัยไม่หักคืน
คือเวลาเลี้ยวแล้ว เราต้องสาวมันกลับเอง ค่าอัดเคยเห็นถูกสุด ลูกละ 60 บาท

แนะนำถ้าเปลี่ยนเปลี่ยน บู๊ชปีกนกด้วย อีกคูละ 600 แล้วเค้าจะอยู่กับเราอีกนาน ตอนเปลี่ยนเช็คหน้ายางด้วยเพื่อต้องมีของสังเวยตามมาอีก

ปล.ผมใช้ 555 เปลี่ยนมา 1.1/2 ปีแล้วยังแหล่มอยู่
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้