ผู้เขียน หัวข้อ: ซวยซ้ำซ้อน ติดกล้องหน้ารถไม่ถึง 24ซม โดนชน 2 ครั้ง มีคลิป  (อ่าน 7101 ครั้ง)

ออฟไลน์ anantachin167

• Jr. Member
  • **
  • Just a bad day not a bad life
ซวยซ้ำซ้อน ติดกล้องหน้ารถไม่ถึง 24ซม โดนชน 2 ครั้ง
ตามคลิป
รอบแรกโดนมอไซต์เฉี่ยวแล้วขับหนี (ไล่ตามคู่กรณีไม่ทัน) หนีเข้าซอย

รอบ สองวีออสตัดเปลี่ยนเลนกระทันหัน คันหลังเบรกไม่อยู่โดนทิ่ม

อะไรมันจะซวยขนาดนี้ครับทั้งทีขับมาดีๆ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
กล้องมีของรึเปล่าครับ ติดปุ๊บชนเลย 2 เคส

ออฟไลน์ seeker

มอไซด์ชนแล้วหนี แจ้งความได้เลยครับ

ใช้กล้องของยี่ห้ออะไรหรือครับ ท่าทางจะมีของ

ออฟไลน์ xcalibur

• Sr. Member
สันดานมอไซมากๆ เห็นแล้วขึ้น >:(

แฟนผมไม่ยอมติดกล้องเพราะเหตุผลว่าติดแล้วเป็นลางต้องเกิดเรื่อง
หลังจากหวิดไปมาหลายครั้ง รถเบรคกระทันหันบ้างอะไรบ้าง จนวันนึงเจอบิคไบค์วิ่งมุดไปมาเลนขวา เสียหลักล้มตัดหน้ารถ ที่วิ่งตามกันมา 4 คันในเลน ด้วยความเร็ว 100+-
ผู้หญิงที่ซ้อนมากระเด็นกลิ้ง วันนั้นเบรคกันตัวโก่งทั้งขบวน หลังจากรถหยุดผมคิดว่าตัวเองจูบตูดคันหน้าแน่ๆไม่มากก็น้อย ปรากฏลงไปดู ห่างกันแค่เซนเดียว แต่คันหลังอัดตูดผมเละเต็มๆ

ผมไม่เคยคิดว่าติดกล้องแล้วจะซวยนะครับ ลองคิดกลับกันว่าเรื่องมันต้องเกิดอยู่แล้ว ถ้าเวลานั้นคุณยังไม่ได้ติดกล้องก็จะยิ่งลำบากกว่าเดิม แล้วก็จะพูดว่า "รู้งี้รีบๆติดกล้องดีกว่า" 555

ปล.กล้องต้องมีของแน่ๆครับ ถ้าไม่มีคือของหมด จขกท.คงไม่ได้ติด 5555+

ออฟไลน์ tnp_super

เคสมอไซค์ไปแจ้งความบอกเลขทะเบียน รุ่นยี่ห้อ(ถ้าจำได้) เดี๋ยวตำรวจเขาจะเรียกคู่กรณีมาครับ ส่วรเคสที่2 นี่ผมก็ว่าเขาก็ไม่ได้ตัดหน้ากระทันหันนะ

ออฟไลน์ kiwiwi

สันดานมอไซมากๆ เห็นแล้วขึ้น >:(

แฟนผมไม่ยอมติดกล้องเพราะเหตุผลว่าติดแล้วเป็นลางต้องเกิดเรื่อง
หลังจากหวิดไปมาหลายครั้ง รถเบรคกระทันหันบ้างอะไรบ้าง จนวันนึงเจอบิคไบค์วิ่งมุดไปมาเลนขวา เสียหลักล้มตัดหน้ารถ ที่วิ่งตามกันมา 4 คันในเลน ด้วยความเร็ว 100+-
ผู้หญิงที่ซ้อนมากระเด็นกลิ้ง วันนั้นเบรคกันตัวโก่งทั้งขบวน หลังจากรถหยุดผมคิดว่าตัวเองจูบตูดคันหน้าแน่ๆไม่มากก็น้อย ปรากฏลงไปดู ห่างกันแค่เซนเดียว แต่คันหลังอัดตูดผมเละเต็มๆ

ผมไม่เคยคิดว่าติดกล้องแล้วจะซวยนะครับ ลองคิดกลับกันว่าเรื่องมันต้องเกิดอยู่แล้ว ถ้าเวลานั้นคุณยังไม่ได้ติดกล้องก็จะยิ่งลำบากกว่าเดิม แล้วก็จะพูดว่า "รู้งี้รีบๆติดกล้องดีกว่า" 555

ปล.กล้องต้องมีของแน่ๆครับ ถ้าไม่มีคือของหมด จขกท.คงไม่ได้ติด 5555+

ด้วยพลังแห่งจักรวาล

แบบนี้เค้าเรียกว่าความคิดเรียกแขกครับ(รวมถึงเจ้าของกล้องด้วยครับ)

ผมใช้พลังนี้ได้ถูกที่ถูกเวลาหลายรอบแล้ว
จะเชื่อก็เชื่อนะครับ

เพราะอ่านจากความเห็นของคุณแล้ว ผมเริ่มทำใจให้ไม่เชื่อลำบาก

แต่ใครไม่เชื่อก็ไม่เป็นไรนะครับ อาจดูงมงาย
แต่การคิดบวก ยังไงก็เป็นสิ้งที่ดีนะครับ ^^

ออฟไลน์ paeybu

2 คุณควรเบรคนานแล้ว

ออฟไลน์ valent

คลิปแรกไม่มีความเห็นแย้ง มอไซค์แย่จริงๆ
แต่คลิปสองนี่ผมว่า คันติดกล้องนี่ประมาทเกินไปครับ
เห็นๆอยู่ว่า vios พยายามจะเข้าซ้าย ทั้งๆที่เข้าลำบาก
แต่คันติดกล้องยังพยายามเร่งเข้าไปติด vios เกินไป
กรณีแบบนี้นี่ต้องระวังและเผื่อระยะเบรคไว้หน่อยครับ
ที่เผื่อ คือ เผื่อให้คันหลังเรานะครับ
ระยะเบรค+ระยะเวลาตัดสินใจที่จะเหยียบเบรค(ของคันหลัง)
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Devil13

อย่าโทษดวงซวย
อย่าโทษกรรมเก่า
อย่าคิดว่าเป็นอุบัติเหตุ

สิ่งที่เกิดบนท้องถนนมาจากความ "มักง่าย" ล้วนๆ

ออฟไลน์ SM.

เช้านี้เพิ่งโดนมอไซสอยกระจกข้างมาหยกๆๆ ไม่รู้จะรีบไปไหนกัน ทั้งซ้าย ทั้งขวา รถก็ติด

ออฟไลน์ sukhontha

ผมว่าเคสสอง  เจ้าของคลิปก็ไม่ได้เบรคแรงอะไรขนาดนั้น  แต่คันหลังกดแรงกะไม่ให้แจ๊สเข้า แล้วเอาไม่อยู่มากกว่า...

ออฟไลน์ cadherin

คลิปแรกเนี่ย มอเตอร์ไซค์แย่ >:( จำทะเบียนได้ ก็ทำตาม คห. บน เลยครับ

คลิปที่ 2 vios นิสัยเสียไปปาดเอาข้างหน้าดื้อๆ เลย
แต่เห็น vios เปิดไฟเลี้ยวค้าง ทำไมยังพุ่งไปอีก?

ขับรถใจเย็นๆ เกิดอุบัติเหตุบ่อย เบี้ยประกันปีต่อไปแพงนะ

ปล. กล้อง HP กลางวันชัดดีนะ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
อะไรจะมามันก็มา อะไรจะเกิดมันก็เกิด ...

จขกทไม่คิดว่าตัวเองมีเซนส์บ้างหรือครับ ถ้าไม่ติดกล้องนี่คุยกันไม่จบก็มีนะครับ
มองอีกมุม โชคดีที่ติดกล้องมา ได้ใช้ทันที  ;)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ sukhontha

คลิปแรกเนี่ย มอเตอร์ไซค์แย่ >:( จำทะเบียนได้ ก็ทำตาม คห. บน เลยครับ

คลิปที่ 2 vios นิสัยเสียไปปาดเอาข้างหน้าดื้อๆ เลย
แต่เห็น vios เปิดไฟเลี้ยวค้าง ทำไมยังพุ่งไปอีก?

ขับรถใจเย็นๆ เกิดอุบัติเหตุบ่อย เบี้ยประกันปีต่อไปแพงนะ

ผมดูว่าเจ้าของคลิปเขาไม่ได้ชน  แต่  รถเขาโดนทิ่มก้น....เอา

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

ส่งเข้าประกวดบ้าง 5555+

ออฟไลน์ YAmodels

ผมเคยโดนมอเตอร์ไซค์เกี่ยวกันชนหน้าฝั่งซ้ายจนหูฉีกมอไซค์ชิ่งหน้ี
ผมโทรแจ้งประกันแต่จำเลขทะเบียนไม่ได้ดีที่ติดกล้องไว้
ประกันเลยแจ้งว่าให้ไปแจ้งความแล้วค่อยโทรมาแจ้งเคลม
ผมก็เอาคลิปเปิดให้ตำรวจดูตำรวจก็ออกบันทึกประจำวันพร้อมลงทะเบียนรถมอเตอร์ไซค์
พอใด้ใบบันทึกมาก็เรียกประกันมาเปิดเคลม นัดเอารถเข้าซ่อมชิลๆ
ส่วนมอเตอร์ไซค์คงรอรับใบแจ้งหนี้ตามหลัง 555

ออฟไลน์ 0%

มีกล้อง มีคลิป เขาเรียกคู่กรณี มาสน สบายๆ ไม่รู้ไปขุดเบอร์มาจากไหน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมเคยโดนมอเตอร์ไซค์เกี่ยวกันชนหน้าฝั่งซ้ายจนหูฉีกมอไซค์ชิ่งหน้ี
ผมโทรแจ้งประกันแต่จำเลขทะเบียนไม่ได้ดีที่ติดกล้องไว้
ประกันเลยแจ้งว่าให้ไปแจ้งความแล้วค่อยโทรมาแจ้งเคลม
ผมก็เอาคลิปเปิดให้ตำรวจดูตำรวจก็ออกบันทึกประจำวันพร้อมลงทะเบียนรถมอเตอร์ไซค์
พอใด้ใบบันทึกมาก็เรียกประกันมาเปิดเคลม นัดเอารถเข้าซ่อมชิลๆ
ส่วนมอเตอร์ไซค์คงรอรับใบแจ้งหนี้ตามหลัง 555

ซึ่งกรณีผม มองทะเบียนไม่ออกเพราะไฟสะท้อนป้าย

ล้องห้าย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ซวยแท้

คลิปที่ 2 ของเจ้าของกระทู้ ไม่ต้องโทษใคร โทษคันที่มาจิ้มนั่นแหละ

ถ้าเป็นผมน่าจะเบรคทันอยู่นะ

ออฟไลน์ NatsuDragneel

• **
เคสมอไซค์นี้ทำให้ผมนึกถึงน๊อตกราบรถ ก็ไม่แปลกใจครับว่าทำไมน๊อตเค้าถึงโมโหเลือดขึ้นหน้าขนาดนั้น ก็ในเมื่อสันดานพวกมอไซค์มันก็เป็นซะอย่างนี้ รถใครๆก็รัก เป็นแค่วัตถุแล้วไง มันก็ไม่ใช่ของที่ซื่อมาให้ไอ้ยับแม่ที่ไหนมาเฉี่ยวแล้วหนีป่ะ

ส่วนเคส 2 อันนี้ความทึ่ม ซื่อบื้อ ของไอ้คันหลังล้วนๆ ดูจากคลิปยังไงถ้าจะเบรคก็เบรคทัน

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
คลิป2 วีออสก็ไม่เข้าซ้ายสักที แต่ก็ไม่ได้เบรกกระทันหันมาก

จขกท. ไม่เผื่อระยะ และเบรคกระทันหัน ถ้าจขกท.เผื่อระยะค่อยๆเบรคจะไม่โดนชน

และคันหลังก็เบรคไม่อยู่ หรือใจลอย

สู้ๆนะ

ออฟไลน์ kan.kom

คลิป 2 ผมว่า มันเบรกเนียนๆได้ หรือต่อให้เบรกกระทันหัน ก็ไม่น่าโดนชนตูด
แต่เพราะคันหลังจี้ตูดเกิน พอเกิดอะไรขึ้นก็เบรกไม่ทัน
แต่ผมมองว่าคันหน้าคุณไม่ผิดนะครับ ผิดที่คันหลังละครับ ขับเบรกไม่ทันมาชนตูด

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

กล้องหน้ารถ+กล้องหลังรถ เรียกแขกจริง ๆ ของแรงมาก ๆ

ออฟไลน์ Newhang

ด้วยพลังแห่งจักรวาล

แบบนี้เค้าเรียกว่าความคิดเรียกแขกครับ(รวมถึงเจ้าของกล้องด้วยครับ)

ผมใช้พลังนี้ได้ถูกที่ถูกเวลาหลายรอบแล้ว
จะเชื่อก็เชื่อนะครับ

เพราะอ่านจากความเห็นของคุณแล้ว ผมเริ่มทำใจให้ไม่เชื่อลำบาก

แต่ใครไม่เชื่อก็ไม่เป็นไรนะครับ อาจดูงมงาย
แต่การคิดบวก ยังไงก็เป็นสิ้งที่ดีนะครับ ^^

ปกติผมก็เชื่อนะ  แต่ผมติดกล้อง3ตัวกับรถ3คัน ก็ปกติดีครับ
ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับกล้อง แต่เกี่ยวกับดวงจขกท เองนั่นแหละ

ดวงคน บางทีหนียังไงก็ไม่พ้นครับ หลัก1อันที่2ก็มาแทน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ซวยหรอก ถ้ายังไม่ติดกล้องน่าจะซวยกว่า

ออฟไลน์ maggie

จขกท. คล้ายๆผมเลยคือ10ปีหลังขับรถมานี้ไม่ชนใครและไม่โดนใครชนเลย แต่พอติดกล้องปุ๊บ ทั้งชนเค้าและโดนชนปีที่ผ่านมาเก็บไป5ครั้ง ผมยังคุยกับเพื่อนเลยว่า อยากจะถอดกล้องออกจิงๆ

ออฟไลน์ cadherin

ผมดูว่าเจ้าของคลิปเขาไม่ได้ชน  แต่  รถเขาโดนทิ่มก้น....เอา

ถ้าคันหน้าขับเร็ว​ขึ้น​ คันหลังมักจะขับเร็ว​ตามนะ
แต่ถ้าข้างหน้าเบรคกระทันหัน​ คันหลังเบรคไม่ทัน​ ก็ชนสิครีบ

ออฟไลน์ golf8023

คลิป2นี่ วงเวียนใหญ่ สมเด็ตพระเจ้าตากสิน
ตอนผมหัดขับรถ พ่อเคยบอกว่าอยากขับเป็นเร็วๆให้ไปขับวนรอบวงเวียนใหญ่ทุกวัน เด๋วก็เก่งเอง  ;D
ผมว่าการจราจรตรงนี่ดูมั่วซั่ว ไม่ได้มั่วซั่วเพราะระบบ มันก็แบ่งเส้น มีไฟสัญญาณชัดเจน แต่มั่วเพราะคนขับ รถเมล์ปาด มอร์ไซค์มุด
โดยเฉพาะไอรถที่เข้าไปเส้นเพชรเกษม/เทอดไท มันจะมีแบบในคลิปทุกวัน ไม่เข้าใจเลย
แล้วผมก็ไม่ค่อยเห็นตำรวจจราจรยืนแถววงเวียนนี้ด้วย แต่ไปยืนตั้งด่านช่วงเลยสี่แยกบ้านแขกตรงนั้นทุกวัน ไม่เข้าใจเลย

• **
  • Just a bad day not a bad life
2 คุณควรเบรคนานแล้ว

ตอนแรกเลียเบรกแล้วครับ แต่ คันหน้ากดเบรกหนักจริงครับ ถ้าไม่เปิดเพลงจะได้ยินเสียง ABS แล้ว VIOS ก็ผิดเลนด้วย เพราะเส้นนี้ถ้าวิ่งเอื่อยๆโดนด่าแน่ครับเพราะเป็นวงเวียนและช่วงเวลาเร่งด่วน
ไม่เชื่อ พรุ่งนี้ คุณไปลองดู ขับทิ้งห่างเร่งช้าๆ

• **
คลิปแรกไม่มีความเห็นแย้ง มอไซค์แย่จริงๆ
แต่คลิปสองนี่ผมว่า คันติดกล้องนี่ประมาทเกินไปครับ
เห็นๆอยู่ว่า vios พยายามจะเข้าซ้าย ทั้งๆที่เข้าลำบาก
แต่คันติดกล้องยังพยายามเร่งเข้าไปติด vios เกินไป
กรณีแบบนี้นี่ต้องระวังและเผื่อระยะเบรคไว้หน่อยครับ
ที่เผื่อ คือ เผื่อให้คันหลังเรานะครับ
ระยะเบรค+ระยะเวลาตัดสินใจที่จะเหยียบเบรค(ของคันหลัง)

ถ้าคุณขับผ่านวงเวียนใหญ่ช่วงเวลาเร่งด่วนคุณจะรู้ ว่ารถจี้กันทุกคัน ช่วงการจราจรหนาแน่น นี่ผมก็ทิ้งห่างมากเยอะแล้วนะ และก่อนชนเลียเบรกแล้วแต่วีออสเบรกแบบหยุดเลย
แต่ระบบเบรกคันหลังไม่ค่อยจะดี  ถ้าสังเกตุรถคันอื่นๆจี้มากกว่าผมอีก
https://youtu.be/J4DiEQQzDow?list=PLjAkfqeSco56Xx7AwittVVTOuxJZtRKHH