ผู้เขียน หัวข้อ: mg จะมีนำรถตู้เข้ามาขายไหมครับ  (อ่าน 3972 ครั้ง)

ออฟไลน์ tosanun

• Newbie
  • *
mg จะมีนำรถตู้เข้ามาขายไหมครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2017, 13:24:56 »
เห็นมีข่าวช่วงต้นปีแล้วหายเงียบไปเลย

นึกว่าจะได้เห็น MG GV แล้ว ข่าวหายไปเลย

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
Re: mg จะมีนำรถตู้เข้ามาขายไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2017, 14:47:00 »
ขายครับ แต่คงต้องนำมาผลิตในบ้านเรา หากนำเข้ามาขายก็ทำราคาสู้ H1 ไม่ได้ เพราะกำแพงภาษีครั้บ
ส่วน H1 ถ้าจำไม่ผิด เค้าได้เปรียบข้อตกลงเรื่องภาษี ระหว่าง ไทย-เกาหลี ครับ ผิดถูกอย่างไรช่วยแก้ไขด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
Re: mg จะมีนำรถตู้เข้ามาขายไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2017, 20:55:44 »
ฮุนได H1 ประกอบในประเทศอินโดครับเลยเข้ามาทำราคาได้ถูก โดยอาศัยเขตการค้าเสรี ASEAN ที่เรียกว่า AFTA จะมีสินค้าหลายรายการที่มีการผลิตในกลุ่มประเทศสมาชิกจะลดภาษีตั้งแต่ 0-5% ครับและรถยนต์ก็เป็นสินค้าหนึ่งในนั้น
ถ้า GM จะเอา gv มาขายก็ต้องรอไลน์ประกอบใหม่ในบ้านเราอย่างเดียวแหล่ะครับถึงจะทำราคาสู้ H1 ที่ได้เรทภาษีพิเศษเรื่องการนำเข้าไป เพราะ gm ในASEAN เข้าใจว่ามีโรงงานประกอบที่ไทยแค่แห่งเดียวแต่กำลังจะลงทุนโรงงานประกอบเพิ่มด้วยเร็วๆนี้ครับ

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 00:04:20 »
ฮุนได H1 ประกอบในประเทศอินโดครับเลยเข้ามาทำราคาได้ถูก โดยอาศัยเขตการค้าเสรี ASEAN ที่เรียกว่า AFTA จะมีสินค้าหลายรายการที่มีการผลิตในกลุ่มประเทศสมาชิกจะลดภาษีตั้งแต่ 0-5% ครับและรถยนต์ก็เป็นสินค้าหนึ่งในนั้น
ถ้า GM จะเอา gv มาขายก็ต้องรอไลน์ประกอบใหม่ในบ้านเราอย่างเดียวแหล่ะครับถึงจะทำราคาสู้ H1 ที่ได้เรทภาษีพิเศษเรื่องการนำเข้าไป เพราะ gm ในASEAN เข้าใจว่ามีโรงงานประกอบที่ไทยแค่แห่งเดียวแต่กำลังจะลงทุนโรงงานประกอบเพิ่มด้วยเร็วๆนี้ครับ

h1  deluxe เข้าใจ เพราะผลิตอินโด แต่รุ่น elite ผลิตเกาหลี (ติดข้างประตู) ทำไมได้ราคาถูกกว่า deluxe ที่เป็นตัวท็อป หรือเกาหลีก้ได้รับการยกเว้น

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 01:04:29 »

h1  deluxe เข้าใจ เพราะผลิตอินโด แต่รุ่น elite ผลิตเกาหลี (ติดข้างประตู) ทำไมได้ราคาถูกกว่า deluxe ที่เป็นตัวท็อป หรือเกาหลีก้ได้รับการยกเว้น

น่าจะเพราะตำแหน่งการตลาดครับ รถมาจากเกาหลีมมาแพงแล้ว กำไรอาจจะไม่มาก เลยเอาตัวที่ผลิตอินโดมาเพิ่มออพชั่นแล้วขายเป็นตัวท็อปเพื่ออัพราคาเพิ่มกำไรให้มากกว่าตัวที่มาจากเกาหลี นี่เดาล้วนๆนะครับ

ออฟไลน์ SuperY

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 11:41:54 »
H1 11  ที่นั่ง ประกอบในเกาหลีครับ
ส่วน H1 VIP 7 ที่นั่งประกอบที่อินโดฯ ครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 14:14:08 »
ไม่แน่ใจว่าติดปัญหาอะไรเหมือนกันครับ ล่าช้าไปมากเลย GV