ผู้เขียน หัวข้อ: ซีวิคใหม่ แรงจัด ซิ่งหลุดโค้งคูเมืองพุ่งชนตึกเอไอเอเชียงใหม่  (อ่าน 16773 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
ภาพจากกล้องวงจรปิดของเทศบาลนครเชียงใหม่เผยให้เห็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นช่วงเช้าตรู่ของวันที่ 24 มิ.ย. 60 เวลาประมาณ 06.00 น. เป็นภาพวินาทีที่รถยนต์เก๋ง ยี่ห้อฮอนด้า ซีวิค รุ่นใหม่ล่าสุด สีเทาควันบุหรี่ ที่ขับมาตามถนนช่างหล่อ รอบคูเมืองเชียงใหม่ด้านนอก ผ่านหน้าโรงพยาบาลสวนปรุง แล้วจะเลี้ยวซ้ายไปทางท่าอากาศยานเชียงใหม่

แต่ปรากฏว่าเมื่อถึงช่วงเลี้ยวซ้ายที่เป็นทางโค้งรถยนต์เก๋งคันได้กล่าวกลับพุ่งตรงด้วยความเร็วข้ามเกาะกลางถนนเข้าไปยังอาคาร AIA C.I. Tower Chiang Mai ถนนบุญเรืองฤทธิ์ ตำบลสุเทพ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ โดยชนเข้ากับป้ายคอนกรีตของอาคารที่อยู่ด้านหน้าอย่างแรง ส่งผลให้ทั้งรถยนต์และป้ายได้รับความเสียหายอย่างหนัก

ทั้งนี้ผู้เห็นเหตุการณเล่าว่า รถยนต์เก๋งคันที่เกิดเหตุดังกล่าวนี้มีคนขับเป็นผู้ชายอายุประมาณ 20 ปี และเป็นนักศึกษามหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งในจังหวัดเชียงใหม่ ในช่วงก่อนเกิดเหตุได้ขับรถมาตามเส้นดังกล่าว และเมื่อถึงช่วงที่เป็นทางโค้งรถได้เสียหลักพุ่งข้ามเกาะกลางถนนและชนเข้ากับป้ายอาคาร ซึ่งโชคดีที่ช่วงเกิดเหตุเป็นเวลาเช้าตรู่ที่ปริมาณรถสัญจรไปมาบนท้องถนนเบาบางจึงไม่ได้ชนเข้ากับรถคันอื่น ขณะที่รถยนต์คันเกิดเหตุได้รับความเสียหายทั้งคัน

อย่างไรก็ตาม คนขับรถที่มีผู้ให้ความช่วยเหลือนำตัวส่งโรงพยาบาลนั้นได้รับบาดเจ็บเพียงเล็กน้อยเท่านั้น

https://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9600000065038

รถมอเตอร์ไซ กับปิคอัพคันนั้นโชคดีสุดๆ หวุดหวิดโดนชนไปนิดเดียวเอง ซีวิคเองก็โชคยังดีที่ไม่ชนเข้ากับเสาไฟฟ้าหรือเสาอาคาร พอดีป้ายช่วยซับแรงกระแทกได้ส่วนหนึ่ง ถ้าเป็นเสาอาคารนี่ อรึ๋ย ไม่อยากนึกภาพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2017, 16:49:44 โดย phraeboy_mz2 »

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
ปิ้กอัพคงตกใจมาก ขับผ่านไปเลย  :)

Civic กับเด็กมหาลัยนี่เป็นของคู่กันจริงๆ คนรู้จักเข้ามหาลัยได้ Civic จัดไป คว่ำ ไป 2 คน

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
ใครอยู่เชียงใหม่จะทราบว่าโค้งตรงนั้นไม่ได้หักศอกอะไรเลย เข้าโค้งความเร็ว 100 อัพได้สบาย เเต่นี้อะไร เข้าโค้งเเบบไม่หักพวกมาลัยรึยังไง มาตรงๆเลย เเถมไม่เบรคอีก เล่นมือถืออะไรรึปล่าว ก็ไม่มีใครรู้

ปิ้กอัพคงตกใจมาก ขับผ่านไปเลย  :)

Civic กับเด็กมหาลัยนี่เป็นของคู่กันจริงๆ คนรู้จักเข้ามหาลัยได้ Civic จัดไป คว่ำ ไป 2 คน

นั่นซิคับ ตอนแรกๆทำท่าเหมือนจะหยุดนะ แต่คงจะตกใจกลัวสุดๆ ต่อหน้าต่อตาล่ะเนาะ คงขวัญหนีดีฝ่อหมด

ใครอยู่เชียงใหม่จะทราบว่าโค้งตรงนั้นไม่ได้หักศอกอะไรเลย เข้าโค้งความเร็ว 100 อัพได้สบาย เเต่นี้อะไร เข้าโค้งเเบบไม่หักพวกมาลัยรึยังไง มาตรงๆเลย เเถมไม่เบรคอีก เล่นมือถืออะไรรึปล่าว ก็ไม่มีใครรู้

ใช่คับ ผมก็เคยเข้าโค้งนี้อยู่ มันก็โค้งปรกตินะผมว่า ไม่ได้น่ากลัวอะไรเลย รายนี่เป็นรายแรกที่หลุดโค้งนิ ดูจากคลิปแล้วเหมือนไม่เบรกเลยนะคับ น่าจะเมาค้างหรือหลับในรึเปล่า สงสัยนะคับ

ออฟไลน์ tnp_super

รถแรง คนขับวัยห้าว ผลงานเลยไม่ค่อยสวย

ออฟไลน์ Ruksadindan

รุ่นพี่คนนึงในเว็บนี้แหละบอกไว้ว่า พ่อเขารู้ว่าจะขับเร็ว เลยออกฮอนด้า trim ที่ไม่แรงให้ ปัจจุบันขับดีมีคุณภาพ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

รุ่นพี่คนนึงในเว็บนี้แหละบอกไว้ว่า พ่อเขารู้ว่าจะขับเร็ว เลยออกฮอนด้า trim ที่ไม่แรงให้ ปัจจุบันขับดีมีคุณภาพ

ใช่คับ เป็นวิธีการตอนเด็กที่ขับรถห้าวๆ ได้ดีจริงๆ

ออฟไลน์ alpha14

อ้างจาก: Uzsa link=topic=59757.msg1051434#msg1051434 dat=1498556911
ไม่ไหวหรอกครับร้อยอัพ โค้งนี้ แจ่งกู่เฮือง 80ก็แย่แล้ว นี่คงมาเกินร้อยยี่ ไม่ก็หลับในไม่หักเข้าโค้งสักนิด

ออฟไลน์ ttcl

เสาไฟฟ้าเกาะกลางมี 2 เสา ซีวิคมาแนวเฉียงลอดเข้าระหว่าง 2 เสาพอดี
โชคดีที่เหตุการณ์นี้ไม่มีผู้อื่นที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิตไปด้วย

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

จากคลิปดูตัวถังมันแกร่งใช้ได้เลย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
โค้งตรงนั้นไม่ได้อันตรายเลย ซีวิคน่าจะประมาท อย่างนี้ต้องส่งตัวไปสวนปรุง

ออฟไลน์ O_o"

หลับในรึเปล่าครับ เหมือนขับมาไม่มีเบรกเลย

ดีนะช่วงนั้นรถไม่เยอะ ถ้าเป็นค่ำช่วงเลิกงาน หรือช่วงเช้ารถจะเยอะ ผลอาจจะไม่ชนแบบนี้ก็ได้ครับ รถติดขับไวไม่ได้

ออฟไลน์ I_AM_IM

อ้างจาก: Uzsa link=topic=59757.msg1051434#msg1051434 dat=1498556911
ไม่ไหวหรอกครับร้อยอัพ โค้งนี้ แจ่งกู่เฮือง 80ก็แย่แล้ว นี่คงมาเกินร้อยยี่ ไม่ก็หลับในไม่หักเข้าโค้งสักนิด

เข้าโค้ง100นี่เกินไปหรือเปล่าครับผมว่าโค้งนี่สุดๆสัก80

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สมัยผมเรียนมหาลัย ยุคนั้นต้อง FD ใครใช้นี่เท่มาก

เข้าโค้ง100นี่เกินไปหรือเปล่าครับผมว่าโค้งนี่สุดๆสัก80
100 นี่รถอะไรครับ ถ้า R35 GTR ใช้ VDC แบบ Trackmode นี่ผมเชื่อ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Harem

ดีไม่สอยมอเตอร์ไซต์ >:(

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
เสาไฟฟ้าเกาะกลางมี 2 เสา ซีวิคมาแนวเฉียงลอดเข้าระหว่าง 2 เสาพอดี
โชคดีที่เหตุการณ์นี้ไม่มีผู้อื่นที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิตไปด้วย

สงสัยเป็นนักรักบี้ที่เชียงใหม่  8)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Barracuda

รถดีจริงๆ 2 เคสแล้วรอดได้ แต่คนอื่นเดือดร้อนไปด้วย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สภาพนี้Total loss ป่ะครับ...

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ยังกับหลับใน  :-\

ดีที่ไม่มีใครเป็นอะไรครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ชนหนักขนาดนี้ คนไม่เป็นไรมาก ? แล้วรถพังหมด ผมดูแล้ว น่าจะหลับในครับ ผ่านเสาได้ 2 ต้น ไม่พุ่งชนรถคันอื่นอีก อยากจะรู้ว่าห้อยพระอะไร ?

ปิ๊กอัพ น่าจะตกใจสุดขีด ทำอะไรไม่ถูก เลยซิ่งหนีไปเนียน ๆ

อ่านหลาย ๆ comment แล้วก็ ฮา ๆ ดีครับ

ออฟไลน์ puo

ซีวิครุ่นนี้ตัวถังแข็งใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ Hakosuka

ใช้เทอร์โบได้คุ้มจริงๆ

ออฟไลน์ pongsak_877

เล่นไปกี่ G ล่ะพ่อหนุ่ม

ออฟไลน์ Untouchable

อาจจะหลับในครับ

ออฟไลน์ ProVaMed

ดีแล้วครับที่ไม่มีใคร ได้รับบาดเจ็บสาหัส

ออฟไลน์ 2k

โดนชดใช้ค่าเสียหายอ่วมจนพ่อแม่ไม่อยากซื้อรถให้อีกแน่นอนครับงานนี้  :-X พลาดอีกนิดเดียวคือทับมอเตอไซตายคาที่.....จะขับเร็วไปถึงไหนนัก?  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ rut191

ไม่น่านะครับ
ถ้าซ่อมไม่ถึง70%ของทุนประกันประกันจะให้ซ่อมครับรถเพื่อนผมcityป้ายแดงยับทั้งคันซ่อมไป3แสนกว่าจะขอคืนทุนประกันไม่ยอมครับ ก็เลยต้องซ่อมไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่น่านะครับ
ถ้าซ่อมไม่ถึง70%ของทุนประกันประกันจะให้ซ่อมครับรถเพื่อนผมcityป้ายแดงยับทั้งคันซ่อมไป3แสนกว่าจะขอคืนทุนประกันไม่ยอมครับ ก็เลยต้องซ่อมไป

ขอบคุณครับ
ขอเสริมอีกนิด แต่ถ้าพวกเกียร์/เครื่องยนต์เสียหาย แบบนี้ไม่ซ่อมออโต้เลยหรือเปล่า

ออฟไลน์ IS2000

น่าจะขึ้นอยู่กับราคาอะไหล่ด้วยครับ อย่างผมเห็นพวกรถยุโรปชนด้านหน้าไม่เยอะแต่อะไหล่ซ่อมแพงก็ตี total loss แล้ว
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R