ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบการรีวิวรถแบบนี้จังครับ รุ้สึกเหมือนได้เที่ยวไปด้วย พร้อมข้อมูลรถ  (อ่าน 7175 ครั้ง)

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
ชอบการรีวิวรถแบบนี้จังครับ รุ้สึกเหมือนได้เที่ยวไปด้วย พร้อมข้อมูลรถด้วยครับ ดูเพลินดี

ออฟไลน์ alpha14

• Hero Member
ชอบรีวิวแบบนี้เหมือนกันครับ ภาพลักษณ์ดูดีจัง อยากเห็นรีวิวที่พาไปเที่ยวด้วยแบบนี้ ได้เก็บข้อมูลไว้เผื่อได้ไปบ้าง ได้เห็นการใช้งานจริงทุกส่วน ของตัวรถ ดูแล้วอยากพากันไปเที่ยว  แต่ไปคนเดียวดูเหงาๆนะ ยังไม่เข้ากับคอนเซพตัวรถที่มี7ที่นั่ง ถ้าไปหลายคนคงได้ รู้ว่านั่งแล้วเป็นไงบ้างโดยเฉพาะเด็กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2017, 11:14:16 โดย alpha14 »

ออฟไลน์ Nerdys

• Sr. Member
พิธีกรหล่อเกินไปครับ ดูแล้วใจสั่น

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
บรรยากาศรีวิวดี เพราะธรรมชาติ แต่ออกแนวโปรโมทเหมือนฮอนด้ามาเอง

ออฟไลน์ Symphonic

โฆษณาแฝงมั้ยครับ ทั้งรถ ทั้งเว็บ เรยยย  เนียน..

ออฟไลน์ kimmeng21

โฆษณาแฝงมั้ยครับ ทั้งรถ ทั้งเว็บ เรยยย  เนียน..

เลิกคิดจับผิดชีวิตจะเป็นสุขขึ้นคับ  8) 8) 8) 8)

ถ้าโฆษณาแฝงชีวิตนี้เราคงไม่ต้องดูสื่อไหนๆกันแล้วหล่ะคับ

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Buffy

โดยส่วนตัว

ไม่น่าใช้เชิงรีวิวน่ะผมว่า  คำว่ารีวิวคนขับต้องมีความรู้เรื่องรถในระดับนึง

ผู้ชายที่ขับรถเป็นนายแบบโฆษณา  ให้มานั่งมาเดินและพูดตามสคริปต์ ถ่ายมุมสวยๆ  ข้างทางงามๆ

ผมให้เป็นรายการพาเที่ยวให้ความรู้น่ะ

ออนไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
พิธีกรหล่อเกินไปครับ ดูแล้วใจสั่น

???

ออฟไลน์ dekdemo

รีวิวดูดี ออกนอกบ้านไม่มียี่ห้ออื่นเจือปนเลย

ออฟไลน์ Symphonic

เลิกคิดจับผิดชีวิตจะเป็นสุขขึ้นคับ  8) 8) 8) 8)

ถ้าโฆษณาแฝงชีวิตนี้เราคงไม่ต้องดูสื่อไหนๆกันแล้วหล่ะคับ

หุหุหุ  8) 8) 8)

ออฟไลน์ Jacob

มันไม่ใช่รีวิวนะครับ มันคือโฆษณาให้เห็นฟังก์ชั่นต่างๆการทำงานของรถโดยละเอียด
คำว่ารีวิวของผมคือคนนอกที่มาพูดข้อดีข้อเสียให้ฟังจากการใช้งานจริง

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์

กรรมๆ

ออฟไลน์ dht_tubes

เส้นทางน่าปั่นจักรยานหลาย

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ครับ ผมก็ชอบโฆษณาแนวนี้ ดูคลาสสิคดี  ;D

.. อะไรนะ นี่คือรีวิว?
ก็โอเค ถ้าเรียกว่ารีวิวโดยค่ายรถเอง เพราะทำแบบนี้ ต้องใช้เวลากับเงินพอสมควร   8)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

ไม่ชอบ เหมือนดูโบรชัวร์ เวอร์ชั่น Mpeg-4

ออฟไลน์ norrarac

เออใช่แฮะ เหมือนเป็นการโฆษณามากกว่า แต่ผมก็ชอบอยู่ดีครับ ดูเพลินๆ

ออฟไลน์ cadherin

channel นี้เอาวีดีโอ ที่ Honda ทำ มาตัดต่อใส่หัว ท้าย ของตัวเอง

วีดีโอด้านล่าง ของ Enjoy honda youtube channel ครับ

channel นี้ดีตรงพาไปดู option รถใน showroom แต่มักใส่คำโปรยว่าเป็นรีวิว

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

อันนี้ไม่ต้องจับผิดอะครับ โฆษณาเลยเต็มๆ ไม่มีแฝง

แต่เห็นเอาโฆษณามาลงก็ไม่ผิดอะไรนะครับ ถ้าไม่ได้เป็นไปในเชิงขายด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ Visual

ไม่ชอบ เหมือนดูโบรชัวร์ เวอร์ชั่น Mpeg-4

ใช่เลย  ::)
แบบนี้ไม่น่าเรียกว่ารีวิวรถนะครับ ภาพสวยดี แต่เหมือนรายการท่องเที่ยวที่ tie-in รถมากกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าจะแค่แนะนำรถมากกว่า คอนเท้นมันมีเยอะแล้วแต่จะเล่น

ออฟไลน์ SM.

แบบนี้ต้องใช้งบเยอะครับ ทำเป็นหนังเลย ต้องมีทีม production อีก

ออฟไลน์ oatekung

นี้คือโฆษณาครับ 555
เหมือนชมพู่กับเบนซ์อ่ะ

ออฟไลน์ Carrera

ดูไปหาวไป   ดูได้ไม่ถึงสิบวิ  ปิด

ดูของจริงแบบพวก The Grand Tour , Motortrend , Topgear แล้วรู้สึกมันคนละโลกกันเลย

แบบการใช้งานจริงสไตล์ Shimee ผมก็ว่าเพลินดี  อันนี้ได้เห็นคนใช้จริงมาทดสอบให้ดูชัดๆ หรือ Carwow นี่ก็เหมาะ สำหรับคนซื้อรถจริงๆที่ค้องการคำแนะนำ  ข้อดี ข้อเสีย รายละเอียดพอสัฃเขป พอจะช่วยประกอบการตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

ออฟไลน์ HHHsung

ดูไปหาวไป   ดูได้ไม่ถึงสิบวิ  ปิด

ดูของจริงแบบพวก The Grand Tour , Motortrend , Topgear แล้วรู้สึกมันคนละโลกกันเลย

แบบการใช้งานจริงสไตล์ Shimee ผมก็ว่าเพลินดี  อันนี้ได้เห็นคนใช้จริงมาทดสอบให้ดูชัดๆ หรือ Carwow นี่ก็เหมาะ สำหรับคนซื้อรถจริงๆที่ค้องการคำแนะนำ  ข้อดี ข้อเสีย รายละเอียดพอสัฃเขป พอจะช่วยประกอบการตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

คนเราความต้องการไม่เหมือนกันครับ รายการหลายๆ รายการ ก็ไม่ใช่ว่าคนดู กลุ่มเดียวกัน เอาว่าตอบโจทย์คนกลุ่มนั้นๆ มั้ย

ถ้าซีเรียสกับชีวิตมาก แนะนำให้หาเวลาไปพักผ่อนบ้างนะครับ จะได้ไม่เครียด